• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware N97 Mini v12 & N97 V22 trên 5800 & 5530 by binh24 !

galabuon

mình chưa thử wa N97 mini nhưng Full thì mình cũng thử rồi, ko có gì wá khác biệt so với 5800, nói chung bản up c6 đã rất gần giống N97 full nếu nhìn góc độ bình thường, chỉ khi check bằng SW update thì nó không có một số thứ khác giống như N97full , hy vọng bản Full này sẽ giống lun cả trong đó, bác sẽ làm cho Nokia tiếc hùi hụi vì đã ra N97, haha

thật ra c6 có hệ thống mail tương thích cao nhất mới nhất, popclock, office, duyệt ảnh nhanh nhất . tuy nhiên ko biết có phải do vậy mà hao pin ko.

nếu mà chỉ cần chạy chậm , ít hao pin thì xài n97 là ok

Jehell

thật ra c6 có hệ thống mail tương thích cao nhất mới nhất, popclock, office, duyệt ảnh nhanh nhất . tuy nhiên ko biết có phải do vậy mà hao pin ko.

nếu mà chỉ cần chạy chậm , ít hao pin thì xài n97 là ok

em ko để ý nhiều đến cái đó lằm, chỉ xét ở điều kiện chạy bình thường thì N97 so với 5800 và C6 thì ko có gì là quá đặt biệt, đc có cái dung lượng nhìu nên ỳ ạch hơn thoy =.=

hunght1

CHo mình hỏi câu hơi ngớ ngẩn chút: Mình Jar N97 Mini v12.0.110.21.01 Firmware sang cho 5k8 thì bây giờ có Jar lại sang bản CFW của C6 hay của 5k8 k nhỉ:(

ohannguyent

CHo mình hỏi câu hơi ngớ ngẩn chút: Mình Jar N97 Mini v12.0.110.21.01 Firmware sang cho 5k8 thì bây giờ có Jar lại sang bản CFW của C6 hay của 5k8 k nhỉ:(

đây là fw đc viết trên lõi của fw 5800 nên bạn hoàn toàn có thể flash lại mọi bản chung lõi fw5800

votinhhan

em ko để ý nhiều đến cái đó lằm, chỉ xét ở điều kiện chạy bình thường thì N97 so với 5800 và C6 thì ko có gì là quá đặt biệt, đc có cái dung lượng nhìu nên ỳ ạch hơn thoy =.=

mình cũng nghĩ như vậy.bản thân 3 thàng 58k,97full và 97 mini đều là từ 1 bản V5 cho cảm ứng mà ra,sau con 58k là con 97 thằng nokia muốn làm đột phá nhưng không thành,rồi nó phải tung con 97mini để sửa lỗi cho con 97,nhưng vẫn dựa trên nên tảng gốc là 5800,chỉ khác chút bên trong phần cứng của mấy con chip hay diện trở gì không biết============>vì vậy kết luận: sẽ không có đột phá gì vì nó vẫn là "SYMBIAN V5" :d
chờ thử coi vài ngày nữa có mây bác VIP đang nghiên cứu vụ C6-01 cho 5800 nhé :D :D;;)

mduc70

Binh24 cố gắng lên bạn nhé! Mình theo dõi topic của bạn từ đầu đến giờ. Mong bạn cho ra 1 bản thật hoàn thiện. Cám ơn bạn nhiều!

jackpham

Jack cũng chờ bản CFW gốc hoàn chỉnh của bạn, để Jack xào nấu lại cho ae pdaviet xài. Hy vọng là nó ổn định như bản C6 của PNHT trước đây

jackpham

c5-03 chứ, chắc con này phải 01 tháng nữa mới ra

C5-03 FW đâu có gì là đột phá. Homescreen nó là v51 thôi. C6-01 hình như chạy Symbian 3 thì phải, như vậy mới là đột phá

Chỉnh sửa cuối:

tothehoang

Jack cũng chờ bản CFW gốc hoàn chỉnh của bạn, để Jack xào nấu lại cho ae pdaviet xài. Hy vọng là nó ổn định như bản C6 của PNHT trước đây
bác sào nấu những món ngon mới để ae thử mùi vị thơm ngon nào (sr spam tý)
Bản N97 Full sẽ ra mắt vào tối nay ! :)
tối nay sẽ có bác binh24 chịu khó wa=D>

binh24

Hiện tại mình không có máy 5530 nên khả năng làm chạy là rất thấp !

jackpham

pin chờ 25 ngày đó bác

theo mình nghĩ thì 1 phần do công nghệ pin mới của Nokia thôi. Thông số trên FW chắc cũng cải thiện được chút đỉnh, chắc không đáng kể bằng phần cứng đâu!

binh24

Link hiện tại vẫn chưa có ! Lỗi camera phụ đã sữa 50% nhé ! Xem thì bình thường nhưng chụp thì lại ngược !