• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware V30.0.015 của N95-1 đã ra mắt chính thức:

j_cage

Member
không thích gì cơ, nếu tôi không thích fw30 thì tôi vào đây post bài làm gì. Tôi trao đổi về fw30 chẳng lẽ ko đc à! thế acesspoint của bạn là dạng "cơ sở hạ tầng" hay adhoc, bạn có đặt khóa bảo mật ko.
Tôi thấy fw30 nhìn chung là tốt hơn các bản trước, trình FlashPlayer xem trực tiếp đc các file FLV (thay vì trước đây phải dùng emTube), nếu bạn có tài khoản Flickr hoặc OVI thì khi kích hoạt sẽ có thêm một dòng nữa ở Standby để truy cập offline vào tài khoản. Đó là những thay đổi đáng kể!

Kojiro

Super V.I.P
không thích gì cơ, nếu tôi không thích fw30 thì tôi vào đây post bài làm gì. Tôi trao đổi về fw30 chẳng lẽ ko đc à! thế acesspoint của bạn là dạng "cơ sở hạ tầng" hay adhoc, bạn có đặt khóa bảo mật ko.
Tôi thấy fw30 nhìn chung là tốt hơn các bản trước, trình FlashPlayer xem trực tiếp đc các file FLV (thay vì trước đây phải dùng emTube), nếu bạn có tài khoản Flickr hoặc OVI thì khi kích hoạt sẽ có thêm một dòng nữa ở Standby để truy cập offline vào tài khoản. Đó là những thay đổi đáng kể!

Mình có đặt khóa bảo mật thì mình phải làm gì hả bạn? IT mình không rành.

tiny1990

Mình có đặt khóa bảo mật thì mình phải làm gì hả bạn? IT mình không rành.

cái này anh phải truy cập vào địa chỉ ip của anh & thiết lập mật khẩu cho wifi (k cho ai xài chùa).

j_cage

Member
tôi ko rõ bạn dùng accesspoint dạng gì, có thể là bạn dùng accesspoint cho mạng gia đình, nhà bạn có máy xách tay ko? Bạn nên xem lại trong modem nhà mình có giới hạn dải ip nào ko, hỗ trợ access point kiểu gì. Và nữa là angten bắt wifi của đt thường yếu hơn so với máy tính nên nếu bạn bắt wifi ở xa accesspoint sẽ bị chập chờn lúc đc lúc ko đấy!

boy_alone_1009

mình thấy ở fw 30 này chụp ảnh ko còn mắt đỏ nữa vậy là có thể dùng flash làm đèn pin rồi đúng ko.

Kojiro

Super V.I.P
mình thấy ở fw 30 này chụp ảnh ko còn mắt đỏ nữa vậy là có thể dùng flash làm đèn pin rồi đúng ko.

Không còn mắt đỏ khi chụp khác đèn pin chứ bạn. Mà đã thảo luận nhiều là không nên dùng flash làm đèn pin rồi mà, bị hư đấy.

tiny1990

sao mình chụp nó còn chớp đỏ? kì zậy trời?
Ý của bạn là chụp hình => con mắt của người bị chụp k đỏ
hay là đèn camera k đỏ?

sao mình chụp nó còn chớp đỏ? kì zậy trời?
Ý của bạn là chụp hình => con mắt của người bị chụp k đỏ
hay là đèn camera k đỏ?

ý hắn là chụp ko bị hiệu ứng mắt đỏ nữa. Vẫn chưa có phần mềm nào dùng làm đèn pin đựơc đâu. Cái mắt đỏ mình thấy tùy từng góc độ chupọ mà mắt đỏ, có thể sửa bằng photo editor trong galery.

teendj

đã có ai test thử thời gian sử dụng pin của FW 30. này chưa thế? có lâu hơn ở FW 21. không?

Zenki

Super V.I.P
đã có ai test thử thời gian sử dụng pin của FW 30. này chưa thế? có lâu hơn ở FW 21. không?

Lâu hơn hay không tùy vào mục đích sử dụng bạn ah, nếu bạn chơi game, nghe nhạc và dùng WIFI thì nhanh hết. Từ khi Up lên FW mới đến giờ mình cảm thấy lâu hết pin hơn trước đây. Trước đây xài 1 ngày (nghe nhạc 4 tiếng) thì sạc 1 lần còn bây giờ thì có thể đến 1.5 ngày hoặc 2 ngày =D>

tiny1990

bên topic "thắc mắc trao đổi cách sử dụng" có chỉ cách tắt adatservice.exe để làm tăng thời gian sử dụng lên 1 - 1,5 ngày

Zenki

Super V.I.P

http://pdaviet.net/showthread.php?t=33101

Tham khảo thêm cách kill process adatserver.exe để kéo dài thời gian chờ của đt ở Topic này nhé bạn :D Hiện tại thì mình vẫn chưa tìm ra cái process đó, xài thêm 1 thời gian nữa xem có xuất hiện không.

trinhminhan

Từ lâu đã rục rịch thông tin về FW này , đùng một cái nó ra luôn, mời các bác điểm qua change log của nó:)

- Khởi động máy nhanh hơn đáng kể, 15 giây:)
- Có thêm một theme mới màu đen:)
- Có thể tự xoay màn hình:)
- Icon mới, một số cái thay đổi, một số cái nhỏ đi.
- Màu sắc khi chụp ảnh sống động hơn.
- Cải thiện xem youtube:)
- Có thêm map 2.0
vv..vv

Quan trọng nhất là vẫn hack ngon:))

Hic bác nào up code euro2 thì pm em với nhé, cho em xin bộ font của nó, em cần lắm:(
Em cám ơn bác. Nhin đã thiệt. Em đang mò tiếp đây. Có gì mới em xin báo cáo các bác sau. Cám ơn nhiều

tiny1990

Pin sử dụng lâu hơn so với fw21.Chay nhanh hơn .Xoay màn hinh cũng đỡ hơn.

vấn đề pin thì còn phải xem lại nha bạn. hiệu suất cao thì đồng nghĩa với hao nhiều năng lượng.
chay xe củng vậy =)). Làm gì có cái dzụ chạy phà phà mà tốn ít xăng.
CPU của dt hoạt động nhanh => hao pin:)).
Đó là 1 qui luật tự nhiên.
Để xác định có đúng hay k thì hỏi nhà sản xuất ấy

chocanS700i

tiny1990 thấy ban fw21 pin lâu hơn fw20 ko? Mình thấy nó nhanh hơn.

Mình thấy chơi game n-gage bida trên fw30 lâu hơn so với fw21.

fw cũng là 1 phần mềm mà bạn. Có những giải thuật làm cho chay nhanh hơn mà ít tốn kém tài nguyên.

cố ai up xong vẫn dùng được tai nghe chỉnh bài không
của em bị tịt
cả mic trên tai cũng không nhận :( ...

Zenki

Super V.I.P
của em bị tịt

Bạn coi lại tai nghe xem có vấn đề gì không ? Mình up xong xài tai nghe vẫn bình thường.

Kojiro

Super V.I.P
của em bị tịt

Từ bản 21 của mình đã vậy? Ko có máy khác để test nên chắc bị hư rồi bạn à, đang rầu đây :(

j_cage

Member
hồi trước tôi cũng bị thế này, sau đó tôi mượn cái adapter của một cái N95-1 khác cắm vào thì nghe vẫn bình thường, sau đó cắm lại adapter của mình là ok. Bạn thử làm cách đó xem đc ko!