• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font Nokia pure - Lite

atrau

Chính xác là lỗi khi gõ nhiều kí tự khoảng >50 trở lên là bị dấu cách dòng.
Ai nhắn tin ít kí tự thì ko sao.
Mình vừa online repply 4rum qua dt cũng bị lỗi dấu các thưa xadần nè..
Bạn atrau thử xem có fix dc ko

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

@Atrau ơi.
Nokja update bản chính thức font Pure vào hôm 27/4 nè.
Bạn mods lại xem .và thêm bản tiếng trung với 7 trang ký tự xem.
Bạn mod thử bản chính thức xem có bị lỗi dấu cách ko nhé.Sr mình onl dt ko uplinkd dc. Mods thôg cảm.
www.dreamstrikes.com/symbian-3-os9-...re-official-nokia-font-symbian-3-devices.html

Bạn chụp cho mình cái hình với. Mình không dùng 7 trang kí tự, cũng không dùng CN, chỉ dùng font Pure-lite đầu tiên nên chưa thấy lỗi này bao giờ.
Cụ thể tối qua nt với bạn gái tn có độ dài 3 tn cũng không tháy lỗi gì :|

Trang kia hình như cũng chỉ là forum up font Pure lên, mình thấy nó cũng chỉ hướng dẫn cách dùng font này chứ có thấy nói gì là bản mới đâu ???

myhang79

Mình xài sym^3. Chữ đ vẫn còn bị nhảy về mặc định mấy bạn ơi và chỉ có chữ ọ là dấu nặng nằm ở giữa. Còn mấy chữ còn lại đều bị lệch một ít.

atrau

Mình xài sym^3. Chữ đ vẫn còn bị nhảy về mặc định mấy bạn ơi và chỉ có chữ ọ là dấu nặng nằm ở giữa. Còn mấy chữ còn lại đều bị lệch một ít.

Các kị tự này chia làm nhiều phần nên căn rất khó, lúc mình nhìn trong phần mềm thì ok nhưng thử trên máy thì ... :|
Mình sẽ cố sửa từ từ vậy.

download font ở chỗ nào thôi bạn?

??? hổng hiểu gì trơn.

atrau

Chủ Topic chỉnh sủa giúp mình font nàý dể đọc tiếng việt đươc ko. Nếu tiện add vài cái icon belle vào dùm nha http://www.mediafire.com/?fam3bzrpi48vpl9

Ý bạn là font đang không có tiếng việt thành có tiếng việt phải không, nếu vậy mình không làm được nha.
Các kí hiệu trong font giống như các file ảnh vector, muốn thêm đủ các kí tự tiếng việt vào phải thêm cả trăm kí tự, nếu lấy font khác thì không phải nó nữa mà tự vẽ thêm thì mình bó tay, bạn thông cảm.

knighttrung

Ý bạn là font đang không có tiếng việt thành có tiếng việt phải không, nếu vậy mình không làm được nha.
Các kí hiệu trong font giống như các file ảnh vector, muốn thêm đủ các kí tự tiếng việt vào phải thêm cả trăm kí tự, nếu lấy font khác thì không phải nó nữa mà tự vẽ thêm thì mình bó tay, bạn thông cảm.
đã có TV chỉ cần chỉnh sửa và thêm icon belle thui. Giúp mình vụ này nha.Thank you