• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware X6 v32 trên C6v20

thanhhaifire

theo đánh giá khi test qua C6 V40 thì nó rất tuyệt ! rất nhiều cải tiến, hy vọng đến ngày 5800

kaikool

Vậy àh. Mìh đag dùng c6 v40 - x6 đây. Cũg khá ổn. Thêm cái trìh duyệt giao diện khá đẹp,emo độg rất nice,..về tốc độ thì mìh hẻm cóa cảm nhận đc á..

boy_online01

theo đánh giá khi test qua C6 V40 thì nó rất tuyệt ! rất nhiều cải tiến, hy vọng đến ngày 5800
Pro nói vậy cũng yên tâm :D
Vậy àh. Mìh đag dùng c6 v40 - x6 đây. Cũg khá ổn. Thêm cái trìh duyệt giao diện khá đẹp,emo độg rất nice,..về tốc độ thì mìh hẻm cóa cảm nhận đc á..

Trình duyệt web có chế độ lưu trang như Opera hay UCWeb ko bạn :D?

ThanhTungHT

Active Member
ồh. Nói cách cải thiện pin đi. Mình có vật chất- bạn có ý thức ^^

Đây là File cải thiện Pin: Link down : ,Ở phần tốc độ CPU bạn có thể chỉnh từ 70~100.Còn ở chất lượng hình ảnh,bạn chỉ nên cho 1 hoặc 2.Khi mình làm thế này,chất lượng hình ảnh sẻ kém hơn 1 tý,nhưng Pin cải thiện rất nhiều.Ở CFW của mình là 100 và 1.À,bạn có thể bù chất lượng hình ảnh bằng file cải thiện chất lượng hình ảnh của OverYou.Còn về Ram,cái này phải theo kinh nghiệm Cook của từng người.CFW của mình,Pin luôn dùng ở mức 3 ngày và Ram tầm 60~63 Mb.

jesse2

Hì đã mod xong bản c6-v40 vào x6 rùi, nhưg bị lỗi landscape menu Khi vào tin nhắn or contaks thì nó bị lỗi khung option va exxit. Tuy nhiên các phần khác vẫn okie. Có ai thík thì pm mình nhé!
cho minh link down voi ban oi

drthanh88

theo mình tùng nên down bản n97mini của vuducthanh tren diễn đàn về mod các mod cho a e x6.bản đấy chưa chỉnh sửa gì nên còn rất nguyên chất. mình tình nguyện làm chuột bạch cho??? he

ThanhTungHT

Active Member
theo mình tùng nên down bản n97mini của vuducthanh tren diễn đàn về mod các mod cho a e x6.bản đấy chưa chỉnh sửa gì nên còn rất nguyên chất. mình tình nguyện làm chuột bạch cho??? he

Cái quan trọng là khi ra CFW có ai dùng ko? Bởi vì người VN chạy theo cái mới hơn là chất lượng CFW!

khoa1989

Cái quan trọng là khi ra CFW có ai dùng ko? Bởi vì người VN chạy theo cái mới hơn là chất lượng CFW!

Cái đó cũng là một phần..nhưng những bản ổn định chất lượng thì vẫn là hot nhất.chạy theo cônng nghệ nhưng phải đảm bảo chất lượng nhá

emdowngame

Bạn yên tâm đi. K ai post lên mà k check đâu ^^

em đã flash rồi bác :( không có bộ gõ tiếng việt , vào phần chỉnh nhạc lúc chọn tuỳ chọn để chỉnh bài hát thì bị văng ra ngoài , lúc soạn tin nhắn thì chỉ thấ dòng đầu tiên à không thấy các dòng sau :D ( các lỗi trên tuy nhỏ nhưng chủ topic khắc phục dùm e thì tốt ) ! tất cả còn lại good good !

kaikool

k hjểu ý bạn lắm. Đây là firm c6 cho x6 mà. Nếu có ai firm n97 mới hãy tính nhé ^^

samiboy007

x6 lại bắt đầu rộn rã nữa đây.đag chờ port c6v40 rồi flash lun. Dạo này bận suốt k cfw đc.pùn quá.
Chúc topic của chủ thớt đắt khách nhế.

kaikool

Ah bác nào có mod tắt get started, tự gửi tin nokia, vs kả disable install sau flash share mìh vs.

tuyenhp

cho mình hỏi bạn mod cho x6-c6v40 có bị lỗi trình duyệt web ko có 2 nút ở dưới ko ? mình đang mắc lỗi này mà ko biết có phải tại icon ANNA ko ?

ThanhTungHT

Active Member

Bản của Vuducthanh còn nguyên ko?
Vì mình cũng ngại down link của Bình!