• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Format Factory - Convert video đẹp nhất trên HD2

iniuboo

Sau khi dùng phần mềm encoder của 1 bác trên xda em đã thấy nó khá là ổn rồi. Nhưng khi convert 1 clip full HD 1080 thì ko hài lòng với phần mềm này vì nó làm giảm chất lượng hình ảnh đi nhiều cho file nhẹ bớt đi. Em tìm tòi 1 thời gian thì đc 1 phần mềm khác, đẹp hơn nhiều so với phần mềm cũ, ko làm mất chất video gốc nhưng file xuất ra hơi nặng nếu convert từ HD

Hướng dẫn sử dụng:
1.chọn tất cả định dạng sang MP4
2.Ấn thiết lập
3.chọn cấu hình 800x480, tần số 2400, 30 khung hình trên giây
4. ấn đồng ý
5.ấn thêm tập tin và chọn file, sau đó đồng ý và ra ngoài chọn folder ra cho video
6. ấn bắt đầu để convert

File xuất ra cop vào DCIM là hay nhất, đó là ý kiến của em:D
Chất lượng hình ảnh sẽ đc như sau:
Wedding Dress

Telephone

Click to view full quality

Download http://www.mediafire.com/download.php?evzy0inyylw

(Warning: Để đẹp hết cỡ chỉ xem nuột trên HD2 thôi nhé, Pro2 của em thử cop vào xem hơi giật đó, chip yếu hơn mà. Xem đẹp nhất khi để chế độ màn hình sáng hết cỡ, tương đương với việc rất tốn pin, Leo mình xem phim + max volume tầm 3 tiếng là hết sạch nhé)

P/s: Dùng phần mềm này xem convert phim HD xong ai bảo Iphone xem phim đẹp hơn em đập đầu vào tường tự tử :)) xem video nét thế này mới biết màn hình HD2 nó chi tiết điểm ảnh, mỗi tội ko rực màu bằng led thôi:(

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Nhìn qua thông số Video Rate bạn để vậy thì Video tốt là đúng rồi. :D
File convert sẽ lớn lắm đấy. :D

iniuboo

Nhìn qua thông số Video Rate bạn để vậy thì Video tốt là đúng rồi. :D
File convert sẽ lớn lắm đấy. :D
Bài hát 3-5 phút thì tầm xấp xỉ 100mb đến 150mb thôi mà bác:D
Nhưng công nhận là thỏa nhãn:))

phihung211

cho mình hỏi có phải dùng thêm core play để xem ko?hay cứ thế dùng media phang luôn:D

iniuboo

đừng dùng trình xem nào khác ngoài HTC Album, kể cả core player hAy media player cũng vứt hết đi>:)
(như kiểu xem 1 video quay lại bằng camera rồi nằm trong tab album ảnh của manila í)

iniuboo

Nhưng dùng mấy cái đấy ko chuyên nghiệp=)) đọc bằng HTC Album vừa đẹp hơn, vừa chuyên nghiệp hơn:))

Nhìn bức ảnh này bạn hiểu ý mình rồi chứ.

Còn đây là những gì Shake and save thu lại đc

Chỉnh sửa cuối:

thanhvo31

Hướng dẫn sử dụng:
1.chọn tất cả định dạng sang MP4
2.Ấn thiết lập
3.chọn cấu hình 800x480, tần số 2400, 30 khung hình trên giây
4. ấn đồng ý
5.ấn thêm tập tin và chọn file, sau đó đồng ý và ra ngoài chọn folder ra cho video
6. ấn bắt đầu để convert

(Warning: Để đẹp hết cỡ chỉ xem nuột trên HD2 thôi nhé, Pro2 của em thử cop vào xem hơi giật đó, chip yếu hơn mà. Xem đẹp nhất khi để chế độ màn hình sáng hết cỡ, tương đương với việc rất tốn pin, Leo mình xem phim + max volume tầm 3 tiếng là hết sạch nhé)

P/s: Dùng phần mềm này xem convert phim HD xong ai bảo Iphone xem phim đẹp hơn em đập đầu vào tường tự tử :)) xem video nét thế này mới biết màn hình HD2 nó chi tiết điểm ảnh, mỗi tội ko rực màu bằng led thôi:(

Tôi dùng 24 FPS thôi cũng thấy đẹp lắm rồi (film Quantum of Solace Rip lại từ 720p chỉ cỡ 650MB), ngoài ra cứ chép phụ đề rời dạng STR xem như trên PC! Chỉ tội thiếu cái chân dựng máy hay móc treo=D>=D>=D>

ancola66

Super V.I.P
Tôi dùng 24 FPS thôi cũng thấy đẹp lắm rồi (film Quantum of Solace Rip lại từ 720p chỉ cỡ 650MB), ngoài ra cứ chép phụ đề rời dạng STR xem như trên PC! Chỉ tội thiếu cái chân dựng máy hay móc treo=D>=D>=D>
*Chính xác, không nhât thiết phải convert với Frame và bitrate cao quá>>>Chỉ làm tốn dung lượng mà thôi. Mình convert bằng phần mềm MP4 for HD (xda) File convert ra với thời lượng 3 Phút chỉ có 30M >>> Chất lượng thì iPhone cũng khóc thét vì nếu cùng một file đó mà convert cho iPhone thì dung lượng phải gấp đôi (Dùng phần mềm chuyên convert MP4 cho iPhone)
*Một số bạn ở HÀ NỘI đã được xem trên máy của mình (Trên HD1 và HD2) và đã đóng dấu chất lượng:p (Các bạn này cũng đã đều dùng qua iPhone):D

PhamQuang

Manager
*Chính xác, không nhât thiết phải convert với Frame và bitrate cao quá>>>Chỉ làm tốn dung lượng mà thôi. Mình convert bằng phần mềm MP4 for HD (xda) File convert ra với thời lượng 3 Phút chỉ có 30M >>> Chất lượng thì iPhone cũng khóc thét vì nếu cùng một file đó mà convert cho iPhone thì dung lượng phải gấp đôi (Dùng phần mềm chuyên convert MP4 cho iPhone)
*Một số bạn ở HÀ NỘI đã được xem trên máy của mình (Trên HD1 và HD2) và đã đóng dấu chất lượng:p (Các bạn này cũng đã đều dùng qua iPhone):D

Chính xác dùng ứng dụng "MP4 for HD" free của tác giả nào đó (quên) đưa lên, chất lượng rất tốt mà kích thước cũng nhỏ, chả cần dùng các soft khác làm gì cho nặng thêm.

iniuboo

Cái Encoder for touch HD toàn 30mb 1 file nhưng mà nếu nhìn kĩ 1 số đoạn sẽ ko nét hình và trên màn hỉnh thỉnh thoảng hơi bị ô vuông nếu nhìn kĩ.
Sở dĩ nó bị như vậy là do video bị nó convert 2 lần nên chất lượng kém đi. còn trực tiếp như này sẽ tốt hơn chứ.
Nói chung cách này chỉ là dành cho ai hay chơi HD và khó tính về hình ảnh như em thôi:D Còn dùng Encoder với bitrate 800 cũng khá ổn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

iniuboo

Đây chính là điều em nói tới
Encoder (xda-developers) với bitrate 720 mặc định

Còn đây là format factory để đẹp hết cỡ (bitrate 2400) với cùng 1 clip và chuyển động nhanh như thế

Nhìn kĩ bức tường đằng sau bên tay phải và trái í, là rõ nét nhất 28mb phải khác 80mb chứ:))

phihung211

ok,mình đã dùng để conver mấy đoạn clip quảng cáo god of war,nhìn phê lòi,quả này mà mang lên lớp cho mấy đứa xem cứ gọi là rơi con mắt,cho mấy thằng dùng IP gen tị :D=)),thx bác 1 lần nữa nhé

iniuboo

ok,mình đã dùng để conver mấy đoạn clip quảng cáo god of war,nhìn phê lòi,quả này mà mang lên lớp cho mấy đứa xem cứ gọi là rơi con mắt,cho mấy thằng dùng IP gen tị :D=)),thx bác 1 lần nữa nhé

Convert từ full HD 1080 xuống đã lắm nhé>:)

minhte

Bác hướng dẫn hộ em xem phụ đề trên HTC với. E không làm cách nào xem được phụ đề cả.

iniuboo

Ra 60 hàng cót mua cái nắp lưng ốp bằng nhựa cho HD2 150k, về chế lại là HD2 đã có chân chống xem phim nhé:D mình vừa làm thử 1 cái xong, đặt lên bàn xem phim đã đời:))

wyhon

các bạn cho mình hỏi là mình vò phần chỉnh convert video size không thấy size 800x480 của HD2, các bạn down phiên bản nào để có vậy? hay các bạn chỉnh size khác?
cảm ơn nhiều

titit

mình đang xài Any Video Converter thấy nén hình đẹp file nhỏ 640x480 512bit mp4 ...