• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font Nokia pure - Lite

atrau

View attachment 343829View attachment 343829Nếu mình post ở đây không đúng thì nhờ mod chuyển đi chỗ khác.
Không biết vô tình hay cố ý nhưng sau khi sử dụng mình thấy font Nokia Pure khá đẹp đối với tiếng Anh còn với tiếng Việt thì có nhiều kí tự nhìn không chấp nhận được nên mình đã sửa lại và up lên cho ai cũng thấy giống mình.
Trong lúc sửa mình đã xóa khá nhiều kí tự chưa thấy trong máy bao giờ để làm nhẹ font. Mình không phải nhà thiết kế, chỉ thấy đẹp thì làm nên không bàn đến nghệ thuật ở đây, mong mọi người đừng quăng gạch :D
Mọi người tải về, cho vào E:\Resources/Fonts rồi khởi động lại là được.
Cái này cho vào CFW cũng được

Bên trái là font đã sửa, bên phải là font gốc.
Mọi người để ý mấy kí tự Ư,ư,Ơ,ơ,ậ,... nói chung là tiếng Việt có dấu :D. Nếu còn lỗi gì thì thông báo để mình sửa nốt hén.

Sau vài hôm tìm thì không thấy còn lỗi gì

7Trang kí tự + CN

Chỉnh sửa cuối:

khoa1989

cho tí ảnh đi bạn.mang sang bên ứng dụng đi bạn.nhầm hàng rồi

atrau

cho tí ảnh đi bạn.mang sang bên ứng dụng đi bạn.nhầm hàng rồi
Cái này đâu phải ứng dụng. Mình sửa từ file gốc của Nokia mà :D, thế mơi không biết nhét đâu đành cho vào đây.

khoa1989

Cái này đâu phải ứng dụng. Mình sửa từ file gốc của Nokia mà :D, thế mơi không biết nhét đâu đành cho vào đây.

mang sang đây thì đùng hơn
HTML:
[url]http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?471-S60v5-%E1%BB%A8NG-D%E1%BB%A4NG-VI%E1%BB%86T-V%C3%80-VI%E1%BB%86T-H%C3%93A[/url]

khoa1989

không cho hình bố ai dám mang máy ra làm chuột bạch.cài vào ổ C mà lỗi fonl chữ thì toi ah

chanhkho1908

cho vào E sao chạy dc? dùng font router mới đổi dc chứ

Font này ko khác gì font Calibri trong windows 7

Chỉnh sửa cuối:

atrau

Chờ chút nào, mình đang úp hình . X_X. Vừa ra ngoài mấy phút quay lại đã toàn ghạch rồi.

atrau

mang sang đây thì đùng hơn
HTML:
[url]http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?471-S60v5-%E1%BB%A8NG-D%E1%BB%A4NG-VI%E1%BB%86T-V%C3%80-VI%E1%BB%86T-H%C3%93A[/url]
Mình đã nói đây không phải ứng dụng rồi mà, nó là font của Nokia, chỉ có điều vài kí tự thấy không ưng thì chỉnh lại thôi
không cho hình bố ai dám mang máy ra làm chuột bạch.cài vào ổ C mà lỗi fonl chữ thì toi ah
Ai bắt cái vào C mà chuột bạch gì, bài đầu đã nói cho vào E mà.
cho vào E sao chạy dc? dùng font router mới đổi dc chứ

Font này ko khác gì font Calibri trong windows 7
Bạn thử chưa mà bảo không được. Mình dùng 5233, chắc chắn không cần soft cũng không cần nhét vào C
tốt nhất là để im font mặc định.hoăc cook vào firmware ấy
Cái này là font mặc định mới của Nokia, nếu bạn thích để nguyên cũng được.

ctgreen312

Font không hỗ trợ 7 trang kí tự đặc biệt, ai pro làm bản full cho anh em dùng luôn đi. thanks nhiều

Khoaaaa

Active Member
Bạn chèn link thế dow ko dc,dùng opera cop link ,chạy thì lại vào trag này,tức wá

atrau

dùng fonts ở ổ E kiểu gì thế vậy
Ở trên cùng mình có nói rồi mà, bạn để trong E:\Resources\Fonts rồi khởi động lại máy. Có 1 số trường hợp dùng font thế này tính năng backup sẽ bị disable, chỉ cần xóa đi là được.
Font không hỗ trợ 7 trang kí tự đặc biệt, ai pro làm bản full cho anh em dùng luôn đi. thanks nhiều
Mình không thích 7 trang kí tự lắm vì gửi máy khác không thấy gì nhưng nếu nhiều người thích thì chờ mình thi xong,nếu chưa ai đả động gì mình sẽ thử.
Bạn chèn link thế dow ko dc,dùng opera cop link ,chạy thì lại vào trag này,tức wá
Mình dùng chrome cả FF bình thường mà, bạn thử link này xem
http://www.mediafire.com/?twubbtf2bb666ol