• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIX TẤT CẢ MỌI GAME N-GAGE TRÊN N70 & N72

MaKimLien

Member
hô hô, trò này nghe hay nhỉ.Nhưng nặng wa. Thiếu tá về hưu là cho đeo hàm Trung tá chứ ko chỉ lương thui đâu
Test thử đi Thắng.Cảnh sát thử làm bộ đội bắn loạn xạ xem.Dung lượng khủng nhưng chạy mượt.Ngày xưa thì thiếu tá về hưu được lên trung tá.Chư bây giờ chỉ được hưởng lương trung tá.Còn quân hàm vẩn giữ nguyên

jimmyvn88

Test thử đi Thắng.Cảnh sát thử làm bộ đội bắn loạn xạ xem.Dung lượng khủng nhưng chạy mượt.Ngày xưa thì thiếu tá về hưu được lên trung tá.Chư bây giờ chỉ được hưởng lương trung tá.Còn quân hàm vẩn giữ nguyên

Dạo này đang Cook FW nên chưa có tg.hi. Chắc bên Quân đội khác CS.hi

anhthao91

7610 có phù hợp với bộ libs trên không bạn?
Mình cài theo trình tự như trên mà chỉ thấy icon xuất hiện thôi,click vao thì không chạy được.
Giúp mình với.:((

có ai chơi trò ghost recon mà ko bị lỗi màu trên 7610 thì giúp mình với.
:(
Mình chỉnh mãi mà chơi vẫn bị lỗi màu
Giúp mình với.

Last edited by a moderator:

d102

7610 có phù hợp với bộ libs trên không bạn?
Mình cài theo trình tự như trên mà chỉ thấy icon xuất hiện thôi,click vao thì không chạy được.
Giúp mình với.:((

có ai chơi trò ghost recon mà ko bị lỗi màu trên 7610 thì giúp mình với.
:(
Mình chỉnh mãi mà chơi vẫn bị lỗi màu
Giúp mình với.

7610 hoàn toàn có thể cài đặt và chơi các games của N-gage đó bạn!bạn cứ cài đủ bộ LIBS -> Python -> N-gageMan -> Games N-gage -> add những games cần fix màu vào N-gageMan {như Ghost-Recon,SpiderCell2,Asphast2..}sau đó vào ứng dụng N-gageMan chọn game trong đó để chơi..ok men

anhthao91

Mình đã làm giống hệt vậy rồi mà python cũng ko chạy dc,ngage man cũng ko nốt.
Bạn đã tét game ngon trên 7610 rồi hả.
game thì vào chơi dc nhưng ngage man chỉ xuất hiện icon thôi,ko vào dc.
bạn chỉ cho mình cách để có thể cài đặt dc nhé
cám ơn nhiều.:D

d102

nếu máy bạn không dùng được N-gageMan thì bạn dùng cái này nhé...!
http://www.4shared.com/file/3GOErIyG/Color_Fix_EF_N70.html

whisky_x

Cài Python cho 7610 thì download ở đây mới chạy được nè bạn: Here

anhthao91

nếu máy bạn không dùng được N-gageMan thì bạn dùng cái này nhé...!
http://www.4shared.com/file/3GOErIyG/Color_Fix_EF_N70.html

dù sao cũng cám ơn bạn nhưng minh cài vào máy 7610 của mình chỉ xuất hiện dc icon thoi.
game thì chơi bình thường nhưng bị lỗi màu.
click vào icon colorfix thì ko vào dc.hay la phần mềm này chỉ dùng cho n70 va n72 thui.Còn 7610 cua mình thì chịu ko vào dc

anhthao91

bạn dã tét game ghót recon trên 7610 mà ko bị lỗi màu chưa.
Nếu bạn dùng ngon trên 7610 rồi thi chỉ giúp tận tình cách fix màu trên 7610

MaKimLien

Member
Nhân tiện hỏi luôn D102 nhé.Mình đã cài đúng tuần tự Libs (nén lại thành sis) rồi đến python sau đó là Ngage man.Nhưng các game Tony Hawk,Requiem of hell vẫn kô chơi được.Đã add trong ngage man rồi.Tiếc là kô ở gần nhau mình mang máy sang bạn xem.Vô lý thật.Trong khi đó test libs trong Ngageman nó báo là all necessary libs are presen

d102

bạn dã tét game ghót recon trên 7610 mà ko bị lỗi màu chưa.
Nếu bạn dùng ngon trên 7610 rồi thi chỉ giúp tận tình cách fix màu trên 7610

bạn nên format thẻ nhớ đi rồi cài lại từ đầu là ngon ngay thôi mà...chọn đúng Python cho 7610 nhé...

Nhân tiện hỏi luôn D102 nhé.Mình đã cài đúng tuần tự Libs (nén lại thành sis) rồi đến python sau đó là Ngage man.Nhưng các game Tony Hawk,Requiem of hell vẫn kô chơi được.Đã add trong ngage man rồi.Tiếc là kô ở gần nhau mình mang máy sang bạn xem.Vô lý thật.Trong khi đó test libs trong Ngageman nó báo là all necessary libs are presen

game Tony-Hawk là game khi chơi ta cần phải fix cho game....vì thế khi bạn dùng N-gageman v2.40 thì khi vào ứng dụng đã tích hợp luôn bản fix của game này...bạn chỉ cần vào từ đó mà chơi thôi...

còn Requiem of Hell là game không cần fix màu hay fix game gì hết...chỉ cần cài đủ LIBS...bật Blutoosh lên vào game và chơi thôi...lý do bạn không chơi được game này là 80% khả năng bộ LIBS của bạn chưa đủ dữ liệu...

Last edited by a moderator:

MaKimLien

Member
Mình cài như sau (format thẻ trắng luôn nha) đầu tiên copy bộ libs mà bạn đã nén trên.Xong install python sau đó install Ngageman path n70 72 vậy mà vẫn kô được.Bạn share bộ libs bạn đang dùng đi.Nén thành các file sis luôn.Còn về thiếu dữ liệu tại sao lúc test lib nó báo thư viện libs của bạn có mặt đầy đủ.Mình ngĩ một số file libs bị lỗi

Chỉnh sửa cuối:

d102

Mình cài như sau (format thẻ trắng luôn nha) đầu tiên copy bộ libs mà bạn đã nén trên.Xong install python sau đó install Ngageman path n70 72 vậy mà vẫn kô được.Bạn share bộ libs bạn đang dùng đi.Nén thành các file sis luôn.Còn về thiếu dữ liệu tại sao lúc test lib nó báo thư viện libs của bạn có mặt đầy đủ.Mình ngĩ một số file libs bị lỗi

của bạn đây...:http://www.4shared.com/file/AfX50x74/LIBS_N70N72.html

d102

Vẫn vậy.Mình dùng N70 music sao ram kô đủ.Chỉ có 2 game Requiem of hell và Tony Hawk là kô chơi được.Làm đủ mọi cách.Pó tay luôn.Nhục như con cá nục thật.Các game khác nếu work được thì chạy rất ngon fix màu rất mượt.

khi nào rảnh mình "tương" cả bộ trong thẻ nhớ của mình lên cho bạn...chỉ cần chép vào thẻ là oki ngay...

vinhan192

các bạn cho mình hỏi vậy sau khi cài cái đó xong thì bi giờ những game của n-gage đều có thể chơi trên n70 được hết à? Thế là có thể qua box game ngage down game về chơi sao?