• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FPSEce - Phần mềm giả lập PSX (PS1) trên PPC

hakkinen

Mình có thể tham khảo cách set của Mod NguyễnHoàngLân và Mod Hakkinen với Universal được không ạ ?
Các thiết lập cho FPSECE:
BIOS : ??? (ví dụ SCPH1000.bin hay SCPH7500.bin,...)
Country : ??? (USA, EURO, JAP)
CPU MODE : ???
CPU TYPE : ??? (ARM4 hay ARMV5)
MISC->GFX DRIVER : ???
MISC->DISPLAY : ??? (chế độ nào)

Có phải với Exec chỉ có thể chơi ở chế độ Portrait và dùng gamepad ảo trên màn hình đúng không ? Mình thử để màn hình ở chế độ landscape là màn hình đen thui , còn để Portrait thì chơi được .
Mình xin cảm ơn nhiều

Hì, mình k phải là mod bạn ạ, nói sai quan điểm thế các bác ấy lại để ý thì chết :D
Mình thiết lập thế này nhé:

Bios: SCPH1000.bin (chuẩn nhất cho tất cả các dòng máy, giả lập)
Country : USA
CPU MODE : Recompiler
CPU TYPE : ARMV5
MISC->GFX DRIVER : VGA
MISC->DISPLAY : Portrait

Con Uni hoàn toàn có thể chơi game với chế độ Landscape nhưng khi đó VGA driver bạn k được chọn VGA. Ở những chế độ kia tốc độ sẽ giảm đi 1 chút, hình sẽ vỡ hơn nhưng bù lại được chơi toàn màn hình và dùng bàn phím thật.

Tình hình là đến 99,99% đúng Noel này sẽ có bản FpseCE 0.1 chính thức, tác giả đang đợi đến giáng sinh để có quà cho mọi người. Bản này giao diện sẽ hoàn toàn khác, pro hơn rất nhiều, có chức năng Save và Load state (giống giả lập trên PC, có thể save game ở bất cứ đoạn nào, chức năng này quá hữu ích), tốc độ thì thấy tác giả nói là gần như full speed và chơi được rất nhiều game (có trò Legend of Dragoon là trò mà mình k thể chơi trên bản 0.09.6 :D)

duc29685

Cám ơn bác hakkinen nhiều nhé . Còn vụ nhầm mod với Vip thì cho em xin lỗi em cũng không hiểu biết :D

traibuon

Noen rùi mà sao chưa thấy ra bản FpseCE 0.1 gì cả.Hay tác giả lại thất hứa rùi.CHờ đợi mòn mỏi quá

Hic, bác nào có thông tin chưa. Đợi lâu quá rồi

Last edited by a moderator:

ngochoangimsat

Noen năm 2009 cơ mà :p

Exec thì còn gì bằng nữa bạn, cấu hình lí tưởng để chơi game mà :))

Con EXEC của mình chạy giật tưng tưng, không thì cũng chỉ đạt 10 - 12 fps, chán thế. Rom 6.1 của tran minh anh mới nhất

Last edited by a moderator:

dragonknight211

Trên Exec mình không thể nào config để chơi đựơc full screen ở chế độ land scape cả. Mình cũng không config được nút Option (khi ở Lanscape thì không hiện đựơc nút option trong phần config, khi ở Portrait thì gán cũng không được) Chẳng hiểu là vì sao nữa. Diễn đàn mình cũng nhiều người dùng Exec, có thể cho mình xem cách config đựơc không?

hakkinen

Trên Exec mình không thể nào config để chơi đựơc full screen ở chế độ land scape cả. Mình cũng không config được nút Option (khi ở Lanscape thì không hiện đựơc nút option trong phần config, khi ở Portrait thì gán cũng không được) Chẳng hiểu là vì sao nữa. Diễn đàn mình cũng nhiều người dùng Exec, có thể cho mình xem cách config đựơc không?

Exec là màn hình VGA nên nếu chơi ở Landscape với plugin VGA sẽ rất rất chậm, chip và RAM sẽ k đủ để đáp ứng, thế nên tạm hài lòng với chế độ landscape QVGA hoặc portrait k toàn màn hình thôi. Còn nút option mình vẫn đặt được bình thường ở portrait, k có vấn đề gì cả, bạn cứ gán với 1 phím cứng bất kì là được. Chúc thành công!

hakkinen

Không biết có ai thử chơi trên o2 mini chưa vậy? chỉ mình với.

Máy nào cũng chơi được hết bạn nhé, có điều chip, ram và tốc độ thẻ nhớ cũng như khả năng đồ họa của máy sẽ quyết định tốc độ chơi. Nếu bạn thực sự muốn chơi thì hãy thử rồi có gì thắc mắc hãy hỏi, chứ bạn post bài thế này nói thật là chẳng ai muốn trả lời đâu. Chúc vui vẻ!

KimUyLong

Hix. ..
Có ai đã dùng qua i900 thì chỉ mình cách thiết lập nút với. Chạy được game rồi, fps ~40. Nhưng chết 1 nỗi là nút bấm không ăn, dù là nút trên màn hình cảm ứng hay là chọn nút của máy (ít nút cũng là 1 cái tội). ..
_ Sưu tập dc mấy game thể loại TBS, thấy cũng hay, test thử thì thấy chạy được, nhưng mà nút bấm không ăn, chưa chơi được game nên không dám đưa link lên. hu. ..hu. .. Help

trau85ct

Máy nào cũng chơi được hết bạn nhé, có điều chip, ram và tốc độ thẻ nhớ cũng như khả năng đồ họa của máy sẽ quyết định tốc độ chơi. Nếu bạn thực sự muốn chơi thì hãy thử rồi có gì thắc mắc hãy hỏi, chứ bạn post bài thế này nói thật là chẳng ai muốn trả lời đâu. Chúc vui vẻ!

Mình thử rồi mà không được đấy chứ hakkinen.Mà không được màn hình tối thui à hiện 134fps hoài không bầm gì được hết.Vì vậy mới hỏi ai tét mà được chỉ minh.

hakkinen

Mình thử rồi mà không được đấy chứ hakkinen.Mà không được màn hình tối thui à hiện 134fps hoài không bầm gì được hết.Vì vậy mới hỏi ai tét mà được chỉ minh.

Cái này là do game chứ k phải do máy bạn nhé. Phần mềm bản 0.09.6 chưa chơi được tất cả các game. Bạn muốn nhờ ai test thì phải nói game nào, mà tốt nhất là up lên thì mọi người mới có thể giúp bạn chứ. Bạn có thể up file tới 1Gb lên trang adrive.com. Thế nhé, lần sau hỏi gì thì hãy hỏi cụ thể hơn mọi người mới giúp được.

hachillies

Hakinen ơi, bạn cho mình địa chỉ tải rom được ko? Lên trang tieếng Pháp đó mình ko biết cách tải. cảm ơn nhé.

xuanhoavn

mình xài atom pure cài wm6.1,cũng đã cài FPSEce,nhưng khi cài trò chơi yu-ghi-oh,lúc đầu thì vô được 1 cảnh màn hình nhưng bị treo luôn,mấy trò khác mình cũng bị như vậy?các bác chỉ giùm em với!

hakkinen

mình xài atom pure cài wm6.1,cũng đã cài FPSEce,nhưng khi cài trò chơi yu-ghi-oh,lúc đầu thì vô được 1 cảnh màn hình nhưng bị treo luôn,mấy trò khác mình cũng bị như vậy?các bác chỉ giùm em với!

Bạn đọc lại bài viết số 1 mình có hướng dẫn cách vượt qua các đoạn bị treo trên PPC nhé. Chỉ đơn giản là dùng phần mềm giả lập trên PC chơi qua đoạn ấy, save vào file thẻ nhớ ảo rồi copy file này vào PPC và load từ FpseCE. Chúc thành công!

xuanhoavn

bạn ơi mình lấy savegame của trò Yu-Ghi_oh chương trình giả lập PC,copy vào thẻ nhớ và chọn savegame chứa file trò Yu-Ghi_oh.Nhưng load từ FpseCE bằng cách nào,bạn chỉ mình với,mình cứ bị đứng hình ko vào game đc màn hình tối thui luôn!

hakkinen

bạn ơi mình lấy savegame của trò Yu-Ghi_oh chương trình giả lập PC,copy vào thẻ nhớ và chọn savegame chứa file trò Yu-Ghi_oh.Nhưng load từ FpseCE bằng cách nào,bạn chỉ mình với,mình cứ bị đứng hình ko vào game đc màn hình tối thui luôn!

Bạn copy file mem từ PC vào thư mục Memcards của FpseCE, sau đó xóa 2 file có sẵn trong ấy đi và thay bằng 2 file của bạn, đặt tên file giống như 2 file ban đầu nhé. Chúc thành công!

xuanhoavn

em đã làm giống như các bác chỉ,chép và đổi tên savegame vào Memcards của ppc,và vào start Iso chọn Image,yu-ghi-oh.img và chờ đợi nhưng nó cứ treo ở màn hình Konami,ko boot vào game đc!các bác chỉ e nhé,các trò khác e đều chơi đc hết!e thành thật cảm tạ các bác