• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware N97 Mini v12 & N97 V22 trên 5800 & 5530 by binh24 !

ohannguyent

đã có file mod fix lỗi chưa binh24 cập nhật cho ae sửa với.
Mọi việc có vẻ lắng lại rùi heng, cho ra bản N97full luôn đi bạn, nghe nói bản đó ít lỗi hơn mà hả? Mình vật lộn với bản mini này từ tối wa đến h mà chả đc gì, thiệt là bữa h cực cho bạn wá. Thanks bạn nhiều nha!

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

binh24 đã bảo là là bản beta, lúc bắt đầu những người nhận làm tester đang test bản beta để tìm lổi và khắc phục, thì mọi người lại rây áp lực một hai ép binh24 úp lên để mọi người test lổi.

test lổi thì nói làm gì,ai mà chẳng biết test, vá lổi đó mới quan trọng. mình chỉ nhắc tới đây, cho những ai đã gây áp lực cho bình up lên. nếu các bạn dùng bản beta mà có lổi thì chuyện đó bình thường, nếu mình có nói sai chổ nào thì mong anh em bỏ qua nha.......

hapro

binh24 đã bảo là là bản beta, lúc bắt đầu những người nhận làm tester đang test bản beta để tìm lổi và khắc phục, thì mọi người lại rây áp lực một hai ép binh24 úp lên để mọi người test lổi.

test lổi thì nói làm gì,ai mà chẳng biết test, vá lổi đó mới quan trọng. mình chỉ nhắc tới đây, cho những ai đã gây áp lực cho bình up lên. nếu các bạn dùng bản beta mà có lổi thì chuyện đó bình thường, nếu mình có nói sai chổ nào thì mong anh em bỏ qua nha.......

các hãng phần mềm vẫn ra bản beta cho tất cả mọi người dùng thử trước khi ra bản final đó thui

galabuon

bản 97mini âm thanh ko chói như c6pnht gốc nhưng mà âm thanh chưa hay đâu nhé bro mt.

ksmanhdung

Âm thanh bản Mini của Mathanh nghe hay hơn C6, nhưng mà khi chỉnh âm lượng to hết mức thì nghe vẫn nhỏ lắm. Khoảng bằng 80% của V51 thôi.Bác điều chỉnh cho to hơn được chứ?

binh24

Sau này release mình sẽ làm âm thanh như 5800 gốc :)
Giờ đang thử nghiệm mà !

galabuon

Sau này release mình sẽ làm âm thanh như 5800 gốc :)
Giờ đang thử nghiệm mà !

phần âm thanh thì cũng dễ rồi vì đã có phần của mình, dm cũng có bổ sung 2 dll, cá nhân thì thêm 1 vài dll khác thì tùy vào tai mổi người thôi

bây giờ phần ảnh mới quang trọng nhất

mathanh

trời bắt đầu làm lại từ đầu mất cái thanh trượt mở khóa điện thoại, còn bị lổi nặng hơn bản lai c6 nửa

votinhhan

trời bắt đầu làm lại từ đầu mất cái thanh trượt mở khóa điện thoại, còn bị lổi nặng hơn bản lai c6 nửa

một công việc thật là cao cả và vất vả,chỉ có những con người như các a cùng nhau hợp sức thì có thể làm được những điều như vậy và còn nhiều điều đáng khâm phục hơn.
A e trog diễn đàn sẽ cổ vũ các anh hết mình. Oyeah!!!cố lên các anh....O yeah! \-/

mathanh

trình xem ảnh đã khắc phục làm thành công:))\-/\-/\-/\-/\-/
lưu ý chỉ mới test trên bản lai, chưa test trên bản góc

[video=youtube;ooGc2b5pgw4]http://www.youtube.com/watch?v=ooGc2b5pgw4[/video]

Chỉnh sửa cuối:

binh24

Còn lại một lỗi nút cảm ứng camera nữa là êm :)
- Rât cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn !

Khoaaaa

Active Member
Còn lại một lỗi nút cảm ứng camera nữa là êm :)
!
fải đem máy đi care thôi,khỉ bản 97ổn định nhất ra lò,e sẻ dc jaf trở lại,chứ bỏ wa tuyệt fẫm của bác binh sao dc,''nhân tài đất việt'' wá đúng luôn
(hi bác bomdaica,còn khắc e ko,hì)

mathanh

fải đem máy đi care thôi,khỉ bản 97ổn định nhất ra lò,e sẻ dc jaf trở lại,chứ bỏ wa tuyệt fẫm của bác binh sao dc,''nhân tài đất việt'' wá đúng luôn
(hi bác bomdaica,còn khắc e ko,hì)

bác này, chuyên spam đó nha. kêu mod ban nick 1 tháng bi giời:-?

kitafung

Sao vậy bác ? Bị lỗi cái gì vậy ? Ngày ngày mình đều theo dõi từng bước tiến triển của bản n97 này. Giờ mới thấy bác mathanh và bác bình này chịu chơi quá. Hy vọng 1 ngày đẹp trời được trà đá giao lưu với các bác.

mathanh

đã giải quyết được vấn đề cảm ứng nút chụp camera luôn, thank binh24

lưu ý chỉ mới test trên bản lai , chưa test trên bản góc

[video=youtube;O2UBJovwtJ8]http://www.youtube.com/watch?v=O2UBJovwtJ8[/video]

Chỉnh sửa cuối:

ngyntom

đã giải quyết được vấn đề cảm ứng nút chụp camera luôn, thank binh24

vậy còn chờ j nữa bác release luôn đi,tôi đợi sáng jo xem động tĩnh thế nào. chắc ae đang mong nhiều lắm

kitafung

vậy còn chờ j nữa bác release luôn đi,tôi đợi sáng jo xem động tĩnh thế nào. chắc ae đang mong nhiều lắm

Cứ từ từ thôi bạn, rồi xôi cũng sẽ nhừ thôi. Hic hy vọng bản này realease trước khi mình đi Huế công tác.