• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontChanger - Dành cho các bạn thích test font cách đơn giản nhất.

tuyetha

Chú Ý : cho mấy bạn mới dùng FontChanger
1. Nếu bạn dùng FontChanger để cài Font lên thẻ:
- không nên tháo thẻ nhớ nếu chưa để lại Font mặc đinh của máy hoặc tắt máy rùi tháo thẻ nhớ ra luôn. Sẽ bị treo máy (Hiện lên Chữ Nokia rùi Đứng Im) nếu bạn làm như vậy.
- Khắc Phục : Cú tháo Pin lúc máy bi đo (đùng có sợ gì hết) tiếp Fomert máy ( Goi + * + 3 + Tắt Nguồn )
chúc mấy bạn thành công :)

Nếu bị đơ máy thế này,và không 4mat 4ngón như bạn chỉ nữa thì còn cách nào khắc phục kô bạn(trừ up fư,fláh)

Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Nếu bị đơ máy thế này,và không 4mat 4ngón như bạn chỉ nữa thì còn cách nào khắc phục kô bạn(trừ up fư,fláh)

Posted via Mobile Device

Xóa cái font trên thẻ đi là được thôi bạn à, restart máy lại là xong.

tuyetha

Xóa cái font trên thẻ đi là được thôi bạn à, restart máy lại là xong.

Thậm chí là em 4mat thẻ luôn anh thang ạ.Kỳ lạ là không làm sao fỏmat được máy(E65).

Posted via Mobile Device

giangvungtau

Nếu bạn làm đúng thì khi bạn chọn, máy sẽ tự báo cho bạn khởi động lại chứ ko phải bạn phải tự tắt rồi mở lại :) trước khi làm thì bạn phải đảm bảo chế độ truy cập vào hệ thống (dùng qua apply file patch open4all hay capsoff) phải được mở, và bạn cũng nên thử chép font vào folder font1 đi :)

mình ko có capsoff thì sao đây bạn???mình cài đặt theo hướng dẫn của bạn,chỉ có ko có capsoff thôi bạn ơi:p

hoabattuvn_tt

sao mình cài vào rồi,chép font vào font 2 luôn,sau đó vào phần mềm,chọn font 2 rồi chọn large.mình tắt máy rồi khởi động lại nhưng ko thấy chữ to ra gì,và font bình thường chứ ko phải chữ kiểu.Mình xài n76,đã cài python và hack

Trường hợp này giống của mình. Mình format máy cài lại thì được.
Trước khi format máy bạn thử cách này nhé vào C:/Data xóa thư mục font (nếu có). Vào E:/Resource xóa mục font (nếu có). Tiếp đến vào ổ E:/Data xóa luôn thư mục font và tạo hai thư mục font trống mới font2 và orther(E:/Data/font2 và orther). Sau đó bạn copy font mình thích vào font2 rồi tiến hành cài fontchange và change font như hướng dẫn.

aximili

cài fontchanger này có dùng đc Lạc Việt với MSDict ko bạn, trước đây cài fontrouter vào mỗi lần tra từ trong MSDict thì đt tự động restart :(

Kojiro

Super V.I.P
cài fontchanger này có dùng đc Lạc Việt với MSDict ko bạn, trước đây cài fontrouter vào mỗi lần tra từ trong MSDict thì đt tự động restart :(

Bạn thử đi chứ vì ko ai cũng dùng Pm như bạn đâu :|

giangvungtau

hình như dòng E ko thể dùng cái này được fải ko KJR.mình cài vào nó báo unable to intall.còn cài Fontrouter.sis và restar máy lại vẫn ko thấy thay đổi font gì cả

Kojiro

Super V.I.P
hình như dòng E ko thể dùng cái này được fải ko KJR.mình cài vào nó báo unable to intall.còn cài Fontrouter.sis và restar máy lại vẫn ko thấy thay đổi font gì cả

Mình ko có điều kiện cài trên dòng E nên ko biết trả lời sao bạn à :D

tuyetha

Posted via Mobile DeviceMột số máy cũng hay bị Unable install đối vởi một số pm.mình cài đc cả 2pm mà bạn nói và chạy tốt trên E65.66 kô biét lỗi này là gì nữa

giangvungtau

Posted via Mobile DeviceMột số máy cũng hay bị Unable install đối vởi một số pm.mình cài đc cả 2pm mà bạn nói và chạy tốt trên E65.66 kô biét lỗi này là gì nữa

kì wá nhỉ,mình cũng đã test thử game skyforce 1 và 2 vào cũng báo lỗi ko cài đặt được.chắc fải format máy và cài lại wá:((

kennho

Mình có down font NSSB60_md trên PDA nhưng không nhớ trong Topic nào , nay có nhờ bạn chungvn chỉnh lại cho đậm nét hơn nhưng chungvn nói muốn chỉnh đậm net phải biết tên font gốc ( do font NSSB60_md đã được chỉnh sửa và đổi tên ) vậy tác giả hoặc anh em nào nhận ra tên font xin chỉ dùm mình nha . Thanks

tttuyentinh

tôi xài E63, FontRouter làm việc rất tốt bạn ạ!
theo bài viết của bạn thì hình như bạn sử dụng FontRouter chưa đúng cách thì phải
cách 1: cài FontRouter.sis rồi cài thêm FontRouterMan để có được chương trình FontRouterMan cho phép bạn chọn, chỉnh font theo ý muốn mà không phải làm thủ công
cách 2: cài FontRouter.sis rồi chép font vào thư mục như đã được hướng dẫn ở những bài trước

bạn mới chỉ cài FontRouter.sis thì có làm ăn được gì đâu

ngovandang

Dùng cái này Font chạy trên thẻ nhỡ có sao còn tháo thẻ xóa bỏ được chứ lần trước em cài vào máy sau đó nó hiện nửa là font mặc định nửa là font mình cái ko tài nào xóa bỏ font để trong máy được đành phải format lại hic

lam5

bạn ơi cho mình hỏi cái,ban đầu,mình dùng fontrouter,tạo 1 thư mục E\resource\FONTS. Sau này mình chuyển sang dùng fontchanger(đã làm và đc,thanks bạn nhé) thì ko thể xóa thư mục trên,bạn giúp mình đc ko :D
vì máy mình bây giờ sử dụng cùng lúc 2font,1 font khi dùng fontrouter,1 font khi dùng fontchanger,mà muốn xóa cái font kia đi bằng xplore thì ko đc :((
thanks bạn trước
mình dùng n81 2gb

Chỉnh sửa cuối: