• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Format Factory - Convert video đẹp nhất trên HD2

hoahoi10

mình đang xài Any Video Converter thấy nén hình đẹp file nhỏ 640x480 512bit mp4 ...

Quả nhiên đúng như nhận xét, là MP4 for HD không đồng bộ giữa tiếng và hình.:O

Chỉnh sửa cuối:

hoahoi10

+1 cho MP4 for HD!

HÌnh ảnh tốt, âm thanh tốt.

Đúng là sau khi sử dụng tất cả phần mềm converter ở trên Ví Dụ như là: Format Factory; MP4 for HD và Any Video Converter (AVC) thì thấy MP4 for HD là tốt nhất.

Ngoài ra, hiện tại MP4 for HD đã được update cho cả HD2. Theo đường link sau đây để load về các bạn nhé!

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=478050

stranger81

Bác chủ chơi tới 30 frame hình/s luôn hả. Kinh thiệt! (Có lần em thử chuyển lên thử 30 nhưng thấy tiếng với hình không khớp cho lắm). Em chỉ tởi 24 thôi là hết. Hôm bữa cũng covert 1 clip ca nhạc bỏ trong máy đem lên cho ông anh đang xài Iphone xem thử. Kết quả chắc các bác biết rồi đấy, ông anh chuẩn bị bán Iphone luôn rồi :D

jennydontcry

cái FF này cài đặt có cần vừng không ???? hay đây là bản free

Ko cần vừng mè gì cả vì là bản Free dùng thoải mái,ngoài ra còn hỗ trợ cả tiếng Việt nữa,bác down bản mới nhắt 2.30 về mà dùng!

DRACUDA

cám ơn bạn, bạn có phần mềm Resco Explorer dùng cho HTC HD2 không.
mình có câu hỏi nữa là: nếu mún chat trên HTC HD2 thì dùng soft nào.

hoahoi10

Có ai biết phần mềm nào convert video dưới dạng .mkv sang mp4 cho máy HD2 không?

tr3c0nditx2nh

cảm ơn bạn chủ topic!!! nhưng mình covert film HD 720 và 1080p sang MP4 nhưng khi cho full creen thì film nó laij ko hiện hết màn hình. tức là cái vẫn còn 1 khoảng đen bên trên và bên dưới màn hình. ko tận dụng hết kích cỡ của màn hình!

tr3c0nditx2nh

trời!!! ko có ai bị như mình à! covert kiểu gì cũng ko ra đc full màn hình. chọn 800x480 cũng pó tay!! vẫn có gạch đen bên trên và dưới

iniuboo

trời!!! ko có ai bị như mình à! covert kiểu gì cũng ko ra đc full màn hình. chọn 800x480 cũng pó tay!! vẫn có gạch đen bên trên và dưới
Tùy từng clip bạn ạ. mình cũng có 1 số clip bị vạch đen mà, nhưng clip nào chuẩn HD 1080 thì ko bao h bị vạch đen cả.

ghone1990

Convert từ full HD 1080 xuống đã lắm nhé>:)
Thật ra mình dùng FF từ hồi nó có bản 1.60 hay 1.65 rồi thấy phần mềm vừa hỗ trợ nhiều loại đt lại có TV nữa.chỉnh được rất nhiều thứ.Không nhất thiết phải convert từ 1080p đâu bạn ah` CV như thế rất lâu mà còn làm khổ cái PC hoặc lap top nóng ran lên thôi.Chỉ cần 720p hoặc m-HD thôi vì hình ảnh khi CV bị thu nhỏ lai. so với ban đầu nên tự khắc nó se~ nét.
Tùy chỉnh flame rate tầm 24 đên 30 đều được.quan trong là phải chỉnh tỉ lệ màn hình 16:9 nếu không sẽ bị gach ngang và âm thanh lên +10db hoặc +12db không thi nghe bằng loa ngoài rất nhỏ hoặc tai nghe thì không nghe được lúc ồn

iniuboo

Mình tìm có thấy cấu hình 800x480 đâu bạn

Tự gõ thêm vào bạn ạ, chứ ko ko hỗ trợ đâu=))

@tr3c0nditx2nh: Mình hỏi bạn mình rồi, HD 720 hay 1080 đều có các cỡ chuẩn khác nhau. chuẩn 16:9 thì HD2 sẽ hỗ trợ full màn hình còn chuẩn 21:9 thì hiện tại mới chỉ có LG Chocolate thôi.

tr3c0nditx2nh

ai có mấy video hay đã covert rồi post cho anh em mở mang tầm mắt với!!! mình load trailer film 1080p về covert nó toàn ra ko full màn hình. pó chiếu!!!

iniuboo

ai có mấy video hay đã covert rồi post cho anh em mở mang tầm mắt với!!! mình load trailer film 1080p về covert nó toàn ra ko full màn hình. pó chiếu!!!

Ko full màn hình là do video gốc bạn ạ, kể cả cỡ chuẩn 16:9 chạy trên HD2 vẫn bị mất 2 mm mỗi phần trên và dưới màn hình

ancola66

Super V.I.P
Ko full màn hình là do video gốc bạn ạ, kể cả cỡ chuẩn 16:9 chạy trên HD2 vẫn bị mất 2 mm mỗi phần trên và dưới màn hình
Không thể lấy chuẩn là 16:9 (Chuẩn màn ảnh rộng phổ biến cho Video hiện nay) để chạy cho HD2 mà Full màn hình được vì :
*16:9 = 1,77777777
*800:480 = 1,66666666

Bởi vậy mới có phần mềm Convert riêng cho điện thoại có màn hình WVGA 480X800

ancola66

Super V.I.P
Bạn xem tạm cái này nhé (Mariah Carey_We Be_long Together), convert bằng phần mềm MP4 for HD và dung lượng của Video Clip này chỉ có 27,1Mb :

DOWNLOAD