• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Fonts] Bộ Fonts Hỗ Trợ Tiếng Trung, Ký Tự Cập Nhật Thường Xuyên

Radium

Moderator
nhìn giống roboto nhưng roboto đẹp hơn :)

font segoe này của wp7 :-? Để search xem roboto nó như thế nào :p -> dài hơn font này 1 tí, mình thích nét chữ mảnh mai như vậy hihi

Chỉnh sửa cuối:

Radium

Moderator
Font Roboto đã add symbol và ký tự belle

Chỉnh sửa cuối:

iamstven

font này down trực tiếp từ gg bỏ vào máy reset liên tục. xém tí nữa flash lại máy :))

t dùng roboto 10mb full ngôn ngữ :D t kết font này...toàn dùng nó vs neutra và font mặc định của n8
p/s: biết font này lỗi gì không :)

Radium

Moderator
t dùng roboto 10mb full ngôn ngữ :D t kết font này...toàn dùng nó vs neutra và font mặc định của n8
p/s: biết font này lỗi gì không :)

font này k có tiếng Trung hàn nên k có lỗi j hết. Bạn dùng font full ngôn ngữ có bị lỗi dấu nháy to k? nếu k có thể share mình font đó chứ? :D

iamstven

font này k có tiếng Trung hàn nên k có lỗi j hết. Bạn dùng font full ngôn ngữ có bị lỗi dấu nháy to k? nếu k có thể share mình font đó chứ? :D

dấu nháy to thì dùng baiduinput là ok.hehe...khắc phục vậy...nhìn số ở màn hình chờ xem...hiện hết không hay có dấu 3 chấm :D fix 2 lần mới ok

Radium

Moderator
dấu nháy to thì dùng baiduinput là ok.hehe...khắc phục vậy...nhìn số ở màn hình chờ xem...hiện hết không hay có dấu 3 chấm :D fix 2 lần mới ok

vẫn chưa hiểu ý bạn lắm. máy mình nó hiện đầy đủ mà

Radium

Moderator
màn hình đồng hồ.khi khóa máy rồi ấn phím menu lên ý8-|

vẫn hiện bình thường bạn. có lẽ do bạn down lúc sớm, nãy mình kéo số nhỏ lại và update bản sửa lỗi rồi :D bạn down lại sẽ k bị

Radium

Moderator
bạn nào biết chỉnh sửa fonts để có size nhỏ hơn giúp mình với, thanks

bạn dùng fontrouter hoặc fontzoomer có thể điều chỉnh kích thước font. 2 phần mềm trên xung đột với QT nha,

anmayabc

bạn dùng fontrouter hoặc fontzoomer có thể điều chỉnh kích thước font. 2 phần mềm trên xung đột với QT nha,

bạn ơi thế có cách nào chỉnh sửa bằng phần mềm để cook luôn vào cfw không ?

ch3mistry

hỏi chọn loại font

bạn ơi cho mình hỏi tất cà các loại font bạn đưa ra máy nào cũng cài dc à? ví dụ máy mình c5-03 s60v5 thì có cài dc loại s^3 ko, hay chỉ cài dc loại nokia sans s60. nhân tiện hỏi luôn 2 loại font này hỗ trợ kí tự mặt cười hiển thị khi gõ tắt ko vậy? CÁCH ĐỔI FONT ĐƠN GIẢN thì lưu vào đâu cũng dc à? CÁCH COOK FONT VÀO FW thì cho vào ổ C hay ổ E vậy? tks đã giúp mình, hì

Radium

Moderator
bạn ơi cho mình hỏi tất cà các loại font bạn đưa ra máy nào cũng cài dc à? ví dụ máy mình c5-03 s60v5 thì có cài dc loại s^3 ko, hay chỉ cài dc loại nokia sans s60. nhân tiện hỏi luôn 2 loại font này hỗ trợ kí tự mặt cười hiển thị khi gõ tắt ko vậy? CÁCH ĐỔI FONT ĐƠN GIẢN thì lưu vào đâu cũng dc à? CÁCH COOK FONT VÀO FW thì cho vào ổ C hay ổ E vậy? tks đã giúp mình, hì

- máy nào cũng dùng được nha bạn
- đổi font có mấy cách như dùng phần mềm Font router hay Font zoomer
- cook font vào fw thì bạn cho vào rofs2\resources\fonts, lưu ý xóa font cũ trước khi cho font mới vào

duongkk

Bạn ơi bạn bỏ các kí tự đặc biệt ở font Bauhaus+CN giùn tớ đc không. chỉ hỗ trợ CN + TV thôi. Thank bạn nhiều!