• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW cook cho C5-03 6HS

Status
Không mở trả lời sau này.

dylanguo

Mình mới đến với diễn đàn, hiện đang xài c5-03. Thấy mọi người có lập các topic về cook, mod fw gì đó nhưng mình không hiểu cho lắm. Mục đích của việc cook này là gì vậy nhỉ ? Có phải là để cho con c5-03 của mình có giao diện của những model khác ko ? ( C6,N8, nầy nọ...) Flash là sao ? Những khi die phone thì có cách nào khắc phụ hay không ? Rof2, Rof3 là gì vậy ? Những cái v11,v20... là gì? Minh chỉ muốn hỏi nhiêu đó, bro nào giúp mình với, mình sẽ thanks cho.

wangsang1104

thế bây giờ em down fw ver 11 hay ver 20 trên navi
nếu down ver 20 thì làm sao em biết được loại nào phù hợp với của em là RM-697 code: 059F1Q2

vào navi down bản fw của vietnam ấy down cái nào cũng đc tui code 059c542 down cái khác vẫn flash đc bt nè

jomokino

Đã up v20. Ram vẫn trên 57MB như bản cook trên. Hết thông báo lỗi khi khởi động. Just one word :"good"

Cho mình hỏi chút. Bạn cài bản CFW v12 rồi sau đó up lên v20 thì những cái đã được mod trong CFW v12 cũ có còn trên v20 không. Thank

viettin76

Member
dùng điện thoại bấm *#0000# máy sẽ hiện ra phiên bản của bạn, bấm tiếp tùy chọn tiếp kiểm tra cập nhật là xong, update bằng wifi nha và pin phải đầy, thời gian update khoảng 5 phút

cuong139

dùng điện thoại bấm *#0000# máy sẽ hiện ra phiên bản của bạn, bấm tiếp tùy chọn tiếp kiểm tra cập nhật là xong, update bằng wifi nha và pin phải đầy, thời gian update khoảng 5 phút

ver 11 bấm *#0000# check update toàn hiện download ver 12, hơn 2M sau đó reset lại máy và chẳng có gì sảy ra cả

ok_never

Mình đã cập nhật theo cách đó mấy hôm trước rồi, tải về khoảng 9mb, cập nhật khởi động lại chẳng thấy gì hết, vẫn v12 thôi

ok_never

màu gì chả đc nhỉ? nó ghi thế thôi... máy tớ hồi trc màu đen..up màu xanh lá vẫn đc mà :-s

uh vụ này mình không rõ lắm, nhưng nó ghi các code trên mỗi máy khác nhau, thì phải khác nhau chỗ nào đó chứ

d617470

uh vụ này mình không rõ lắm, nhưng nó ghi các code trên mỗi máy khác nhau, thì phải khác nhau chỗ nào đó chứ

bạn up thẳng đi, chắc chắn k sao đâu ;))... khổ, máy bạn die thì mình k vào 4rôm này nữa.ok? :D

ok_never

Mình đã up thử rồi, up trên điện thoại, cài đặt xong vẫn vậy thôi

ok_never

Sao mình dùng V20 của bác mathanh flash không vô, phoenix khôg hoạt động?

ok_never

Ah mình đã flash xong, giờ ok rồi, nhưng vẫn còn dòng "Lỗi hệ thống" là sao thế ta?

linh_2009

mathanh oi!co the huong dan minh 1 cach chi tiet tung buoc khong ban!thank
vi minh la thanh vien moi nen chua bit nhiu!
cam on ban nhe!///........yh: ngoclinh_nguyen2009

Status
Không mở trả lời sau này.