• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware mới đã có đầy đủ 7 homescreen

ljz282

Đã flash lại xong. Yên tâm đi ngủ. Mai dậy nghiên cứu... :ar!

Tojido

Ah... Có sửa được cái HS Voda thành cái mà không có viền bao được không Tojido :-/ sẽ sửa, trong bản #4
Tojido ơi sao bạn ko lấy bản của mathanh mod lại. Mình thấy bản đó có Omnia với Voda màu đẹp ghê ;;) mình khôg cần phải lấy bản của ai mod lại cả
@ ALL:
Bản #4 sắp ra đời như sau:
• Change Log y hệt #3
• Orange Việt Hóa
• Vodaphone Trong Suốt
• Omnia Có Màu
• Theme Mới Trong Suốt
• Loại bỏ Google Maps, Free Unrar, Youtube
• Conversation tích hợp trong tin nhắn (JackPham :p)
• Sửa Rung Phản Hồi, Bật Âm Lịch Mặc Định (jinsk8r :p)
Ai có report gì xấu thì nói nốt để mình còn sửa, bao giờ ra mắt bản phù hợp và đẹp mắt nhất thì thôi
H.tG Ultimate

Chỉnh sửa cuối:

n78nokia

Bác Tojido chỉnh trong mấy HS có thêm Telephone thay cho menu nhé đỡ phải cài thêm phần mền tạo 3 icon nữa. Ah cái theme Aeon đẹp quá nhưng sao mình cài không được nhỉ nó toàn báo lỗi thôi (máy đã mở hack), bác chỉ giúp với

Tojido

Bác Tojido chỉnh trong mấy HS có thêm Telephone thay cho menu nhé đỡ phải cài thêm phần mền tạo 3 icon nữa cái này mình đã thử rồi, lấy file của jinsk8r bung ra rồi cho vào rom, kết quả là không có thay đổi gì cả, các bạn nên tự cài thôi. Ah cái theme Aeon đẹp quá nhưng sao mình cài không được nhỉ nó toàn báo lỗi thôi (máy đã mở hack), bác chỉ giúp với có lẽ là do sign key của theme chỉ hợp với máy mình, sẽ fix sau
H.tG Ultimate

unlimit_ve

Cooked Firmware for N97 V21.0.102 ( With Working C2Z patch, 1St time on web on any co

Mình search google thấy có 4rum này có bản cooked cho N97 FW 21.0.102 & tối qua mình đã up thành công = JAF. Các bạn nào xài N97 có thể vào
Mã:
[url]http://www.symbiantalk.net/showthread.php?27493-Ramisumi-s-Cooked-Firmware-for-N97-V21.0.102-(-With-Working-C2Z-patch-1St-time-on-web-on-any-cooked-firmware[/url])
. Chúc thành công\-/

kiemhung142

nói thiệt chứ mấy pác nên thống nhất cho đọc nhạc ở 1 chỗ thôi. mình hay flash các bản FW nên phải chuyển nhạc miết. mình hay nghe nhạc nên có rất nhìu:(

slr_mclaren_2709

Mình bung file rofs3 của bản #3 ra thì phát hiện bên trong có virus. Ko biết virus có làm hại gì ko nhỉ?

nhatminh0707

bạn ơi bản số 1 bạn có thể làm fonts bình thường đc ko. hoặc có cách nào cho fonts chử trở lại bình thường bạn chỉ mình với cám ơn !! thân

ngyntom

Bonus 6: Bản firmware omnia có màu của mathanh up trên media dùm nha pò,link 4share khó down quá

Tojido

Mình search google thấy có 4rum này có bản cooked cho N97 FW 21.0.102 & tối qua mình đã up thành công = JAF gì thế này :|
nói thiệt chứ mấy pác nên thống nhất cho đọc nhạc ở 1 chỗ thôi. mình hay flash các bản FW nên phải chuyển nhạc miết. mình hay nghe nhạc nên có rất nhìu:( vì folder sounds luôn được tạo sẵn rồi nên mình mod đọc tại sounds, đỡ phải tạo thêm thư mục music nữa lằng nhằng
Mình bung file rofs3 của bản #3 ra thì phát hiện bên trong có virus. Ko biết virus có làm hại gì ko nhỉ? virus nào 8-|
bạn ơi sao mình flas lại thì ko apply dc file open4all trong roompat nữa ? vấn đề này nói nhiều rồi
Nếu bạn đã apply Open System Files thì ko apply dc open4all. 2 cái đó như nhau mà tks.
bạn ơi bản số 1 bạn có thể làm fonts bình thường đc ko. hoặc có cách nào cho fonts chử trở lại bình thường bạn chỉ mình với cám ơn !! thân không được đâu bạn, 6 trang kí tự soạn thảo tin nhắn yêu cầu phải font full kí tự, font mặc định đọc ra ô vuông đó, nếu bạn vẫn cứ thích font mặc định thì mở rofs2 gốc ra mà dán đè vào ở thư mục resource/font đó, có 4 file
Bonus 6: Bản firmware omnia có màu của mathanh up trên media dùm nha pò,link 4share khó down quá pm chủ nhân của nó đi bạn
• Bonus 8: Firmware Plus H.tG Ultimate 's Custom .hacked Firmware #4

Bản này là bản sao của #3 tuy nhiên có khác vài điều như sau (nhớ nhìn hình)
• Omnia có màu
• Orange việt hóa, Vodaphone mất viền, trong suốt và icon màu mới đẹp khỏi chê
• Theme Aeon mới trong suốt (học của JackPham đó)
• Tích hợp Hộp Thoại trong Tin Nhắn (conversation - học của JackPham nốt)
• Loại bỏ các apps sau khỏi rom: Google Maps, Free Unrar, Youtube
• Mod sửa rung phản hồi (tks to jinsk8r)
• Âm lịch được bật mặc định (tks to jinsk8r)
Được chưa nhỉ :-?
TẢI THÔI
H.tG Ultimate

Tojido

bác nào cook fw cho 5230 hộ cái, cái JAF ko có máy 5230 lại bài nhầm chỗ
Theo nhận đính cái đó ko xài đc cho v50...nhug7 nghe đâu cái opensystemfiles cũng là nó.... 2 cái đấy là một, chỉ khác tên nhau thôi, nếu apply một cái thì cái kia apply sẽ hiện ra dấu x màu đỏ, nhưg thực tế cũg chẳg gây ảnh hưởg gì đến máy
H.tG Ultimate

lbxminh

Nếu mình flash bản này nhưng không muốn dùng font chữ của CFW mà muốn về font mặc định của máy thì có thể làm được không? Và làm thế nào bạn nào chỉ giúp, thanks.