• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware mới đã có đầy đủ 7 homescreen

mathanh

Bác mathanh đã có bài bên ngoài rồi còn chơi thêm 1 bài dài ngoằng quảng cáo trong này nữa à :))

up trong này để các mod gộp bại lại, viết bài mới là loản bài viết mất

joeD

CÁC BẠN ƠI CÓ THỂ CHỈ MÌNH LÀM MẤY CÁI NÀY ĐƯỢC KHÔNG VẬY MÌNH KHÔNG BIẾT MẤY CÁI CÁCH FLASH HAY LÀ DÙNG J.A.F LÀM CÓ THỂ CHỈ MÌNH ĐƯỢC KHÔNG CHỨ SÀI MÁY MÀ KHÔNG LÀM ĐƯỢC GÌ THÌ BÙN LẮM AI CÓ THỂ THÌ GIÚP MÌNH VỚI THANKS THANKS NHÌU LẮM

LeMyChinh

CÁC BẠN ƠI CÓ THỂ CHỈ MÌNH LÀM MẤY CÁI NÀY ĐƯỢC KHÔNG VẬY MÌNH KHÔNG BIẾT MẤY CÁI CÁCH FLASH HAY LÀ DÙNG J.A.F LÀM CÓ THỂ CHỈ MÌNH ĐƯỢC KHÔNG CHỨ SÀI MÁY MÀ KHÔNG LÀM ĐƯỢC GÌ THÌ BÙN LẮM AI CÓ THỂ THÌ GIÚP MÌNH VỚI THANKS THANKS NHÌU LẮM

ra ngoài tìm box hướng dẫn JAF đọc và làm theo hướng dẫn.
tự dưng box FWC của người ta bạn vào kiu ko biết JAF là sao.:|

moment_musical

Mình cài track id của galabuon vào bản CFW của Tojido nhg sau khi cài xong thì k dùng đc google map nữa :(. Sau đấy, mình lại thử flash lại bản nguyên gốc thì lại dùng đc GM.
có bạn nào biết cách xóa app GM k. chỉ cho mình vs :d. thnx :)

galabuon

lấy siscontent bung gm sis thấy file nằm ở đâu thì xóa ở đó

- làm vô rom thì cũng để file 101F8731.txt nằm bên ổ c, chứ để bên z là khó thay đổi

joeD

mấy pro ơi có thể chỉ mình cái này được không cái n97 mình up lênn FW 21.0.045 rồi cài chương trình vào thi không sài được đã đăng ký số imei chương trình không yêu cầu hack nhưng mà test trên 58k thì bình thường còn n97 thì không sài được cả themes cũng cài không đươc lun ai có kinh nghiệm có thể chỉ mình được không

Tojido

Thông Báo:
Sau suốt hơn 4 tiếng ngồi cook, trên dưới 20 lần flash mình đã:
• Fix lại rofs2 7 homescreen dùng ngon lành dù có restart bất cứ kiểu nào đi nữa, yên tâm đi, mình đã thử rất nhiều kiểu rồi, vấn đề ở đây là thiếu 2 file, đã được bổ sung
• Công lớn thuộc về phần ý tưởng của galabuon nhưng là với 1 file khác
• Bản fix ở trang đầu, có vài sự thay đổi như sau:
☻ Bỏ panoman khỏi rom vì không lưu image được
☻ Thêm mod chỉ đọc nhạc tại E:/Sounds
☻ Và tất nhiên là homescreen vodaphone được fix
• Hiện giờ link mediafire vẫn chưa up được do mạng bị lỗi, các bạn tạm thời down file từ 4shared nhé

kiemhung142

trời ui, cái 4shared down chậm vãi, phải chờ đợi mediafire thôi

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Fix rồi thì chuẩn bị share bản ROM cho vào tổng hợp cho ae xài nào ;))

Tojido

Fix rồi thì chuẩn bị share bản ROM cho vào tổng hợp cho ae xài nào ;)) pm rồi nhé ;;)
Sao cái Menu nó lại nửa tây nửa ta thế Tojido ơi... :( do đổi tên ý mà ^^ k thích thì đổi lại có gì đâu :D chờ chút nữa thôi 85% rùi, sắp có bản 7 homescreen ngon lành rùi ;;)
H.tG Ultimate

lamsieuvit

bạn ơi cho mình hỏi là hiệu ứng MH effect là như thế là nào ? Mình đang dùng spin effect thích quá . Bỏ thì tiếc quá . Bạn có cách nào giúp ko ?

Tojido

bạn ơi cho mình hỏi là hiệu ứng MH effect là như thế là nào ? Mình đang dùng spin effect thích quá . Bỏ thì tiếc quá . Bạn có cách nào giúp ko ? cái đấy là tùy ở bạn, effect này của một mem trên 4r mình làm (ngài ht8xlove) có thể hỏi bạn í để mô tả về effect nhé
@ ALL:
Đã update link mediafire ;;)
H.tG Ultimate

tanmai123

Tojido ơi sao bạn ko lấy bản của mathanh mod lại. Mình thấy bản đó có Omnia với Voda màu đẹp ghê ;;)

Chỉnh sửa cuối: