• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontChanger - Dành cho các bạn thích test font cách đơn giản nhất.

kp_enter

Mình đã apply open4all rùi! Nhưng không xóa hai font arrusb.ttf và MKLatinoplain.ttf trong font2 thì sao copy font mình thích vào font2 được bạn.

ko xóa đc có thể do đt của bạn đang sử dụng font đó (font trong font2 theo máy của bạn). Cách kiểm tra là bạn mở file C:\Data\Fonts\FontRouter.ini bằng X-plore tìm dòng ExtraFontFile ... xem đường dẫn hiện tại là gì. Hoặc cách đơn giản hơn là copy font vào 1 trong 2 folder còn lại (Font1 hoặc Other) để đổi font...

hoabattuvn_tt

Hix mình set được 1 font rồi nhưng khi set font khác khởi động lại máy bị teo lun giờ khởi động máy không được nữa tắt nguồn khởi động cũng không lên tới đoạn nokia là tắt ngúm, bác nào gặp trường hợp này chưa giúp mình đi:(( :(:)(:)(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

tuyetha

Hix mình set được 1 font rồi nhưng khi set font khác khởi động lại máy bị teo lun giờ khởi động máy không được nữa tắt nguồn khởi động cũng không lên tới đoạn nokia là tắt ngúm, bác nào gặp trường hợp này chưa giúp mình đi:(( :(:)(:)(:)(:)((

Nó cứ đến chữ NOKIA rồi lại tối thui,rồi lại khởi động lại và tiếp tục như thế phải không bạn

Posted via Mobile Device

tuyetha

Đúng rồi! mình tháo pin ra mấy lần rùi nhưng không được!

Nguy hiểm đấy,bạn có pc suite ở đấy chứ.À mà bạn dùng máy gì chứ,thẻ nhớ của bạn có nằm ở ngoài không hay nằm dưới pin

Posted via Mobile Device

keangnam

Nếu bạn để font trong thẻ nhớ thì bạn thử tháo thẻ nhớ ra rồi bật máy lên xem mình cũng bị 1 lần như bạn và từ lần đấy trở đi ko giám dùm FontChanger nữa lun :-ss

hoabattuvn_tt

Nếu bạn để font trong thẻ nhớ thì bạn thử tháo thẻ nhớ ra rồi bật máy lên xem mình cũng bị 1 lần như bạn và từ lần đấy trở đi ko giám dùm FontChanger nữa lun :-ss

Rút thẻ nhớ ra thì bật nguồn được nhưng cắm thẻ vào nó lại bị như vậy nữa, có cách nào khắc phục được lỗi này không bạn?

tuyetha

Mình dung 530 đã hack. Khe cắm thẻ nhớ ngoài. Mình cài pc suite tính vào máy rồi.

5320 thì hơi khó hơn mình cũng mới cứu được chiếc E65 và N73.Nhưng bạn cứ thử thế này:Bây giờ bạn tháo pin ra,tháo thẻ nhớ ra.và khởi động lại (kô ráp thẻ nhớ) xem có phải là nó đến chữ Nokia rồi cứ sáng thế luôn không.Nhanh đi

(lát pot qua thảo luận 5320 nha,đừng pot ở đây,khó coi mà bị la nữa đấy)

Posted via Mobile Device

tuyetha

format 4 ngón là xong bị 1 lần rồi format cái cài lại từ đầu gọn lẹ

Đường cùng mới phải 4mat,4mat xong rồi hack rồi cài...Mìng ngại lắm.Mình cũng muốn thử giúp bạn ấy khỏi mất công thôi.Còn có thể 4 ngón không có tác dụng nữa đấy

Posted via Mobile Device

hoabattuvn_tt

Chỉ mình cách khắc phục đi bạn!(Tháo thẻ nhớ khởi động máy bình thường) Nếu không được mình sẽ format

kp_enter

Rút thẻ nhớ ra thì bật nguồn được nhưng cắm thẻ vào nó lại bị như vậy nữa, có cách nào khắc phục được lỗi này không bạn?

vậy bạn thử tháo thẻ nhớ ra rồi xem có remove mấy font đó đc ko. Nếu đc thì cắm thẻ nhớ vào rồi bật máy nên thử xem đc ko :|

hoabattuvn_tt

Không hiểu sao khi mình tháo thẻ nhớ ra khởi động lại máy thì vẫn nhận font nhìn sướng thiệt nhưng lắp thẻ nhớ vào nó lại bị lỗi khởi động không được màn hình chớp chớp vài cái rùi out lun. Mình đã cài bộ python 1.45 trên thẻ nhớ, có phải do lỗi này không vậy! Các ứng dụng python khác cài vào thẻ nhó chạy bình thường. Các bác giúp em đi nhìn font đẹp muk không sử dụng được buồn chết :(( :(:)(:)(:)((

Kojiro

Super V.I.P
Không hiểu sao khi mình tháo thẻ nhớ ra khởi động lại máy thì vẫn nhận font nhìn sướng thiệt nhưng lắp thẻ nhớ vào nó lại bị lỗi khởi động không được màn hình chớp chớp vài cái rùi out lun. Mình đã cài bộ python 1.45 trên thẻ nhớ, có phải do lỗi này không vậy! Các ứng dụng python khác cài vào thẻ nhó chạy bình thường. Các bác giúp em đi nhìn font đẹp muk không sử dụng được buồn chết :(( :(:)(:)(:)((

Mình đang dùng fontchanger trên bộ nhớ máy và python trên thẻ, chạy bình thường trên N95 nha bạn.

giangvungtau

sao mình cài vào rồi,chép font vào font 2 luôn,sau đó vào phần mềm,chọn font 2 rồi chọn large.mình tắt máy rồi khởi động lại nhưng ko thấy chữ to ra gì,và font bình thường chứ ko phải chữ kiểu.Mình xài n76,đã cài python và hack

Kojiro

Super V.I.P
sao mình cài vào rồi,chép font vào font 2 luôn,sau đó vào phần mềm,chọn font 2 rồi chọn large.mình tắt máy rồi khởi động lại nhưng ko thấy chữ to ra gì,và font bình thường chứ ko phải chữ kiểu.Mình xài n76,đã cài python và hack

Nếu bạn làm đúng thì khi bạn chọn, máy sẽ tự báo cho bạn khởi động lại chứ ko phải bạn phải tự tắt rồi mở lại :) trước khi làm thì bạn phải đảm bảo chế độ truy cập vào hệ thống (dùng qua apply file patch open4all hay capsoff) phải được mở, và bạn cũng nên thử chép font vào folder font1 đi :)

nilku

Chú Ý : cho mấy bạn mới dùng FontChanger
1. Nếu bạn dùng FontChanger để cài Font lên thẻ:
- không nên tháo thẻ nhớ nếu chưa để lại Font mặc đinh của máy hoặc tắt máy rùi tháo thẻ nhớ ra luôn. Sẽ bị treo máy (Hiện lên Chữ Nokia rùi Đứng Im) nếu bạn làm như vậy.
- Khắc Phục : Cú tháo Pin lúc máy bi đo (đùng có sợ gì hết) tiếp Fomert máy ( Goi + * + 3 + Tắt Nguồn )
2. Nếu dùng FontChanger thì nên đọc phan Thủ Thuat của bác Kojiro làm theo hướng dan. sẽ tốt hơn (dễ thui mò :) )
chúc mấy bạn thành công :)

MinhThang

Manager
Chú Ý : cho mấy bạn mới dùng FontChanger
1. Nếu bạn dùng FontChanger để cài Font lên thẻ:
- không nên tháo thẻ nhớ nếu chưa để lại Font mặc đinh của máy hoặc tắt máy rùi tháo thẻ nhớ ra luôn. Sẽ bị treo máy (Hiện lên Chữ Nokia rùi Đứng Im) nếu bạn làm như vậy.
- Khắc Phục : Cú tháo Pin lúc máy bi đo (đùng có sợ gì hết) tiếp Fomert máy ( Goi + * + 3 + Tắt Nguồn )
2. Nếu dùng FontChanger thì nên đọc phan Thủ Thuat của bác Kojiro làm theo hướng dan. sẽ tốt hơn (dễ thui mò :) )
chúc mấy bạn thành công :)

Đang dùng tháo thẻ bình thường, miễn đừng dùng đến ĐT là OK.