• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới cho 6120c 7.01 và 7.02

DonPhuongViAi

Dùng mấy tháng nay không sao thì đến hôm qua lại bị hiện tượng 2 icon trò City Bloxx. Nghịch 1 cái là em vào ổ C xóa đi hết file của trò đó nhưng khi nấp vào 1 trong 2 icon của trò đó vẫn hiện lên chơi được. :-? Không hiểu luôn. Em xài FW 7.10.

AlyCuong

Active Member
Dùng mấy tháng nay không sao thì đến hôm qua lại bị hiện tượng 2 icon trò City Bloxx. Nghịch 1 cái là em vào ổ C xóa đi hết file của trò đó nhưng khi nấp vào 1 trong 2 icon của trò đó vẫn hiện lên chơi được. :-? Không hiểu luôn. Em xài FW 7.10.

Cài này hầu như ai xài 6120c cũng gặp bạn àh, mấy lần trước Format chứ gặp hoài thì để vậy lun.

chipheopt567

Tình hình là em đang có 1 cây 6120c bị mất log. AE nào ở SG Q.10 hay Q.3 nào giúp dùm em được k? Báo giá giúp em lun nha!. (Xin lỗi Mod nếu post sai chủ đê)

maihoaiphong

Con 6120c RM-243 mới updata 7.02 và dùng file TV của 7.1 thì lỗi ko vào dc danh bạ. Cài lại bản gốc EN thì lại vào dc, ai bị như mình ko? AI xài bản 7.1 thấy ổn định ko, giờ mình muốn hạ xuống 7.1 thì dùng JAF dc ko?

Chỉnh sửa cuối:

Anhquoi

Ai cho mình xin link fw 6120c ver 7.10 file.exe
nha thank anh em nhiều lắm và up =jaf hay phonix nha.

hanhoai

Ai cho mình xin link fw 6120c ver 7.10 file.exe
nha thank anh em nhiều lắm và up =jaf hay phonix nha.

Link Mediafire đây :
http://www.mediafire.com/?bvlz8jv9kb143nc
Còn up fw thì J.A.F hay Phoenix đều đc cả.Nhưng theo mình thì nên up bẳng Phoenix thì đơn giản hơn.
Cách up thế nào thì Search trên diễn đàn đã có đầy đủ cả rồi,bạn tự tìm hiểu nhé!
Chúc bạn thành công !

Anhquoi

mình vừa mới phát hiện ra cách up fw ngay trên đt, mình up từ 6.01 lên 7.1 thành công, vào quản lý thiết bị gì gì đó, nó down file dữ liệu về khoảng 2mb rồi nó hỏi gì gì đó mình cũng quên rồi, đồng ý thì nó cài file đó vào vaf đt đã đc up lên fw mới :D

lám sao thê chỉ em vổi

Ngocmung52

Bạn vào Menu/Settings/Data Manager/Device Manager/Options/Check for updates/ rồi nó có hỏi gì cứ yes ráo là xong. Máy mình up firm hai lần từ bản 5.11 lên tới 7.10 đều up qua điện thoại, không vấn đề gì cả. Mà nghe "thiên hạ" đồn là đang up mà "được" ai đó gọi điện hay nhắn tin gì đó là mang ra CARE.

AlyCuong

Active Member
Bạn vào Menu/Settings/Data Manager/Device Manager/Options/Check for updates/ rồi nó có hỏi gì cứ yes ráo là xong. Máy mình up firm hai lần từ bản 5.11 lên tới 7.10 đều up qua điện thoại, không vấn đề gì cả. Mà nghe "thiên hạ" đồn là đang up mà "được" ai đó gọi điện hay nhắn tin gì đó là mang ra CARE.

Nó báo "Sever npt responding" mấy lần trước cũng thử nhưng k dc, mình toàn up qua JAF.

Anhquoi

Camera phụ

Up ver7.10 cho 6120camera trước không dùng được nản thật. Ko phải tại fw đâu mình đả đi sửa h ok rùi sorry anh em nha.
Nhưng trong fw đó có 1fw tên vietnam red up rùi máy ngủ luôn. Mình phải up dead usb .Mai mà cứu đc.

Chỉnh sửa cuối:

camxuc831

Nó báo "Sever npt responding" mấy lần trước cũng thử nhưng k dc, mình toàn up qua JAF.

Bạn phải vào tùy chỉnh rồi sửa điểm truy cập là gprs mới được tại mặc định của nó là mms nên ko thể kết nối với sever dc! Xài mạg 3g thì chỉ 5p là xong thôi... Mình đã nâng cấp lên 7.10 bằng update trên dt jờ mún chạy lại bằng Pc nhưng chưa dám! Hehe. Đang ko bít làm sao đưa pmềm và hack vào fw và chạy xog fw thì sẽ có pm và hack ko cần cài đặt nữa... Cài đặt lâu wá nên làm piến, có ae nào pít chỉ với...! Thấy pic Nokia N đều có cook fw và Rom mà 6120c ko có nên pùn...

camxuc831

thêm ngôn ngữ vào fw?

các pác ơi, dt mình chạy fw 7.10 có ngôn ngữ tiếng việt... Nhưng fw 7.20 thì ko có ngôn ngữ việt. Mình giải nén lấy ngôn ngữ việt của fw 7.10 này để thêm vào fw 7.20 được ko các pác? Làm vậy có bị lỗi fw và dead phone ko? Và đt có hiện đc ngôn ngữ việt ko? Thanks. N6120c​

luongvanhoa

co bac nao biet ve rm_310 cua 6120c .nghe noi rm_310 khong chay duoc tieng viet co dung khong cac pro.
Thak truoc na