• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới của N82 fw v35.0.002

kobietgi1

Các bác ơi cho mình hỏi N82 V35 dùng helloOX nào để hack được vậy.Dùng helloOX1.03 hack được ko vậy!

v35=v31. trước như nào giờ như vậy. <<< đã test 100% chức năng của N82

tethien

Active Member
v35=v31. trước như nào giờ như vậy. <<< đã test 100% chức năng của N82

v35 không có chức năng gì mới. Chỉ cải thiện thời gian chờ khi hoạt hộng trong mạng 3G thôi. Cập nhật lên FW 35 sẽ thấy thời gian chờ khi xài mạng 3G tăng lên rất nhiều, gần như tương đương với 2G.
Trước đây nếu chuyển sang chế độ 3G (UTMS) thì chỉ khoảng 01 ngày là hết Pin. Giờ thì có thể lên được gần 2 ngày.

kobietgi1

v35 không có chức năng gì mới. Chỉ cải thiện thời gian chờ khi hoạt hộng trong mạng 3G thôi. Cập nhật lên FW 35 sẽ thấy thời gian chờ khi xài mạng 3G tăng lên rất nhiều, gần như tương đương với 2G.
Trước đây nếu chuyển sang chế độ 3G (UTMS) thì chỉ khoảng 01 ngày là hết Pin. Giờ thì có thể lên được gần 2 ngày.

nghe có vẻ hơi vô lí, nếu vậy chắc v41 sau này sẽ chờ đc gần 4 ngày ah.???
trc đây v31 mình xài đc 3 ngày (3G) bây giờ vẫn thế. thật sự mình ko cảm nhận đc thời gian chờ 3G ngắn hơn 2G. chỉ lúc truy cập mạng thì nhanh hết pin.điều này dễ hiểu vì truy cập qua
GPRS thì cũng nhanh hết pin> GPRS lâu hơn 1 chút, vì tốc độ nó thấp hơn ,
để chờ thì có vào mạng đâu, 3 G cũng như 2G cũng chỉ để check sóng thôi mà.

magicter

mình thấy cái khoản âm thanh cải thiên rõ rệt còn gì nữa và màn hình cũng sáng hơn

Pink_lotus151

Công nhận là chẳng có gì đổi khác hết, hy vọng là Nokia sẽ tiếp tục ra FW mới.Mong cái Hiệu ứng Theme dài cổ ra mà toàn là thấy thất vọng ko thôi!

tethien

Active Member
nghe có vẻ hơi vô lí, nếu vậy chắc v41 sau này sẽ chờ đc gần 4 ngày ah.???
Không phải cứ cải thiện FW là thời gian chờ tăng gấp đôi.
Câu này you nói bừa quá.
trc đây v31 mình xài đc 3 ngày (3G) bây giờ vẫn thế. thật sự mình ko cảm nhận đc thời gian chờ 3G ngắn hơn 2G. chỉ lúc truy cập mạng thì nhanh hết pin.điều này dễ hiểu vì truy cập qua
GPRS thì cũng nhanh hết pin> GPRS lâu hơn 1 chút, vì tốc độ nó thấp hơn ,
để chờ thì có vào mạng đâu, 3 G cũng như 2G cũng chỉ để check sóng thôi mà.

You nên coi lại. Bết cứ điện thoại nào có 3G thì khi nhà sản xuất công bố thời gian chờ/thoại luôn có thời gian cho 2G riêng, thời gian cho 3G riêng. Và thời gian cho 3G luôn ngắn hơn 2G!
Đây là của con HTC HD2:
Stand-by Up to 490 h (2G) / Up to 390 h (3G)
Talk time Up to 6 h 20 min (2G) / Up to 5 h 40 min (3G)
Đây là của con N97 mini:
Standard battery, Li-Ion 1200 mAh (BL-4D)
Stand-by Up to 320 h (2G) / 310 h (3G)
Talk time Up to 7 h 10 min (2G) / Up to 6 h (3G)
Nokia E72

Standard battery, Li-Po 1500 mAh (BP-4L)
Stand-by Up to 480 h (2G) / 576 h (3G)
Talk time Up to 12 h 30 min (2G) / 6 h (3G)
N82
Standard battery, Li-Ion 1050 mAh (BP-6MT)
Stand-by Up to 225 h (2G) / 216 h (3G)
Talk time Up to 4 h 20 min (2G) / 3 h 10 min (3G)
Như vậy rõ ràng là xài 3G tốn pin hơn xài 2G dù là ở chế độ chờ!

Thực sự là khi nâng cấp lên v35 mình thấy thời gian chờ trong 3G cải thiện rõ rệt. Nếu không tin you cứ chuyển điện thoại sang UTMS (không để ở dual mode) rồi để nguyên vậy xài sẽ thấy nó hao pin thế nào.

Nếu you vẫn để ở dual mode thì hầu hết thời gian nó vẫn hoạt động ở 2G thôi.

Chỉnh sửa cuối:

kobietgi1

Không phải cứ cải thiện FW là thời gian chờ tăng gấp đôi.
Câu này you nói bừa quá.

You nên coi lại. Bết cứ điện thoại nào có 3G thì khi nhà sản xuất công bố thời gian chờ/thoại luôn có thời gian cho 2G riêng, thời gian cho 3G riêng. Và thời gian cho 3G luôn ngắn hơn 2G!
Đây là của con HTC HD2:

Đây là của con N97 mini:

Nokia E72

N82

Như vậy rõ ràng là xài 3G tốn pin hơn xài 2G dù là ở chế độ chờ!

Thực sự là khi nâng cấp lên v35 mình thấy thời gian chờ trong 3G cải thiện rõ rệt. Nếu không tin you cứ chuyển điện thoại sang UTMS (không để ở dual mode) rồi để nguyên vậy xài sẽ thấy nó hao pin thế nào.

Nếu you vẫn để ở dual mode thì hầu hết thời gian nó vẫn hoạt động ở 2G thôi.

để ở dual mode thì đâu cỏ́ 3G. tôi vẫn phải để ở UMTS, và ko phải hôm nay mới dùng, đang vào mạng bằng modem N82 3G đây mà.và t cũng nói là 3G tốn pin hơn 2,75G , còn thời gian chờ thì ko cảm nhận đc. vì cũng ko mấy khi để ý, cứ 3 hôm xạc 1 lần, hơn nhau 1 vài tiếng cũng vậy.
công bố của Nsx thì có bao giờ chính xác ko. họ nói thời gian chờ lên đến 300h.>>hơn 10 ngày . thử hỏi có con nào đc 10 ngày ko?? lâu lắm đc 5 ngày ( vứt tủ ko Sd)

có bạn nói màn hình sáng hơn >>,ở V31 ông ngồi chỗ tối. V35 ra chỗ sáng, như vậy N82 có cảm biến ánh sáng sẽ tăng độ sáng màn hình lên còn j nữa.ngoài ra sáng hơn để làm gì khi n82 tùy chỉnh đc độ sáng
và nói như vậy néu sáng hơn thì phải tốn pin hơn chứ ,

am thanh hay hơn là sao. to hơn ah, hay vang hơn, sao mình kothấy. họ có máy đo âm lượng hay sao mà phân biệt đc.

còn riêng mình thì khẳng định là V31 và Vv35 ko khác nhau 1 tí tẹo tèo teo nào..
nhân đây bạn nào có 2 con N82 test thử thì biết.đừng nói hình như.

Pink_lotus151

để ở dual mode thì đâu cỏ́ 3G. tôi vẫn phải để ở UMTS, và ko phải hôm nay mới dùng, đang vào mạng bằng modem N82 3G đây mà.và t cũng nói là 3G tốn pin hơn 2,75G , còn thời gian chờ thì ko cảm nhận đc. vì cũng ko mấy khi để ý, cứ 3 hôm xạc 1 lần, hơn nhau 1 vài tiếng cũng vậy.
công bố của Nsx thì có bao giờ chính xác ko. họ nói thời gian chờ lên đến 300h.>>hơn 10 ngày . thử hỏi có con nào đc 10 ngày ko?? lâu lắm đc 5 ngày ( vứt tủ ko Sd)

có bạn nói màn hình sáng hơn >>,ở V31 ông ngồi chỗ tối. V35 ra chỗ sáng, như vậy N82 có cảm biến ánh sáng sẽ tăng độ sáng màn hình lên còn j nữa.ngoài ra sáng hơn để làm gì khi n82 tùy chỉnh đc độ sáng
và nói như vậy néu sáng hơn thì phải tốn pin hơn chứ ,

am thanh hay hơn là sao. to hơn ah, hay vang hơn, sao mình kothấy. họ có máy đo âm lượng hay sao mà phân biệt đc.

còn riêng mình thì khẳng định là V31 và Vv35 ko khác nhau 1 tí tẹo tèo teo nào..
nhân đây bạn nào có 2 con N82 test thử thì biết.đừng nói hình như.

Bác này phản ứng mãnh liệt quá:D. Nhưng nếu nói là V35 ko khác gì V31 thì ko đúng rồi. Nó có khác ở chỗ máy chạy ổn định hơn đấy chứ, còn pin và âm thanh thì ko thay đổi.
Cái mình cần nó thay đổi nhiều nhất đó chính là tốc độ con chip, mãi mà vẫn 206 MHz, làm mất mặt danh tiếng core dual quá, mong nó co FW mới tốc độ chip sẽ nhận đủ 332Mhz x 2:D
Và cả cái Effect theme nữa chứ, đợi hoài ko có:(

mothatcat

sao em dùng NSU để update mà hắn bảo phiên bản V30 trong máy là phiên bản mới nhất ................ bất lực

AndyCuong

Supper Moderators
sao em dùng NSU để update mà hắn bảo phiên bản V30 trong máy là phiên bản mới nhất ................ bất lực

có thẻ code của bạn chưa có firmware mới , bạn nên kiểm tra RM-XXX của máy bao nhiều rùi dùng phần mềm NAVIFIRM tải về up firwmare mới cho máy bạn.

sqrt1

mình cũng up xong rồi cung chằng thấy gì sài cả ngày củng bình thường , up online . chươnh trình danh bạ kể ca nhật ký còn y nguyên như restar máy lại thôi chỉ firmwar thay dổi :-? :-?

Mình cũng y như rứa, cũng chẳng cần phải hack lại luôn, nói chung tất tần tật ko thấy thay đổi gì như trước khi up, chỉ khác là bấm *#0000# thấy hiện firm V35 thui

kobietgi1

Bác này phản ứng mãnh liệt quá:D. Nhưng nếu nói là V35 ko khác gì V31 thì ko đúng rồi. Nó có khác ở chỗ máy chạy ổn định hơn đấy chứ, còn pin và âm thanh thì ko thay đổi.
Cái mình cần nó thay đổi nhiều nhất đó chính là tốc độ con chip, mãi mà vẫn 206 MHz, làm mất mặt danh tiếng core dual quá, mong nó co FW mới tốc độ chip sẽ nhận đủ 332Mhz x 2:D
Và cả cái Effect theme nữa chứ, đợi hoài ko có:(

206 thì sao. kể cả là 106. vấn đề là đã có ai dùng N82 kêu là máy phản ứng chậm chưa . từ camera, nghe nhạc . nhắn tin ,xem dữ liệu. xem ảnh. nhanh vèo vèo. các đàn anh N70 N72 chậm như rùa mà cũng 200 với 19x MHZ. cái Xplorer đấy chỉ hiện linh tinh thôi.

cái theme effect chỉ có ở V20. chắc Nokia nó bỏ rồi. còn cái V35 này theo mình nghĩ chỉ là lừa đảo thôi.
mình đã Up FW cho hàng trăm máy , và hàng nghìn lần rồi. chưa bao giờ Up xong mà giữ liệu còn y nguyên.
chưa bao giờ. ít nhất nó cũng đưa về factory. đằng này << theo mình nghĩ thì là lừa đảo. vì Up xong chính NSU nó còn báo là máy sẽ đc đưa về chế độ Xuất xưởng.mở máy ra còn tưởng là chưa up đc.

tienluat

Hom nay up fw35 ma chang thay gi khac voi fw30.ma du lieu tat ca van con nguyen khong phai cai lai gi ca.bo tay luon ke ca danh ba van nguyen.
Minh post bang dien thoai.thong cam nhe!

minju

Lần trước mình up từ v20 lên v30 vẫn thấy còn đầy đủ danh bạ cùng tin nhắn, chả mất cái gì mà, chắc bạn chưa xem kỹ thôi

NguyenTu

Super V.I.P
Hom nay up fw35 ma chang thay gi khac voi fw30.ma du lieu tat ca van con nguyen khong phai cai lai gi ca.bo tay luon ke ca danh ba van nguyen.
Minh post bang dien thoai.thong cam nhe!

Lần trước mình up từ v20 lên v30 vẫn thấy còn đầy đủ danh bạ cùng tin nhắn, chả mất cái gì mà, chắc bạn chưa xem kỹ thôi

Từ FW 300 trở lên khi up sẽ không mất thứ đó đâu các bạn!!

litk

Các bác cho em hỏi. Sau khi e up thành công lên FW 35 bằng NSU thì máy không mất gì cả, sử dụng bình thường nhưng chỉ có 1 vấn đề là, khi khởi động lại máy thì chỉ hiện logo nokia màu xanh rồi vào thẳng luôn chứ ko hiện 2 bàn tay nắm nhau cung với âm thanh tén ten tẹn tèn ten...như trước đó nữa. lo thế ko biết máy có làm sao ko. Có bác nào nào chỉ e cách cho nó hiện 2 bàn tay với. Thanks trước

tethien

Active Member
206 thì sao. kể cả là 106. vấn đề là đã có ai dùng N82 kêu là máy phản ứng chậm chưa . từ camera, nghe nhạc . nhắn tin ,xem dữ liệu. xem ảnh. nhanh vèo vèo. các đàn anh N70 N72 chậm như rùa mà cũng 200 với 19x MHZ. cái Xplorer đấy chỉ hiện linh tinh thôi.

cái theme effect chỉ có ở V20. chắc Nokia nó bỏ rồi. còn cái V35 này theo mình nghĩ chỉ là lừa đảo thôi.
mình đã Up FW cho hàng trăm máy , và hàng nghìn lần rồi. chưa bao giờ Up xong mà giữ liệu còn y nguyên.
chưa bao giờ. ít nhất nó cũng đưa về factory. đằng này << theo mình nghĩ thì là lừa đảo. vì Up xong chính NSU nó còn báo là máy sẽ đc đưa về chế độ Xuất xưởng.mở máy ra còn tưởng là chưa up đc.

Up hàng ngàn lần rồi mà không biết chuyện N82 up FW không mất gì à?
Cái N82 của tôi từ lần up đầu tiên đến giờ up đi up lại không biết mấy lần rồi, chưa bao giờ mất gì cả.

Thử google 01 cái xem thử người ta bàn chuyện này từ thủa nảo rồi ?
Chức năng đó của N82 gọi là User Data Preservation. N82 là điện thoại S60v3 đầu tiên có chức năng này đó:
Tham khảo : http://www.symbian-freak.com/news/008/01/user_data_preservation_with_n82.htm
Nhờ nhìn cái ngày post bài (15/1/2007) !!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi. Sau khi e up thành công lên FW 35 bằng NSU thì máy không mất gì cả, sử dụng bình thường nhưng chỉ có 1 vấn đề là, khi khởi động lại máy thì chỉ hiện logo nokia màu xanh rồi vào thẳng luôn chứ ko hiện 2 bàn tay nắm nhau cung với âm thanh tén ten tẹn tèn ten...như trước đó nữa. lo thế ko biết máy có làm sao ko. Có bác nào nào chỉ e cách cho nó hiện 2 bàn tay với. Thanks trước

Bạn thử up lại xem sao. Mình up vẫn thấy nó hiện ra bình thường

manle

Up hàng ngàn lần rồi mà không biết chuyện N82 up FW không mất gì à?
Cái N82 của tôi từ lần up đầu tiên đến giờ up đi up lại không biết mấy lần rồi, chưa bao giờ mất gì cả.

Thử google 01 cái xem thử người ta bàn chuyện này từ thủa nảo rồi ?
Chức năng đó của N82 gọi là User Data Preservation. N82 là điện thoại S60v3 đầu tiên có chức năng này đó:
Tham khảo : http://www.symbian-freak.com/news/008/01/user_data_preservation_with_n82.htm
Nhờ nhìn cái ngày post bài (15/1/2007) !!!!!!!!!

Thế trước khi bạn up fimrware bạn ko 4mat điện thoại và thẻ nhớ ak. Để máy bình thường rồi up thôi ak

litk

Sau khi em fomat lại máy và thẻ nhớ thì tất cả đã bình thường trở lại. May thế. Thanks