• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

mrquyen1993

@votinhan: đúng rùi, mình đã xài bản 14/11 xong dow bản 4/12 bỏ vào ko jaf đc báo i bạn zậy, đành phải dow thêm bản phối hợp của 4/12 thì ok. bây giờ mối bản 14/11 thì dow thêm cái phối hợp của 14/11 là xong chứ j có 30MB

có 1 số bản do can thiệp vào FW nhiều quá nên gây ra lỗi bạn nên rest lại Vesion V51 nguyên bản rồi thử lại bản của jack xem ^^

bác mathanh nói đúng đó bác ấy vẫn dùng V51 , mình thấy bản CFW này là bon rồi mỗi tội còn 1 số thứ còn gây lỗi vớ vẩn chắc tại FW N97 ko tương thích cho lắm vì nó sinh ra đâu phải cho 5800 mong bản tết của mathanh chóng hoàn thiện để test cho zui ;;)

votinhhan

có 1 số bản do can thiệp vào FW nhiều quá nên gây ra lỗi bạn nên rest lại Vesion V51 nguyên bản rồi thử lại bản của jack xem ^^

bạn nói nghe có lý đấy.mình hnay gặp trường hợp này đầu tiên,nên ko hiểu.thanks bạn,mình sẽ quay về v51,rồi tới c6.....có khi ok.đợi các vip mod cho v52 lâu quá,mà dùng bản kia đang quen.thanks mọi người nhé

mrquyen1993

bạn à V52 bây h chỉ có bản FW C6 v20.0.42 còn đợi thì khá lâu đấy vì bác mathanh chỉ trung thành với FW N97 mini mà hiện tại chưa có nâng cấp + với port sang 5800= khoảng thời gian khá dài đấy mình thấy bạn là tv cấp 5 rồi như mình đây tự cook bản mình dùng thoải mái, đa số mình dựa trên CFW của các mod và vip

concuarangme

bạn à V52 bây h chỉ có bản FW C6 v20.0.42 còn đợi thì khá lâu đấy vì bác mathanh chỉ trung thành với FW N97 mini mà hiện tại chưa có nâng cấp + với port sang 5800= khoảng thời gian khá dài đấy mình thấy bạn là tv cấp 5 rồi như mình đây tự cook bản mình dùng thoải mái, đa số mình dựa trên CFW của các mod và vip

Đúng rùi đó, nếu muốn có 1 chút j riêng mang phong cách of bản thân mà chưa đủ pro tự cook được thì dựa trên các bản mood sẵn và tự mod theo phong cách riêng của mình sẽ rất thú vị đấy

mathanh

mình thì luôn là n97mini vì nó là niềm mơ ước của mình, khi con này mới ra, với lại thích cái hiệu ứng đa nhiệm của nó, và khi mở hiệu ứng C6 còn phải lóe mắt mà, chờ nokia ra bản nâng cấp cho n97 có phím số Symbian^3 rồi sẻ cook tiếp

mrquyen1993

mình thì luôn là n97mini vì nó là niềm mơ ước của mình, khi con này mới ra, với lại thích cái hiệu ứng đa nhiệm của nó, và khi mở hiệu ứng C6 còn phải lóe mắt mà, chờ nokia ra bản nâng cấp cho n97 có phím số Symbian^3 rồi sẻ cook tiếp

bác mathanh đang rảnh rỗi cook cho a e 1 bản C6 v20.0.42 đi chạy V52 ấy mà bác cũng lên V52 đi chứ cứ lạc hậu mãi à :p ,bác làm nhanh cho a e đón giáng sinh cái lâu lắm ko thấy bác mod FW C6 ko sau này FW N97 mini lại ra bác lại bận rộn ^^

galabuon

chắc có nhìu ngừ chờ con c6-01 ra , mà con này sao nokia ngâm hàng lâu quá.

lúc đô chưa tăng chắc hơn 6tr5 , giờ chắc khoảng 7tr5 quá.

đồ họa của sym3 rất cao chỉ thua galaxy s hơn hẳn các android còn lại, nhưng ko biết mức độ phát triển game 3D cho nokia thế nào. chứ các android mới ra toàn 13-14tr , nên nokia vẫn là sự lựa chọn đấy.

mrquyen1993

chắc có nhìu ngừ chờ con c6-01 ra , mà con này sao nokia ngâm hàng lâu quá.

lúc đô chưa tăng chắc hơn 6tr5 , giờ chắc khoảng 7tr5 quá.

đồ họa của sym3 rất cao chỉ thua galaxy s hơn hẳn các android còn lại, nhưng ko biết mức độ phát triển game 3D cho nokia thế nào. chứ các android mới ra toàn 13-14tr , nên nokia vẫn là sự lựa chọn đấy.

lâu lắm mới thấy vip gala dạo này vip bế quan tu luyện có đc thành tịu j` ko;;)
liệu vip port đc S^3 sang 5800 thì ngon a e đc nhờ nhỉ , andro thì ngon thật mỗi tội toàn con nặng đô bây h e chỉ thích con nesxu s nhìn mà thèm:D

galabuon

liệu vip port đc S^3 sang 5800 thì ngon a e đc nhờ nhỉ , andro thì ngon thật mỗi tội toàn con nặng đô bây h e chỉ thích con nesxu s nhìn mà thèm:D

bó tay rồi , thì ra trong 90 percent máy anroid đều có card đồ họa adreno 200, ngay cả chip dỏm samsung tự chế nó cũng làm 1 con đồ họa bèo. nhìn lại mới thấy suốt 2 năm ròng nokia chỉ làm máy ko có đồ họa gì cả. bó chíu nokia, hèn gì nokia cho nghỉ 1 lô sếp là phải đạo rồi.

thanhcong27

xin bạn bộ effects tuyết rơi ,sao bay kèm hỏa châu trong rom ngày 4/12 được không ? xin cám ơn bạn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
ma thanh number one.............ma thanh number one.............ma thanh number one...........

năm bờ wanh chổ nào thế bạn,bờ wanh cái j ,cho một lời khen ,một nhận xét xác đáng đi,đừng viết thế phí chử,hay gọi là spam đấy

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Nếu dc ,cho ae một bản c6 hay v52 trong thời gian chờ fw 97 đi a,mong ngóng lắm rùi đó

Chỉnh sửa cuối:

votinhhan

bản này mình thấy cũng khá tốt,tuy mỗi cái mp4 xem phim là có vấn đề,nào là mất tiếng.....giựt...

kaka_nd

xin bạn bộ effects tuyết rơi ,sao bay kèm hỏa châu trong rom ngày 4/12 được không ? xin cám ơn bạn nhiều
Bạn download bản trên về rồi dùng phần mềm tách ra phần hiệu ứng đó là ok ngay mà. việc đó đơn giản mà

thanhhaifire

bản này mình thấy cũng khá tốt,tuy mỗi cái mp4 xem phim là có vấn đề,nào là mất tiếng.....giựt...

trời mình convert phim HD = Jet audio plus 8.x add sub coi rất ok ko hề có hiện tượng ấy, chỉ có điều phim dài thoát ra nó ko nhớ lại đoạn cũ như v51 gốc thoi ah
đúng là chuyển cảnh ko = bản c6 v20.42

Chỉnh sửa cuối:

LastKnight

trong photo all coi thì kô full size,vào quản lý file mới coi full size đc,mặc dù mấy bản trc coi bình thường.Với lại có clip nó kô cho mình wa nhanh nữa O_O...wa là đứng..anh Mathanh xem lại trình coi phim giùm anh em nghen ^^

vutaikt

khi cook xong các bản cfw c6 n97.các bạn phải để cho trìnhphát video(realplayer hay ttvideo) load khoảng 45p sau thì mới ko giật.hay là có tiếng nhưng giật hình ...
Mình đã test trên các cfw đó vài lần rồi. Để load video 1 lúc sau thì phát ngon ơ.. Dùng cfwc6v20.41 thì cái ttvideo nó nhớ lại đc đoạn video mà mình đang xem như fw gốc 5800.còn n97 thì ko...
Test trên bản fw gốc 5800 thì sau khi jaf mà nó load video vù vù xem ko giật tí nào (k fải đợi như cfwc6 97)...

mathanh

muốn pots được symbian^3 vào 5800 thì phải có ai đó am hiểu về cái ecom 3.0 cái này quyết định chạy các hs khác nhau đó, và phải tìm được file nào quyết định hs để pats vào ecom 3.0

Status
Không mở trả lời sau này.