• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới cho 6120c 7.01 và 7.02

habaolinh

Super V.I.P
Mình đã Up lên rùi nè :p , Nhưng quả thật FW này vẫn bị lỗi như 7.10 thôi .Chẳng khá lên tí nào hết . Đã vậy lại ko có tiếng việt nữa .và khi Truy cập vào X-Plore mà gặp file ko đúng định dạng mà chẳng may Click vào là khởi động lại máy lun, Chán lắm :((
Khuyên bạn ko nên up lên . Thôi đành chờ FW sau xem có khả quan hơn ko ....:-?
Muốn có TV thì chỉ cần lấy file PPM của ver 7.10 vào là có TV ngay.

rollyblack

7.20 đúng là không có tv, e đã xài thử, không khác 7.10 mấy. Máy e đã repair Config key, mất 50k, ai ở tp hcm mà banh Config key fone mình chỉ chỗ sửa ( IMEI phải còn) 20p là xong. Cho e hỏi bây giờ mình nên backup lại nhưng file nào, sau này lỡ bị lại thì còn sửa được.

yangfali

cho em hỏi có cái cái phần mềm nào hack fw mới nhất của 6120 ver 7.10 ko vậy hiển em đang xài mà mún cài phần mềm vô mà máy cứ báo là update error va chứng chỉ bị lỗi ko ah.nhờ các anh giúp em và hướng dẫn cụ thể nhá.em xin thank nhìu lắm:D

hanhoai

cho em hỏi có cái cái phần mềm nào hack fw mới nhất của 6120 ver 7.10 ko vậy hiển em đang xài mà mún cài phần mềm vô mà máy cứ báo là update error va chứng chỉ bị lỗi ko ah.nhờ các anh giúp em và hướng dẫn cụ thể nhá.em xin thank nhìu lắm:D

- Máy Nokia N6120c bắt đầu từ FW 06.01 đến FW 07.10 dều hack bằng HelloOX v1.03 được bạn nhé ! Mình đã Hack và sử dụng rồi nè :))
- Bạn qua bên Này để xin file Cer , khi đã có file Cer rồi thì Bạn Sign ứng dụng HelloOX 1.03 kia và hack máy thôi , Cái HeloOX v1.03 bạn có thể tải Ở ĐÂY nhé, Chúc bạn thành công ! \-/

rollyblack

Con 6120c của mình bây giờ mở camera phía trước nó báo " bình thường: Tính năng không được hỗ trợ " nguyên nhân do đâu ??? Hổi trước vẫn mở bình thường mà.

momvip9

Hehe. Hum qua up lên 7.10 thành công rùi, ko ngờ đơn giản vậy. Up bằng pc suite, phonix bản mới nhât. Làm đơn giản ko à. Xog hack bằng helox1.5 dc lun rùi restroe file đã backup bằng pcsuit và cài lại hết phần mềm. Máy chạy như chưa pao gjờ có cuộc chja ly. Mới đầu xem diễn đàn thấy việc up firm có vẻ mạo hjểm và nhìu rủi ro. Vậy mà vẫn liều. May thật đấy.

hnt20042000

oài. có ai giúp mình không. sao mình dùng heloOx 1.05 mà xài hok được zậy trời. hack không được. cứ báo applipatch

huydateh00

không hiểu sao con 6120c mình vừa up lên 7.1, hack = heloxV2 chạy đến đoạn unpacking files... là nó cứ chạy mãi mãi như vậy là sao ?

huydateh00

Cài bản 2.03 nhé bạn, ok liền.

mình sài bản 2.03 bên này [link] đến unpacking... nó cứ chạy mãi vậy. Ko hack đc !:(

phù, lên google seach lại bản 2.03 chạy lại thì ok còn bản 2.03 mình lấy bên này , hình như có vấn đề. Lun tiện ai sài máy này vừa update bản 7.1. Khi hack bị như mình thì lấy bản này về [link] sign rùi chạy là ok.

Last edited by a moderator:

hailong259

mình vừa mới phát hiện ra cách up fw ngay trên đt, mình up từ 6.01 lên 7.1 thành công, vào quản lý thiết bị gì gì đó, nó down file dữ liệu về khoảng 2mb rồi nó hỏi gì gì đó mình cũng quên rồi, đồng ý thì nó cài file đó vào vaf đt đã đc up lên fw mới :D

hanhoai

Muốn có TV thì chỉ cần lấy file PPM của ver 7.10 vào là có TV ngay.

Bạn có thể hướng dẫn mình cách có Tiếng Việt ở FW 7.20 này đc ko?bạn bảo là lấy file PPM của ver 7.10 là file nào và đưa file đó vào đâu?
Rất mong bạn giúp đỡ !
Thanks All !

hanhoai

Vẫn ko thấy ai trả lời giúp mình sao ? Chán quá Bác HaBaoLinh đâu rồi hướng dẫn giúp mình tý .
Thanks !!

habaolinh

Super V.I.P
Tất nhiên là đưa file đó vào thay cho file PPM của ver 7.20 chứ còn gì nữa.

hanhoai

Bác có thể ghi cái tên file PPM đầy đủ cho Em có đc ko?Vì sau khi Em giải nén Ver 7.10 ra,rồi vào tìm mà chẳng thấy có file tên ấy cả. Nếu đưa file PPM của ver 7.10 chép đè vào Ver 7.20 này và Up Firmware thì có ảnh hưởng gì ko ạ?
Máy điện thoại có bị lỗi gì ko Bác ?
Mà Em vào Google tìm kiếm bộ Fw 7.20 Apac.exe gốc có sẵn Tiếng Việt mà chẳng thấy có.
Bác có thể tìm kiếm giúp Em có đc ko?
Thanks Bác trước !

hanhoai

Bác HaBaoLinh đâu rồi nhỉ?Giúp đỡ Em 1 chút nhé!Em hỏi mà ko thấy bác trả lời Em là sao?
Hiện tại E đang dùng ver 7.20 ko có TV,nên E muốn bác hướng dẫn cách làm để máy của E có TV thì phải làm sao đây?Bác bảo chép file PPM của Ver 7.10 sang 7.20 nhưng Em giải nén bộ Fw gốc 7.10 ra rồi quay vào tìm mà ko thấy có cái nào có tên là PPM nữa.Bác có thể ghi đầy đủ cái tên file PPM cho E biết có đc ko?Rất mong bác hướng dẫn giùm Em với.
Hoặc nếu Em bây giờ muốn dùng J.A.F kết nối qua Cáp USB để hạ xuống Ver 7.10 thì có an toàn ko Bác?Liệu đt có ảnh hưởng gì ko nhỉ?
Lúc hạ ver thì nên để chế độ phone còn nguồn hay tắt nguồn thì hơn vậy.
Rất mong Bác và các bạn giải thích và giúp đỡ mình.
Thanks All !