• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW-5530.V30 BẢN TỔNG HỢP

daugiang1987

Hôm nay cài SPD vào ngon lành nhưng khi chạy thì cứ loading mãi rồi treo >"< Tiện thể cho mình hỏi là cái patches c2z có tác dụng gì hả bạn? mình thấy có trong RomPatches nhưng mặc định là disable. Có phải là chuyển 1 số file từ ổ Z qua C ko??

- PM SPB tốt nhất là bạn nên cài bản gốc của nó rồi sau đó mới cài các bản mod như vậy rất ít xãy ra lổi nhé bạn. Bạn aply file c2z lên giúp cho hiệu ứng chuyển động nhanh hơn nhé
Mình đang làm bản mới chờ test thữ như thế nào rồi up lên.

langthangtronkiep

Thanks bác nhiều! Bác có thời gian thì xem lại bản FW 22.7 giúp e nhé. Ức chế nhất là bị mất quả âm khởi động, e kết nhất là quả này, hic. À nếu được bác cho luôn cái HS Iphone4 vào bản mới lun nha. THANKS bác trước :D

À quên nữa, bác cho e hỏi cách nào để chuyển file Bluetooth vào E:\Received vậy? Lúc flash xong ko có thư mục này, e tạo mới xong rồi khi nhận BT nó vẫn lưu trong hộp thư đến như cũ >"<

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

Thanks bác nhiều! Bác có thời gian thì xem lại bản FW 22.7 giúp e nhé. Ức chế nhất là bị mất quả âm khởi động, e kết nhất là quả này, hic. À nếu được bác cho luôn cái HS Iphone4 vào bản mới lun nha. THANKS bác trước :D

À quên nữa, bác cho e hỏi cách nào để chuyển file Bluetooth vào E:\Received vậy? Lúc flash xong ko có thư mục này, e tạo mới xong rồi khi nhận BT nó vẫn lưu trong hộp thư đến như cũ >"<
- Âm thanh khỡi động vẩn bình thường mà đâu có lổi gì đâu do bạn up bị sao chứ. Cái HS IPHONE đã up ở bản 18-07 kìa bạn, bạn chỉ cần thay file gadget của iphone vào là có liền nhưng mà nói trước là cực kỳ tốn pin đó nhé.
- Việc chuyển file qua Bluetooth lưu vào E:\Received là không khả thi cho lắm vì thực chất nó chĩ hoạt động được với một số máy thui à vậy nên mình không mod nó vào nữa.
- ĐÃ FIX LẠI LỔI PHONE TORCH KHÔNG CÀI ĐƯỢC
Làm xong bản mới rùi đang test tối mai sẽ up lên bản này không HS ss hay iphone chĩ chú trọng tốc độ và tính ổn định thôi.

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

bạn ơi up giúp mình HS SS thay đổi theo thời gian nha, mình down bên topic kia nhưng nó chết ngắt rồi, thanks nhé

Chỉnh sửa cuối:

masda

Không quét hình ảnh, video tại E:/HideFolder (cứ việc giấu ảnh, video vào đấy nha)
Bữa giờ không làm thử. Sao mình chép 1 vài cái ảnh và clip vào E:/HideFolder mà khi vào Bộ Sưu Tập vẫn thấy nó, vẩn mở ra xem được. Vậy là sao?

daugiang1987

Bữa giờ không làm thử. Sao mình chép 1 vài cái ảnh và clip vào E:/HideFolder mà khi vào Bộ Sưu Tập vẫn thấy nó, vẩn mở ra xem được. Vậy là sao?

Bạn phải khỡi động lại máy mới có kết quả, mới up bản mới các bạn có thể up và test xem sao nhé.

bạn ơi up giúp mình HS SS thay đổi theo thời gian nha, mình down bên topic kia nhưng nó chết ngắt rồi, thanks nhé
Của bạn đây nè:

Chỉnh sửa cuối:

baohung12

FW 4.8.2010
thik cai FW này..nhỏ và gọn
nhưng khi để HS oratsu...button SMS ko có tác dụng...button menu thi` thành SMS :D

masda

mình khởi động máy lại vẫn vậy daugiang ơi,các file trong E:/HideFolder vẫn xuất hiện trong bộ sưu tập.

daugiang1987

mình khởi động máy lại vẫn vậy daugiang ơi,các file trong E:/HideFolder vẫn xuất hiện trong bộ sưu tập.

Bạn chép file này theo đường dẩn C\private\10202be9 sau đó khới động lại máy. Mình test thứ có sao đâu nhỉ.
link:

Máy 5530 có thể mở rộng bộ nhớ trong lên bao nhiu vậy?

Cái này còn tùy nhé

daugiang1987

a Giang ui! làm sao để có hs này trên 5530? anh có thể chỉ zúp e đc ko? plz :D

Chị giang chứ không phải anh giang nhé.. Bạn up bản 22-07 ớ trên rồi chép cái file gadget đó vào ổ E (THẼ NHỚ) Khới động lại máy là có liền hà. Còn hình nền như vậy bạn phải kiếm trong 4rum đó.

bebe_cute

Chị giang chứ không phải anh giang nhé.. Bạn up bản 22-07 ớ trên rồi chép cái file gadget đó vào ổ E (THẼ NHỚ) Khới động lại máy là có liền hà. Còn hình nền như vậy bạn phải kiếm trong 4rum đó.

hì sry chị :p nhin ava manly woa' ;)) thks chị Giang nha!

longnhah

Bạn ơi cho mình hỏi, cái bản ngày 4-8 không có rompatcher ha bạn, mình ko thấy, khi cài 1 vài phần mềm thì nó báo bị lỗi chứng chỉ, hic.

Àh, thêm nữa, mình cũng bị như bạn bên trên, cái nút menu thì thành tin nhắn, nút tin nhắn ko hoạt động, hic. Mình Flash binh thuong ma :(