• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Format Factory - Convert video đẹp nhất trên HD2

PhamQuang

Manager
Đúng là sau khi sử dụng tất cả phần mềm converter ở trên Ví Dụ như là: Format Factory; MP4 for HD và Any Video Converter (AVC) thì thấy MP4 for HD là tốt nhất.

Ngoài ra, hiện tại MP4 for HD đã được update cho cả HD2. Theo đường link sau đây để load về các bạn nhé!

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=478050

Hiện tại thì đúng là chả cần dùng các soft khác làm gì cho mệt, cứ dùng ứng dụng này mà Convert Video cho HD và HD2 (nói chung là màn hình WVGA) là không cần phải bàn cãi. :D

tr3c0nditx2nh

Bạn xem tạm cái này nhé (Mariah Carey_We Be_long Together), convert bằng phần mềm MP4 for HD và dung lượng của Video Clip này chỉ có 27,1Mb :

DOWNLOAD

ồ! cảm ơn bạn nhiều!!!

ancola66

Super V.I.P
ồ! cảm ơn bạn nhiều!!!
Xem rồi thì cho cái đánh giá là chỉ cần như thế (Trên dưới 30Mb một VideoClip) và có nên cần đao to búa lớn và tốn dung lượng (Hàng trăm Mb cho một VideoClip) một cách vô ích không:)):)):))

Bình thường thì mình copy thẳng phim đã converter sẵn dành cho PSP để xem trên HD2 OK nhưng không xem hết được màn hình bằng Core Player,nếu để chế độ 16:9 thì cải thiện được tý chút,độ mượt như xem trên PSP.Bây giờ mình sẽ dùng thử phần mềm converter này.Cảm ơn tác giả đã chia sẻ!

Atemis

Active Member
Mình sử dụng Mp4 for Hd khi convert film có cả file phụ đề thì bị lỗi font hiển thị.Bạn nào biết cách khắc phục chỉ dùm mình với nhé.

iniuboo

Xem rồi thì cho cái đánh giá là chỉ cần như thế (Trên dưới 30Mb một VideoClip) và có nên cần đao to búa lớn và tốn dung lượng (Hàng trăm Mb cho một VideoClip) một cách vô ích không:)):)):))

Những hình ảnh cẩn chuyển động nhanhh ví dụ như transformer hay clip nào nhẩy nhót là biết ngay clip 5 phút 30mb với clip 5 phút 70mb khác nhau ở điểm nào í mà.

King_Eric

Ko hỉu sao cái này mình chuyển đều sang AVI hết,mặc dù đã chọn tất cả sang MP4 rùi.

manhphieu

Mình sử dụng Mp4 for Hd khi convert film có cả file phụ đề thì bị lỗi font hiển thị.Bạn nào biết cách khắc phục chỉ dùm mình với nhé.

Theo em thì bác nên gắn hardsub trước rồi convert, đảm bảo 100% ok

henryfrance

Bác nào biết tinh chỉnh các thông số trong Mp4 cho HD2 thì chỉ bảo cho mọi người mới.

khoabui

LÀM SAO CO THỄ GHÉP NHIỀU FILE PHIM MP4 THÀNH MOT BỘ PHIM VẬY ?? MONG CÁC SƯ HUYNH CHỈ DÙM EM ! CẢM ƠN NHIỀU

ghone1990

Tự gõ thêm vào bạn ạ, chứ ko ko hỗ trợ đâu=))

@tr3c0nditx2nh: Mình hỏi bạn mình rồi, HD 720 hay 1080 đều có các cỡ chuẩn khác nhau. chuẩn 16:9 thì HD2 sẽ hỗ trợ full màn hình còn chuẩn 21:9 thì hiện tại mới chỉ có LG Chocolate thôi.

làm gì phải gõ thêm vào có luôn ở trong đó mà.bạn xem kỹ lại đi nhé

các bác có thể tham khảo ở đây.phim do e CV.http://www.tinhte.vn/threads/405007-PHIM-800x480-CHO-AI-YEU-THICH-HOAT-HINH-(CV-tu-HD)
pass là tinhte.com nhé không phải tinhte.vn

Last edited by a moderator:

meohp

sao tôi convetr nó báo lỗi là phần chuyển đổi (Illegal file name) là gì vậy làm ơn chỉ giáo

ghone1990

sao tôi convetr nó báo lỗi là phần chuyển đổi (Illegal file name) là gì vậy làm ơn chỉ giáo
Câu tiếng anh trên có nghĩa là tên file không hợp lệ.Có thể do tên file chứa các kí tự đặc biệt hoặc tiếng việt có từ 2 dấu nên bị thế.Bạn có thể đổi lại tên file trước khi convert

biavinh89

em vừa cài core player 1.2.5 nhưng xem các file flv down từ you tube về đều bị báo lỗi là type of AVC is not supported ... có pro nào chỉ giúp em với

KUVIP123

cho mình hỏi, mình convert xong nhưng khi cho vào ppc thì nó bị hình và lời không khớp tiếng :(
có ai bị như mình k? giúp mình với :(

F

Fatchic

Guest
Em tìm mỏi mắt mà không thấy dòng 800x480 để chọn. Hic hic.
Chỉ thấy có mỗi 800x600 thôi.
Hay em phải upgrade lên bản 2.50 mới có?

ghone1990

Em tìm mỏi mắt mà không thấy dòng 800x480 để chọn. Hic hic.
Chỉ thấy có mỗi 800x600 thôi.
Hay em phải upgrade lên bản 2.50 mới có?
Sao lại không có là thế nào.You dùng bản bao nhiêu.Từ 2.15 đã có gần như hết rồi. You ấn vào phần "Tất cả định dạng sang thiết bị di động" chọn thẻ HTC dopod và cái thứ 3 sẽ là 800x480 MPEG4. Cái đấy là cái cần cho cái đồ phân giải WVGA đó.Ngoại ra bạn có thể tham khảo cách CV tại đây
http://www.tinhte.vn/threads/429274-FORMAT-FACTORY-Phan-mem-convert-All-in-1?p=4702952&viewfull=1#post4702952