• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font Nokia pure - Lite

NguyenDuyThanh

Nó thiếu 1 số nét trên đầu như dấu ^ hoặc đít chữ g (các bạn thử vào menu bật Tùy chọn lên hoặc sử dụng widget email ở HS sẽ thấy). Nếu chủ topic có thể thu nhỏ font lại 1 chút để fix lỗi trên thì tuyệt, rất cám ơn (mình đang định đưa cái này vào CFW mới của mình).

atrau

Nó thiếu 1 số nét trên đầu như dấu ^ hoặc đít chữ g (các bạn thử vào menu bật Tùy chọn lên hoặc sử dụng widget email ở HS sẽ thấy). Nếu chủ topic có thể thu nhỏ font lại 1 chút để fix lỗi trên thì tuyệt, rất cám ơn (mình đang định đưa cái này vào CFW mới của mình).

Mình cũng định đưa vào CFW tới của mình nên chắc chăc sẽ sửa tiếp nhưng các dấu đấy thì không hiểu kiểu gì luôn. VD chữ Â trong tin nhắn hay chỗ khác thì không sao nhưng trong phần báo thức thì khuyết trên đầu. Nếu thú font chữ lại toàn bộ sẽ rất khó nhìn, còn chỉ co 1 vài chữ thì lại giống mặc định, nhìn rất xấu. Có lẽ mình sẽ giản khoảng cách hiển thị ra.
Mình nghĩ sẽ làm được nhưng phải thi xong đã :|

NguyenDuyThanh

Mình cũng định đưa vào CFW tới của mình nên chắc chăc sẽ sửa tiếp nhưng các dấu đấy thì không hiểu kiểu gì luôn. VD chữ Â trong tin nhắn hay chỗ khác thì không sao nhưng trong phần báo thức thì khuyết trên đầu. Nếu thú font chữ lại toàn bộ sẽ rất khó nhìn, còn chỉ co 1 vài chữ thì lại giống mặc định, nhìn rất xấu. Có lẽ mình sẽ giản khoảng cách hiển thị ra.
Mình nghĩ sẽ làm được nhưng phải thi xong đã :|

Nó ko bị khuyết nét là do vùng chữ trong Tin nhắn rất cao (ví dụ vùng tin nhắn cao 10mm, chữ chỉ 0.6mm nên nó hiển thị đầy đủ là phải thôi)

Còn bị khuyết nét khi bấm Tùy chọn là do ở mỗi dòng tùy chọn hoặc báo thức nó quy định chiều cao nhỏ hơn font (ví dụ như nó quy định cao ko quá 0,5mm nhưng font lại là 0.6mm) nên bị vậy.

Bạn chỉ cần resize font nhỏ 1 chút là đc thôi (mấy công cụ chỉnh sửa font thì mình ko rành lắm) hoặc bạn có thể send link phần mềm chỉnh sửa font của bạn để mình thử làm đc ko? Mình cũng bắt đầu nghiên cứu vụ font này (đang dùng FontCreator 6.0 để làm thử) -> đc sẽ post lên :D

Chỉnh sửa cuối:

socloc20

font đẹp woa' à, cực kì thích, nhưng sao cái dấu nặng hay bị lệch nhỉ. hi

NguyenDuyThanh

font đẹp woa' à, cực kì thích, nhưng sao cái dấu nặng hay bị lệch nhỉ. hi
Ảnh bên phải là font lúc cũ còn ảnh trái là font đã đc bạn atrau chỉnh sửa ko còn bị vấn đề đó nữa.
Nó dùng để so sánh thôi bạn à.

atrau

Nó ko bị khuyết nét là do vùng chữ trong Tin nhắn rất cao (ví dụ vùng tin nhắn cao 10mm, chữ chỉ 0.6mm nên nó hiển thị đầy đủ là phải thôi)

Còn bị khuyết nét khi bấm Tùy chọn là do ở mỗi dòng tùy chọn hoặc báo thức nó quy định chiều cao nhỏ hơn font (ví dụ như nó quy định cao ko quá 0,5mm nhưng font lại là 0.6mm) nên bị vậy.

Bạn chỉ cần resize font nhỏ 1 chút là đc thôi (mấy công cụ chỉnh sửa font thì mình ko rành lắm) hoặc bạn có thể send link phần mềm chỉnh sửa font của bạn để mình thử làm đc ko? Mình cũng bắt đầu nghiên cứu vụ font này (đang dùng FontCreator 6.0 để làm thử) -> đc sẽ post lên :D

Mình cũng dùng nó đóa :D. Dùng nó để chỉnh sửa từng kí tự thì được nhưng add nhiều kí tự giữa các font có lẽ hơi vất vả. Hơn nữa chỉnh lại size toàn bộ kí tự rất mất thời gian, nhưng chắc lúc mình thì xong thì bạn ra sản phẩm rồi, chuẩn bị chờ ăn thôi :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Mà hình như cũng không hẳn do nó quy định chiều cao thì phải, mình dùng thử font này trên máy tính thì không được, khuyết nét ở trên y hệt như thế.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

Theo mình thì vẫn là do chiều cao khung giới hạn chữ vì chỉ có bấm Tùy chọn và trong Đồng hồ là bị thôi. Các phần khác ok mà.

P/S: Nếu bạn có thể thì làm sớm hộ mình cái font này còn đưa vào fw mới :D

Chỉnh sửa cuối:

atrau

Theo mình thì vẫn là do chiều cao khung giới hạn chữ vì chỉ có bấm Tùy chọn và trong Đồng hồ là bị thôi. Các phần khác ok mà.

P/S: Nếu bạn có thể thì làm sớm hộ mình cái font này còn đưa vào fw mới :D
Ngộ nhỉ, mình chỉ bị mỗi trong báo thức, tùy chọn lại bình thường???

Mình cũng muốn làm, nhưng đang thi, làm sao được. Tốt nhất là chờ ăn sẵn :D:p

hung160990

ai có thể giúp mình nhét vào cfw c6 5233 không
cái font này có phải đổi tên để nhét vào rofs2 không?
và nếu phải đổi thì đổi như thế nào
thanks

w6darkcloud9w

thanks

ko càn đồi tên đâu bạn chỉ cần để đúng vào res...\fonts la đc rồi

atrau

font này đẹp wa', bác nào add đc tiếng Hoa vào font này dùm em đc ko ạh

Có rồi mà bạn, bạn xem trên #1 có 7 trang kí tự + CN đó, đấy là font có 7 trang kí tự và tiếng Trung

thanks

Bạn cho vào thẻ nhớ cũng chạy đươc, tuy nhiên nếu bạn muốn cho vào CFW thì bạn giải nén rof2 ra, vào resoucess\fonts sẽ thấy 4 file. Bạn cop font của mình thành 4 bản, đổi tên cho giống rồi đè lên 4 file có trong đó là được.

chủ pic cho t hỏi, theme bác dùng trong hình ảnh là theme j đấy???
Đấy là theme Aura do mình làm, trên mạng không có đâu, nếu bạn thích thì quay lại mấy trang đầu, mình đã up rồi đó. Tất nhiên do mình dùng bộ icon N8 nên chỉ là theme default, không có icon, bạn thích bộ icon nào có thể thêm vào dùng.

NguyenDuyThanh

Ko cần đổi tên đâu, cook chỉ cần bỏ vào resource\fonts thôi. Đặt tên font là gì cũng đc, chỉ cần 1 file duy nhất.

atrau

Ko cần đổi tên đâu, cook chỉ cần bỏ vào resource\fonts thôi. Đặt tên font là gì cũng đc, chỉ cần 1 file duy nhất.

Thông tin này mới, mình chưa thử bao giờ. Mình chưa CFW C6 bao giờ, chỉ làm FW gốc nên không biết có sự khác biệt gì không. Thấy trong FW có mấy file nên cứ đổi tên cho chắc :D

w6darkcloud9w

sao mình ko thấy đc tiếng Hoa nhỉ?? nó toàn là sao ko àh bro ơi. có ai test tiếng Hoa chưa ạh???