• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới của N82 fw v35.0.002

manle

cho to hoi hack vinh vien roj van faj hack laj a?
Posted via Mobile Device

đã gọi là vĩnh viễn, hack lại làm j? Nhưg hack vv phức tạp. Bây h có hello0X rùi, hack rất nhanh, đơn giản, do đó không cần hack vv nữa. Thân.
Hack vĩnh viễn là khi up firmware hay 4mat thì cài chương trình vô tư nhưng ko truy cập va chỉnh sữa private được.Ko enable hay disable hay capoff cap on được.Máy mình cũng hack vĩnh viễn òy nè nhưng vẫn phãi hack lại

tiephien1

Hack vĩnh viễn là khi up firmware hay 4mat thì cài chương trình vô tư nhưng ko truy cập va chỉnh sữa private được.Ko enable hay disable hay capoff cap on được.Máy mình cũng hack vĩnh viễn òy nè nhưng vẫn phãi hack lại

bạn cài thêm pm rompatcher, sau đo apply và auto cái open4all là ok.
thân!

hailong_111

Ch0 mjh hoj caj ae? May n82 cua mjh lang cap fw35 jui ma no van bi, khj dang duyet web tu dung khoj dong lai. Aj bjet phaj lam sao cho het ko?

magicter

Ch0 mjh hoj caj ae? May n82 cua mjh lang cap fw35 jui ma no van bi, khj dang duyet web tu dung khoj dong lai. Aj bjet phaj lam sao cho het ko?

có thể bạn cài phần mềm nào đó xung đột với phần mềm duyệt web của bạn nên thế thử fomat lại máy đi rùi cài lại, nếu vẫn bị thì flash lai FW đi, máy mình cũng dùng FW v35 mà có bị sao đâu

phuong98a

đã update fw 35.00 thành công
công nhận là cài đặt chậm quá luôn
và cũng chạy nhanh hơn trước
- mình hack lại = hello 2.0 thì hình như ko được
vậy có bạn nào hack được = cách nào khác mà nhanh như heloo ko vậy
- có bác nào khắc phục được tình trạng cài đặt chậm ko vậy

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan206

đã update fw 35.00 thành công
công nhận là cài đặt chậm quá luôn
và cũng chạy nhanh hơn trước
- mình hack lại = hello 2.0 thì hình như ko được
vậy có bạn nào hack được = cách nào khác mà nhanh như heloo ko vậy

máy mình vẫn hack được bằng hellox 1.03.bạn thử xem.;;)

kobietgi1

ừ mình hack được rồi,
hình như cái firmware mới này chụp hình nét hơn trước thì phải

đừng bao giờ nói là hình như . 2 cái ảnh chụp cùng 1 lúc cùng 1 điều kiện ánh sáng của 2 con n82 y hệt nhau cũng chẳng giiống nhau . nữa là sau bao nhiêu ngày , chụp cảnh khác , thời gian khác.

cái fw 35 này nói chung là ai rảnh thì up , còn ko thì chẳng up làm gì . đợi cái nào có theme effect rồi up .

nói 35 là nhanh hơn thì cái fw 31 cũng nhanh vèo vèo. có chậm quái đâu mà cần nhanh.

mình thấy ghét cái ông nokia này , cũng oái oăm thât

máy tính ở s40 thì có đầy đủ chức năng sin cos lũy thừa..... - s60 thì chỉ có + - */
(phải cài mới có )
40 thì có ghi âm cuộc gọi s60 thì chỉ có ghi âm (phải cài mới có )
s40 ảnh màn hình full s60 chỉ hiện khúc giữa , còn trên và dưới bị chia cảnh. (phải cài mới có )
s40 sms có các hình ảnhvui s60 ko có (phải cài mới có )
1 điều rất khó chịu ở S60 là bộ sưu tập , rất mệt mỏi khi tìm tập tin trong bộ sưu tập , giả sử có 100 cái ảnh trong 10 folder , mà muốn tìm thì rất mệt , phải xem từng cái một , vào quản lí tập tin thì nó ko có chế độ xem trứoc, phải mở từng cái ảnh 1 xem coi nó là cái nào . vào bộ sưu tập thì nó hiện đủ 100 cái , ko bit nó nằm ở thư mục nào.

phát nữa là muốn chọn nhạc chuông riêng cho 1 số trong danh bạ cũng rất mệt mỏi khi bị liệt kê tất cả các tập tin âm thanh, sắp xếp 1 dãy dài dằng dặc , ko như S40 có thể vào từng thư mục để chọn .điều này ko phải là phiền toái mà là rất phiền toái

còn nhiều cái khác mà ko hiểu sao Nokia cố tình làm cho S60 trở nên đơn giản , nếu mua s60 mà ko bit cài đặt phần mềm thì chức năng của nó còn sơ sài hơn s40 ..
phải chăng có phiên bản S40 chạy trên hệ điều hành symbian thì tốt bit bao .

đến cái theme effect 1 hiệu ứng mà ai cũng thích thì ở v 20 có , đến v31 thì lại bỏ đi , trong khi N81 có thì n82 lại ko có , điều này có vẻ hơi vô lí khi n82 ra sau n81.
tưởng chừng đến v35 nó sẽ sửa chữa sai lầm nhưng vẫn dậm chân tại chỗ . oái oăm này đến các pro Tây cũng bó tay. anh em việt nam đương nhiên đành bó chân. híc
tại sao cái thằng Nokia ko sửa đổi nhỉ ???

Chỉnh sửa cuối:

vuvantuan59

Bạn có vẻ bức xúc thế s60 là như vậy mà ! Mình nghĩ lần up FW này chắc là cuối cùng cho 82 đây ! Lại phải thay đổi rồi giống 73 rồi nhưng khổ nỗi không em nào xứng đáng thay nó cả !

Pink_lotus151

Bạn có vẻ bức xúc thế s60 là như vậy mà ! Mình nghĩ lần up FW này chắc là cuối cùng cho 82 đây ! Lại phải thay đổi rồi giống 73 rồi nhưng khổ nỗi không em nào xứng đáng thay nó cả !

Sao bạn lại nghĩ nó là FW cuối cùng, nếu thật sự nó là cuối cùng thì mình thất vọng tràn trề, đợi từng ngày để chờ có FW mới, hy vọng nó có Theme effect như FW 20, đừng nói thế làm tớ thất vọng mà:(

babydoglu

ace nào giúp em với. em Up lên mà sao 3G ko vào được nữa . nó cứ báo "Dữ liệu gói: sự cố mạng tạm thời". hix. ko có 3G chán lắm. giúp e với.....

Pink_lotus151

ace nào giúp em với. em Up lên mà sao 3G ko vào được nữa . nó cứ báo "Dữ liệu gói: sự cố mạng tạm thời". hix. ko có 3G chán lắm. giúp e với.....

Bạn vào phần cài đặt cho máy, chọn chế độ UTMS sau đó thoát ra, rồi quay lại chọn Dual mode là được!

kobietgi1

Nói túm lại có thêm gì không em, hay cũng như cũ.:D

tóm lại là ko có gì mới ,chạy vẫn thế . nói camera phản ứng nhanh hơn thì vô lí .
mình thấy sau khi chụp máy báo -đang xử lí ảnh- rất lâu.
N82 thì phiên bản nào chạy cũng nhanh,up lên y như cũ, chẳng qua các bạn cảm giác là nhanh thôi.
xoay màn hình vẫn chậm- 2-4 giây tùy thuộc. phải cài Rotate me mới nhanh. mà cài cái đấy thì V nào cũng thế.

chỉ có lạ là sau khi up lên v35 thì vẫn y nguyên. hình như ko có 1 thay đổi gì. kể cả các cài đặt. danh bạ , tin nhắn y cũ .
chắc phiên bản này chỉ thay đổi mỗi cái *#0000#. vậy mà down 116mB .lâu thật là lâu:((

mình nghĩ rằng nếu có gì thay đổi thì sau khi up lên , nghĩa là thay đổi mọi thứ, thì các cài đặt sẽ ko còn .
thực tế là còn nguyên vẹ ko có 1 thay đổi gì dù nhỏ nhất. khuyến cáo các bạn là khỏi up mất thời gian, lỡ mất điện thì lại mất tiền .

kobietgi1

Cuối cùng mình đã up thành công.Hehe. Thật là vui.Nhưng theo mình nhận xét V35 này chả có gì thay đổi so với v30.Vẫn còn tình trạng bị đơ máy khoảng 3-5s khi gọi đi mà máy báo bận hoặc ngắt kết nối.Nhưng có sự khác biệt rõ rệt đó là máy xử lý nhanh hơn rất nhiều và màn hình cũng nét hơn

màn hình nét hơn . cái này Nokia nghe thấy họ cũng phả buồn cười.