• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW-5530.V30 BẢN TỔNG HỢP

daugiang1987

Bản 22/7 này rất ổn đinh, chạy nhanh, lật trang tốt hơn so với bản 18/7, cải thiện rất nhiều

Bản 18/7 có một khiếm khuyết không biết đó là lổi chung không vì cái HS IPHONE chạy cực kỳ tồn pin ngay cả khi mình thử cái HS IPHONE việt hóa của MATHANH củng vậy không biết có ai dùng HS IPHONE có bị tình trạng này không.

daugiang1987

Fix lại bản ngày 18/07 thay HS IPHONE thành HS HTC với 3 màn hình và app theme mới kèm bộ điều chĩnh nhạc.

baohung12

bản 22/7 thấy có mấy lổi này:
HS SS thì hình ảnh của HS nhòe, nhìn không đẹp. font chử thì nữa tây nữa ta.
Bác daugiang lược bỏ hết 1 số icon, như trong menu không có calculator.
Tiếp theo là khi khóa máy, máy rung nhẹ, nhưng khi cài phần mềm "keylockclock" thì độ rung mạnh hẳn và kéo dài.
Cuối cùng là nhạc chuông chỉ reo đúng 2s, mình để nhạc chuông mặc định của máy, mình lấy máy khác gọi vào máy chỉ reo khoảng 2-3s rồi im luôn. Không biết có ai bị không.....( Không rung và khôgn reo)

Ưu điểm là cài soft máy hoạt động trơn tru, và thích nhất là màn hình khởi động.
Cúi cùng lại Flash FW cũ nhất của bác (15-06), bản đó xài thấy OK nhất, chỉ có điều phải xếp lại menu cho dể dùng.

0908727527

Tiếp theo là khi khóa máy, máy rung nhẹ, nhưng khi cài phần mềm "keylockclock" thì độ rung mạnh hẳn và kéo dài.
Cuối cùng là nhạc chuông chỉ reo đúng 2s, mình để nhạc chuông mặc định của máy, mình lấy máy khác gọi vào máy chỉ reo khoảng 2-3s rồi im luôn. Không biết có ai bị không.....( Không rung và khôgn reo)

Ưu điểm là cài soft máy hoạt động trơn tru, và thích nhất là màn hình khởi động.
Cúi cùng lại Flash FW cũ nhất của bác (15-06), bản đó xài thấy OK nhất, chỉ có điều phải xếp lại menu cho dể dùng.

Mấy cái kia thì k biết nhưng chuông reo khoảng 2s là do có thêm phần Tapping control cảm biến trọng lực bạn có thể vào đó tắt là đc thôi mà

Asutaka

Bản 18/7 có một khiếm khuyết không biết đó là lổi chung không vì cái HS IPHONE chạy cực kỳ tồn pin ngay cả khi mình thử cái HS IPHONE việt hóa của MATHANH củng vậy không biết có ai dùng HS IPHONE có bị tình trạng này không.

thì tui là 1 nạn nhân của cái HS IP đó chứ ai.

daugiang1987

- HS đó bị nhòe hình bạn kiềm mấy file gadget khác chép vào còn xấu kinh hơn nữa cái đấy là được lắm rùi đấy bạn.
- Font chữ nửa tây nữa ta không phải đâu nhé, đây là do mình cài vào trình quản lý menu kiểu mới.
- Không có calculator cái này chưa chịu test kỹ nè: Menu\Applications\organiser: nằm trong đó
- Nhạc chuông reo có 2 giây vào tắt cảm biến trọng lực reo mải
Theo mình bạn test kỹ bản này thì thấy nó hay hơn bản đầu đấy mổi tội cái HS SS nó đang dính lổi mà người viết ra nó củng chưa khắc phục được.

thì tui là 1 nạn nhân của cái HS IP đó chứ ai.

Chia buồn.

Asutaka

cái CFW 22-7 sau khi làm sạch ram, để HS Basic, themes nhẹ, thì ram free khoảng bao nhiu.

Asutaka

ram nhìu thì ko wan trọng lắm, wan trọng là CFW dt quản lý ram có tốt không, ra vào ứng dụng có bị mất nhìu ram ko.

baydi

Có ai biết Firmware tiếp theo của 5530 chừng nảo ra không? Nghe bên 5800XM đồn sắp có V60 cho 5800XM, ép xung lên 500MHz !? Sẵn cho hỏi phần cứg thì xử lí 343MHz còn firmware chỉ là phần mềm làm sao kéo phần cứng lên dc????

daugiang1987

Có ai biết Firmware tiếp theo của 5530 chừng nảo ra không? Nghe bên 5800XM đồn sắp có V60 cho 5800XM, ép xung lên 500MHz !? Sẵn cho hỏi phần cứg thì xử lí 343MHz còn firmware chỉ là phần mềm làm sao kéo phần cứng lên dc????

Có thể dùng phần mềm để ép xung đẩy tốc độ cpu lên cao hơn. Mà chíp cpu của nó là 434MHz nhé bạn.

baydi

Của nó 5800 chậm hơn 5530 (434MHz) mà vậy sao tốc độ ngang nhau dc

Asutaka

sao tui dùng x-plore tìm zo ổ Z và đổi tên file samsungtoolbar.mif thành .mi thì ko dc vậy.

daugiang1987

sao tui dùng x-plore tìm zo ổ Z và đổi tên file samsungtoolbar.mif thành .mi thì ko dc vậy.

Cái này không áp dụng cách đổi đuôi mif thành mi cho HS IPHONE được đâu nhé muốn đổi thì vào rofs3 đổi rồi flash lại nhé bạn.

bolaoboleu

FW mới fix ngày 26/7 ý, em cài HS Iphone xong màn hình home trắng phớ :| RoomPatcher thì em chả biết chọn cái gì để cài những ứng dụng unsigned cả :|

Chỉnh sửa cuối:

bolaoboleu

à mà anh add Tiếng Việt vào bản đó cho em đc ko, please? Tại em quen dùng đt chat tiếng việt rùi, h ko có nó cứ thiếu thiếu ý :-s thank anh trước nha

daugiang1987

FW mới fix ngày 26/7 ý, em cài HS Iphone xong màn hình home trắng phớ :| RoomPatcher thì em chả biết chọn cái gì để cài những ứng dụng unsigned cả :|

Khỡi động lại máy là được, RoomPatcher được aply sẳn rồi cứ việc mà cài soft thôi.

à mà anh add Tiếng Việt vào bản đó cho em đc ko, please? Tại em quen dùng đt chat tiếng việt rùi, h ko có nó cứ thiếu thiếu ý :-s thank anh trước nha

Bản này rút gọn ngôn ngữ nên không có tiếng việt chĩ tiếng anh thôi nhé.

bolaoboleu

nhưng em cài nó cứ báo là Can't install a protected application from an untrusted supplier