• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

ohannguyent

mình nhận được mấy tin nhắn yh của các men tránh móc đủ điều về flashlite4 , người thì nói cho em xin cái flash đó người thì nói dạo này lên mod khó gặp quá, người thì nói lên làm mod dạo này chảnh nha,trời ơi vv.vv..... đủ điều......

nói thật mình cũng trích ra từ N8 thôi, bản cook của mình up trên diễn đàn mình còn chưa được tích hợp flashlite4 mà. sao lại có thể trách mình, các bạn cứ tách từ các bản cook ra nhé

hôm nay mình sẻ úp bản tích hợp flashlit4 cho 2 dòng core v51 và core v52

củng lưu ý các bạn, ai đang dùng v51 thì cứ dùng v51, đừng nhảy lên v52 nha, vì không biết core v52 có dùng được không (core v52 là của MOKIA)

đừng tránh những câu vô lý nửa nha, có lẻ sau bản này mình sẻ bỏ của chạy lấy người luôn quá, sẻ không khoe những gì mình tách ra được từ dòng Symbian^3

híc, lâu wá mới thấy bác lên tiếng, làm ae sốt ruột wá. Mạn phép cho tui add nick bác, vì có nhiều điều cook mod fw muốn trao đổi. Sorry bác nha!
Đừng bỏ của chạy lấy người nha! Mathanh mà bỏ 58x thì còn ai mang những trải nghiệm mới cho em nó nữa! Đừng giận ae nha, ai củng muốn khám phá, tìm tòi, học hỏi cả thui mà!

Chỉnh sửa cuối:

concuarangme

cụ thể hơn trang web bạn đưa dc k? nó chỉ cho mình pik tên file ùj sao mà sửa? có thể hướng dẩn cho mình k?

trong các file này có quy định các hình nào sẽ bay trong màn hình home, có những file sẽ quy định hiệu ứng menu, chuyển cảnh....nếu bạn muốn tìm hiểu thêm thì down C++ về, mở các file = chương trình này và xem nhé.

quydzamta

mình nhận được mấy tin nhắn yh của các men tránh móc đủ điều về flashlite4 , người thì nói cho em xin cái flash đó người thì nói dạo này lên mod khó gặp quá, người thì nói lên làm mod dạo này chảnh nha,trời ơi vv.vv..... đủ điều......

nói thật mình cũng trích ra từ N8 thôi, bản cook của mình up trên diễn đàn mình còn chưa được tích hợp flashlite4 mà. sao lại có thể trách mình, các bạn cứ tách từ các bản cook ra nhé

hôm nay mình sẻ úp bản tích hợp flashlit4 cho 2 dòng core v51 và core v52

củng lưu ý các bạn, ai đang dùng v51 thì cứ dùng v51, đừng nhảy lên v52 nha, vì không biết core v52 có dùng được không (core v52 là của MOKIA)

đừng tránh những câu vô lý nửa nha, có lẻ sau bản này mình sẻ bỏ của chạy lấy người luôn quá, sẻ không khoe những gì mình tách ra được từ dòng Symbian^3
Haizz, cũng khổ cho bro, thui thì bro cố gắng vì sự nghiệp của 58xx mà bỏ qua cho mấy đứa ko có não để suy nghĩ ấy đi, đời mà...có ngưòi cũng tế nhị, lịch sự, biết suy nghĩ...cũng phải có đứa ko biết suy nghĩ,chỉ thix ăn sẵn và ngưòi khác services mình thôi:))

Khoaaaa

Active Member
Hixhix,cả anh thanh mà củng đi nửa thì 5800 vứt mất,mọi người ai củng biết anh đả hy sinh và đóng góp thế nào,3người trách thì 300 người khen,3chưa ổn thì 300 tuyệt vời,đừng bỏ ae dc ko a

cho em hỏi muốn lên v52 fải flash trước bản gốc của nokia rồi flash lại bản của a hả

mathanh

Hixhix,cả anh thanh mà củng đi nửa thì 5800 vứt mất,mọi người ai củng biết anh đả hy sinh và đóng góp thế nào,3người trách thì 300 người khen,3chưa ổn thì 300 tuyệt vời,đừng bỏ ae dc ko a

cho em hỏi muốn lên v52 fải flash trước bản gốc của nokia rồi flash lại bản của a hả

đừng lên v52 , không có gì cả..... vì nó đâu phải 5800 nửa đâu, mà lên. v51 dùng cho chắc ăn

mrquyen1993

không tìm thấy

chán nhỉ bác mod hộ em cái đc ko cái đấy nhìn đơn giản chứ nó ko nặng như mấy cái hiệu ứng bây h
mà bác xem thế nào gửi cho a e flash4 để cook cái ấy nhỉ:-?

Chỉnh sửa cuối:

viet19137

tích hợp flashlite4

Bro nào test rồi cho hỏi chút , có xem phim online được ko :D
Máy tính ở nhà hỏng muốn jaf quá mà ko jaf được _ _"

tieutieumy

đừng lên v52 , không có gì cả..... vì nó đâu phải 5800 nửa đâu, mà lên. v51 dùng cho chắc ăn

cho e hỏi chút bản cập nhật 15-12 ở trên vẫn xài bộ phối hợp của a luôn àh.hay là xài bộ phối hơp gốc vậy mong a chỉ giúp

mrquyen1993

flash life 4 sao em down clip trên youtube và mp3.zing copy vô thẻ nhớ lại ko chạy đc nhỉ

Grindelwald

flash life 4 sao em down clip trên youtube và mp3.zing copy vô thẻ nhớ lại ko chạy đc nhỉ

conver đi bác....mà các bro ơi bản 15/12 tải cái nào thế,seo em ko thấy bản phối hợp nhỉ...lại còn cỏe v51 với v52 là thế nào chỉ giùm em cái,thank!!!:p

Chỉnh sửa cuối:

concuarangme

clip trên web thường được convert theo 1 chuẩn riêng, còn đt cũng có 1 chuẩn nén riêng, vì thế bạn nên convert theo chuẩn đt thì xem mượt và ít lỗi hơn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

conver đi bác....mà các bro ơi bản 15/12 tải cái nào thế,seo em ko thấy bản phối hợp nhỉ...lại còn cỏe v51 với v52 là thế nào chỉ giùm em cái,thank!!!:p

- bạn muốn lên v52 ==> down core v52 + dùng core v52 và jaf
- trung thành với v51 ==> down bản v51 (15/12) + bộ phối hợp cũ of bản noel cũng được.

Chỉnh sửa cuối:

vnhuy09

cho e hỏi ngoài lề chút ,hình như anh thanh có cửa hàng điện thoại thì phải, nếu d8u1ng thì còn cây 5800 nào không

langthangtronkiep

mình cũng như bạn,dùng xem mp4 bị lỗi,đã quay lại bản cũ coi ok ngay.

Mình ít coi mp4 lắm, toàn dùng SM converter chuyển sang avi thôi. Hôm qua ngồi mài mò mãi mới biết lỗi out SM là do tên file, ngồi đổi lại mấy chục tên file mới chạy được, trong khi đó máy E63 của thằng bạn chạy vèo vèo, mà rõ ràng la tên file của mình giống hệt của nó :-?

langthangtronkiep

cập nhật 15-12-2010, dùng ổn định luôn nha sẻ không cập nhật nửa

tích hợp flashlite4
tích hợp các code video, audio (không có code avi)
icon N8
theme góc 5800 4 bộ, thay đổi icon thanh music bar
loại bỏ e-mail c6 vì dễ gây lổi, thay vào đó là NokiaEmail_S60_5_00.sisx nếu không dùng thì có thể tự xoá bỏ luôn
còn những thứ khác giống các bản cook khác

Bác Thanh cho mình hỏi 1 chút nhe: Flash 4 thì có thể xem video + nghe nhạc online được ko? Mình muốn xóa bớt themes thì có thể xóa đi những themes nào? Mình định cóp nguyên bộ 5 theme Nseries 1-5 từ bản cá nhân của bác qua và xóa hết các theme gốc được ko? Thanks bác nhiều;;)

concuarangme

Bác Thanh cho mình hỏi 1 chút nhe: Flash 4 thì có thể xem video + nghe nhạc online được ko? Mình muốn xóa bớt themes thì có thể xóa đi những themes nào? Mình định cóp nguyên bộ 5 theme Nseries 1-5 từ bản cá nhân của bác qua và xóa hết các theme gốc được ko? Thanks bác nhiều;;)

- Bản 15/12 nghe nhạc online từ mp3.zing.vn không được, các trang khác thì chưa thử.
- Bạn có thể xóa all các theme nhưng trừ 1 theme này không được xóa 101f84b9

quydzamta

clip trên web thường được convert theo 1 chuẩn riêng, còn đt cũng có 1 chuẩn nén riêng, vì thế bạn nên convert theo chuẩn đt thì xem mượt và ít lỗi hơn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

- bạn muốn lên v52 ==> down core v52 + dùng core v52 và jaf
- trung thành với v51 ==> down bản v51 (15/12) + bộ phối hợp cũ of bản noel cũng được.

concuarangme cho mình hỏi cái này. theo như cái dòng bôi đỏ của bạn...thì mình tự hiểu như vậy xem có đúng ko nha : giờ 58xx của mình đang là v51 mà mình mún dùng bản CFW của mathanh thì mình phải down " Bản phối hợp + core v51 " rùi JAF là OK hả ???? Hay là chỉ phải lên navifirm down FW v51 trên navi rùi chỉ cần thêm cái " core v51 " của mathanh và JAF thôi ??? Cái nào mới đúng ??? Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.