• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontChanger - Dành cho các bạn thích test font cách đơn giản nhất.

Kojiro

Super V.I.P
mấy cái hình trong đó die hết rồi, mình ko rõ chi tiết. làm sao đây bạn?

Do tài khoản của mình hết bandwitch nên phải đến ngày 5 ảnh mới có lại, bạn thông cảm làm theo hướng dẫn bằng lời cũng được mà :)

scorpionx23x

Do tài khoản của mình hết bandwitch nên phải đến ngày 5 ảnh mới có lại, bạn thông cảm làm theo hướng dẫn bằng lời cũng được mà :)

vậy 5 ngày sau mình làm. chứ có vài câu"làm theo hình" thì mình bó tay.
Cám ơn bạn quan tâm câu hỏi mình ;)

nguyenson_44

Có cách mà: bạn copy nội dung bài hướng dẫn của KJR về dán vào MSword là OK ngay thôi. Hình nào cũng có. Mình làm rồi. OK lắm

Caominh171

Mình đã làm như bạn nguyenson_44, kết quả OK nhưng khi đó ctr Word sẽ treo 1 chút
Mình đã làm sẵn 1 file word rồi, bạn tải về rồi làm theo thử xem!

whatislove89

trong excel của mình no k bị lỗi ô vuông ma chữ nó bị lôi vd "kíp thi" thì no thành chư j y,co chư "k" nhưng cac chư khác thí sai be bét!vay bạn Kojiro cho mình hỏi dể hỗ trợ word excel hay ca 1 sô fan mem nghe nhac cung bị lôi font thi mình can cài cái j vậy(cái j ma ho trợ hêt các font tiếng việt y) xin vui long chi giao đa tạ

bibiculi

:(:)(:)((con E65 của mình sao cài cái này xong khởi động máy lại thì hiện chữ NOKIA rồi màng hình trắng bốc thui à làm sao để mở máy lên dc bây giờ............:| bác KJR giúp cái

MinhThang

Manager
:(:)(:)((con E65 của mình sao cài cái này xong khởi động máy lại thì hiện chữ NOKIA rồi màng hình trắng bốc thui à làm sao để mở máy lên dc bây giờ............:| bác KJR giúp cái

Rồi 1 em nữa lại ra đi :D cài trên thẻ hay trên máy, nếu máy thì chỉ có 1 đường Format, nếu mở không lên, còn thẻ thì lấy thẻ ra khởi động nếu OK thì hên mà không thì cũng format luôn.:((

bibiculi

Rồi 1 em nữa lại ra đi :D cài trên thẻ hay trên máy, nếu máy thì chỉ có 1 đường Format, nếu mở không lên, còn thẻ thì lấy thẻ ra khởi động nếu OK thì hên mà không thì cũng format luôn.:((

sặc sặc :(:)(( cài trên máy rồi.............:(:)(( gỡ thẻ ra vẫn ko mở máy dc:(:)(( vậy phải format máy và thẻ lun á:(:)(( mà máy chưa mở dc sao ma format:(:)(:)((

MinhThang

Manager
sặc sặc :(:)(( cài trên máy rồi.............:(:)(( gỡ thẻ ra vẫn ko mở máy dc:(:)(( vậy phải format máy và thẻ lun á:(:)(( mà máy chưa mở dc sao ma format:(:)(:)((

Chưa mở mới format chứ mở ai đi format trời. Khóc nữa đi :)) Format thì cả máy xong làm luôn cái thẻ cho nó sạch mấy khi làm vệ sinh.:))

Auto

vậy phải đem ra tiệm á:-??:-??
Why?
4mat 4ngón!
Mở máy lên\tìm đến thẻ\4mat thẻ trực tiếp trên máy luôn
À...ờ...phải ra tiệm "cutpy" data :D
Posted via Mobile Device

i_love_baby387

Fomat 4 ngón nhé bạn,ko cần mở máy^.^
Tháo pin ,tháo thẻ. Sau đó ráp pin vào. Ấn đồng thời 4 phím : phím * + phím 3 + phím gọi (phím xanh) + phím mở máy cho đến khi màn hình hiện biểu tượng cầm tay là ok^.^
Posted via Mobile Device

vancopvt

vậy phải đem ra tiệm á:-??:-??

nếu bạn không có thời gian ra tiệm copy dữ liệu thẻ thì bạn cứ cài lại xplore 1.22 và secman 1.1 có trong diễn đàn, vô xóa hết mấy cái thư mục trong sys, system và private ở ổ e nhé. Lưu ý nếu bạn muốn để lại theme thì bạn nên để lại thư mục 10207114 , và nếu bạn có những tin nhắn quan trọng lưu trên thẻ nhớ thì để lại thư mục 1000484b nhé. Cả hai thư mục đó toàn ở trong private ổ e. Vậy là đỡ mất công format thẻ.

Mình nghĩ bạn cũng giống mình lần trước toàn bị như vậy, cứ đến chỗ nokia là trắng bóc. híc, lần đầu sợ vãi chưởng. Miết rồi mấy lần bị mình mới phát hiện ra lí do nên giờ không bị nữa. Đó là do bạn giải nén file font trên điện thoại hoặc do bạn down font bằng điện thoại . Mà điện thoại thì không thể định dạng file *.ttf là file gì cả ( điều này mình nghĩ ra do lúc vào xplore mở thử một file font ). Bạn chép font đấy vào thì y như rằng máy sẽ không nhận ra được đó là file gì cả >> reset liên tục hoặc đến chỗ nokia thì đứng im rồi trắng tinh. Cách khắc phục rất đơn giản, nếu muốn đổi font thì nên down font và giải nén ngay trên máy tính thì sẽ không bao giờ phải format nữa.

Chỉnh sửa cuối:

bibiculi

mình đem nó ra bệnh viện lun gòi:(:(
hack= helloOX 1.3 h mình format có bị mất hông ta:-?:-?

Kojiro

Super V.I.P
mình đem nó ra bệnh viện lun gòi:(:(
hack= helloOX 1.3 h mình format có bị mất hông ta:-?:-?

Nếu bạn hack theo kiểu chép file vào ổ Y thì ko mất, còn ko thì mất, phải ahck lại. Có lỗi đó ko mà ra bệnh viện, thiệt là uổng quá đi :(

bibiculi

Nếu bạn hack theo kiểu chép file vào ổ Y thì ko mất, còn ko thì mất, phải ahck lại. Có lỗi đó ko mà ra bệnh viện, thiệt là uổng quá đi :(

tại nghe MinhThang nói vậy nên chắc pó tay rùi nên đem ra lun :p
mà hông sao format lại vẫn chơi típ sợ j chứ;;);;)

bibiculi

Fomat 4 ngón nhé bạn,ko cần mở máy^.^
Tháo pin ,tháo thẻ. Sau đó ráp pin vào. Ấn đồng thời 4 phím : phím * + phím 3 + phím gọi (phím xanh) + phím mở máy cho đến khi màn hình hiện biểu tượng cầm tay là ok^.^
Posted via Mobile Device

nếu hiện màng hình trắng thì vẫn format 4 ngón dc hả bạn:-?
nếu dc để kì này thử lại xem sao:D

MinhThang

Manager
nếu hiện màng hình trắng thì vẫn format 4 ngón dc hả bạn:-?
nếu dc để kì này thử lại xem sao:D

Bị lỗi thì format lại để cứu vãn thôi bạn, tùy lỗi chứ đâu phải cứ lỗi là format đâu.