• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới cho Nokia N81 8GB - V21.0.008

nouvu2372

có hack đc ko mấy pro.Đang tính up lên sài chơi nè>Mà ko biết có TV ko he đang sài FW 20.0.056 có TV bản up này không biết có không he

Zenki

Super V.I.P
có hack đc ko mấy pro.Đang tính up lên sài chơi nè>Mà ko biết có TV ko he đang sài FW 20.0.056 có TV bản up này không biết có không he
Nghe 1 số người trong này bảo up lên không hack được đấy bạn :D Bạn nên suy nghĩ kỹ trước khi up :D

hungnv810

Mình đã thử mọi cách hack cũ nhưng đều không được, chắc FW này bảo mật cao hơn:p
Bác nào Pro tìm cách hack giúp anh em với, giờ chơi games N-Gade toàn Trial thôi, chán quá:(

mucelago

Active Member
Có thêm hiệu ứng xoay màn hình zoom giống N96 không vậy mấy bác ? Thích nhất FP2 ở điểm này ...

Có thêm hiệu ứng xoay màn hình zoom giống N96 không vậy mấy bác ? Thích nhất FP2 ở điểm này ...

Cai đó dựa trên accelerometer mà N81 không có nên chỉ có thể làm bằng cách cài phần mềm landscape pro dành cho N81, N73 và khi xoay phải bấm phím:)

nouvu2372

Nghe 1 số người trong này bảo up lên không hack được đấy bạn :D Bạn nên suy nghĩ kỹ trước khi up :D

ai thích se sua thì up lên coi FW mới giống 96,mình thì đợi hack đc rùi mới up.Ai up rùi thì chup màn hình cho mình coi chơi 1 phát đi coi có gì khác hok?

mucelago

Active Member
Cai đó dựa trên accelerometer mà N81 không có nên chỉ có thể làm bằng cách cài phần mềm landscape pro dành cho N81, N73 và khi xoay phải bấm phím:)

Hông phải, ý mình là khi bạn vào Gallery thì máy tự chuyễn sang chế độ landscape. Và lúc đó nó xoay như thế nào ấy ... Xoay như N95 ( biến cái bụp) hay xoay như N96 ( Zoom nhẹ nhàng ) ?.

Hic, nhìn con N96 và N85 xoay mà thèm rỏ dãi.......

thong1260

Hông phải, ý mình là khi bạn vào Gallery thì máy tự chuyễn sang chế độ landscape. Và lúc đó nó xoay như thế nào ấy ... Xoay như N95 ( biến cái bụp) hay xoay như N96 ( Zoom nhẹ nhàng ) ?.

Hic, nhìn con N96 và N85 xoay mà thèm rỏ dãi.......

Khi mình vào Image and Video thì tự nhiên nó xoáy vào trong vui lắm .nhưng nhanh

Zenki

Super V.I.P
Các bạn ai sợ ko hack được thì hack trước rồi up thử xem sao. Nghe các bro nước ngoài bảo khi up lên thì file installsever.exe vẫn còn trong C:\sys\bin

nouvu2372

Các bạn ai sợ ko hack được thì hack trước rồi up thử xem sao. Nghe các bro nước ngoài bảo khi up lên thì file installsever.exe vẫn còn trong C:\sys\bin

trích dẫn pro nước ngoài xem chơi:-?

nguyenpa

Super V.I.P
đúng là ko mất files installsever.exe
:p
Nhưng format rùi sẽ mất :((

Mình dùng cách này trước khi úp chỉ chừa lại installsever.exe -> backup
sau khi úp còn installsever.exe -> backup.

Úp xong -> còn installsever.exe

Format máy -> restore cả 2 cái thất bại :((

Firmware này có TV

mucelago

Active Member
Khi mình vào Image and Video thì tự nhiên nó xoáy vào trong vui lắm .nhưng nhanh

Theo như bạn nói ( Xoáy vào... ) thì mình nghĩ nó xoay màn hình theo hiệu ứng zoom ( màn hình thu nhỏ lại rồi xoay rồi lại bung to ra ) là hiệu ứng của FP2 rồi.

Sướng quá, thèm chết đi được :-?

Không biết bản FW mới của N82 có đc Nokia tích hợp không nữa, lần trước Nokia cho leo cây hết 1 lần rồi, công sức chờ đợi cả 3 tháng trời tan tành mây khói luôn. Lần này anh em lại nuôi hy vọng :(

Zenki

Super V.I.P
Theo như bạn nói ( Xoáy vào... ) thì mình nghĩ nó xoay màn hình theo hiệu ứng zoom ( màn hình thu nhỏ lại rồi xoay rồi lại bung to ra ) là hiệu ứng của FP2 rồi.

Sướng quá, thèm chết đi được :-?

Không biết bản FW mới của N82 có đc Nokia tích hợp không nữa, lần trước Nokia cho leo cây hết 1 lần rồi, công sức chờ đợi cả 3 tháng trời tan tành mây khói luôn. Lần này anh em lại nuôi hy vọng :(
Hy vọng các FW mới cho N95 và N82 sau này Nokia cũng sẽ phát triển thêm hiệu ứng nhìn cho chuyên nghiệp :D

nouvu2372

đúng là ko mất files installsever.exe
:p
Nhưng format rùi sẽ mất :((

Mình dùng cách này trước khi úp chỉ chừa lại installsever.exe -> backup
sau khi úp còn installsever.exe -> backup.

Úp xong -> còn installsever.exe

Format máy -> restore cả 2 cái thất bại :((

Firmware này có TV
hả có TV àh.Đi up mới đc.khàkhà

Zenki

Super V.I.P
Em up xong rồi mới Fomat thì giờ hack sao hả anh? Không biết có ai hack được chưa nhở?
Up xong rồi mà format thì chịu rồi bạn :D Thử vào C:\sys\bin xem còn file installserver.exe không :D Còn thì còn cài soft unsigned được chứ không thì chắc giống N82 ở FW v30 quá :D

hungnv810

Giờ không vào được C:\sys\bin luôn. Có cách nào vào được cái này ko bro?
Mà em nghĩ nếu vào được đó thì hacked phone rồi còn gì!

Zenki

Super V.I.P
Dùng X-Plore bản mới nhất có thể vào được đấy. Bạn tìm trên diễn đàn nhé.

Dùng X-Plore bản mới nhất có thể vào được đấy. Bạn tìm trên diễn đàn nhé.

Dùng cái đó chỉ vào xem nội dung thôi chứ muốn edit thì không được. Mà không edit được thì vào cũng chả có tác dụng gì:D