• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

kinhluanvan

Bác MaThanh cho mình hỏi tí xíu : 5800 của mình đã lõ lên V52 ,bây giờ mình muốn úp lên theo bảng 97 Mini của MaThanh có phải là mình làm như sau :
1.Tải dùng Core V52 về.
2.tải bảng phối hợp về.
3.Sau đó chép vào RM -356 sau đó Jaf.
Mình chờ đợi bảng Cook V52 này lâu lắm rồi đó,bác MaThanh hồi âm nhanh dùm mình nhé.Minh cám ơn rất nhiều!

ohannguyent

Bác MaThanh cho mình hỏi tí xíu : 5800 của mình đã lõ lên V52 ,bây giờ mình muốn úp lên theo bảng 97 Mini của MaThanh có phải là mình làm như sau :
1.Tải dùng Core V52 về.
2.tải bảng phối hợp về.
Mình chờ đợi bảng Cook V52 này lâu lắm rồi đó,bác MaThanh hồi âm nhanh dùm mình nhé.Minh cám ơn rất nhiều!

dùng core v52
core v52
tải hai cái trên về, paste vào RM-356 và jaf.

boy_friend

ở trong private\200113dd\content lấy từ rofs2 gốc của N97mini có 2 folder 0196 đều có file matrixmenudata.dtd vậy phải lấy file nào để thay vào rofs2 để cài themes full icon vậy các pro??????

LastKnight

có pro nào hảo ý làm giùm cái menu 4x4 giùm em với :( coi hướng dẫn rồi mà sợ kô dám làm....cũng kô hiểu mấy nữa..nếu anh mathanh bận rồi thì mấy pro làm up lên cho anh em ai thích dùng menu 4x4 xài....Please! :(

quydzamta

có pro nào hảo ý làm giùm cái menu 4x4 giùm em với :( coi hướng dẫn rồi mà sợ kô dám làm....cũng kô hiểu mấy nữa..nếu anh mathanh bận rồi thì mấy pro làm up lên cho anh em ai thích dùng menu 4x4 xài....Please! :(
Làm thì cũng làm dc rùi, nhưng khi đóng gói thì nó lại báo lỗi khi đóng gói ROFS...cũng chả biết nó bị lỗi gì ở đó nữa :p, đành đợi mấy cao thủ trả lời hihi

1.Tải dùng Core V52 về.
2.tải bảng phối hợp về.

tải hai cái trên về, paste vào RM-356 và jaf.

Kinhluanvan thữ làm theo ohannguyent xem có dc cho v52 ko ???? Có gì update thông tin cho ae lỡ up lên v52 biết có dc ko nha :)

Khoaaaa

Active Member

đúng rồi,pro nào hảo tâm làm dùm đi,dc thì bỏ luôn cái matrixmenu luôn thì hay wá,ko có điều kiện nên mới fải nhờ thế này

fl4 coi fim đả wá,mượt như tơ vậy,vừa xem xong bộ ''tân ỷ thiên...'' ,đả thiệt,thank anh thanh nhìu nha

quyen751

ai biết cách fix giùm mình k? mình mod munu 4x5 và music v52 + lời bài hát vào bản v51 của a mathanh, jaf thành công nhưng lại lỗi trình nghe nhạc k bật lên dc :((. lỗi ở đâu thế mấy pro giúp với

pagend

bạn đừng cook lời bài hát vào chạy bình thường thôi còn muốn có lời thi chép vào c

thanhhaifire

http://mega.1280.com/file/CNT8YA9LZ3/
bỏ vào JAF ra menu 4x4 ngay !

@caotuanan : nếu xài matrixmenu gốc thì sẽ ko có icon cho Tools, Hack, ofice, media đúng ko bro ? thế thì tạo newfolder nhìn xấu quá !
@quyen751 : lời bài hát cho vào c nhá bạn, cho vào rom sẽ lỗi

mathanh

@caotuanan : nếu xài matrixmenu gốc thì sẽ ko có icon cho Tools, Hack, ofice, media đúng ko bro ? thế thì tạo newfolder nhìn xấu quá !
@quyen751 : lời bài hát cho vào c nhá bạn, cho vào rom sẽ lỗi

bạn tìm bài viết CFW c6 n97mini cho 5800 tìm bản cook cuối cùng của bài đó lấy bản cook đó bung ra lấy thư mục 200113DD bỏ qua bản này sẻ full các mục trên, nhớ xóa file matrixmenudata.xml trong thư mục Data của bản mini này nha. Rồi mới đóng gói lại.
Còn không thì làm theo cách đơn giản nhất là chép file matrixmenudata.xml của bản trong bài Fw c6 n97mini vào c/Private/200113DD/content/ rồi khởi động lại ĐT là xong

kinhluanvan

Minh đã up xong rồi,Phê cực kỳ luôn.Các anh em nào đã lên V52 mau mau up len đi.Heheheh.Nhớ cám ơm bác MaThanh nhé!

Khoaaaa

Active Member

ý bạn là menu 4/4đả có nhưng chưa làm vụ full icon vẩn chưa dc hả,tiếc nhỉ,
mình ko có máy tính chứ ko...,mà file nặng wá củng khó cho các bạn

sẳn tiện thông báo out tv bình thường rồi nha,để mình test lại c2z nửa thôi

vutaikt

anh mathanh ơi. Em cok bản v51 15/12 sao kết nối tv out ko có tiếng mà chỉ có hình thuj.......

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 43 minutes:

đã úp lại bản 15.12 v51 cho 2 máy khác nhau ,kết quả tivi out ko có tiếng và chỉ có hình.......
Chài aj biết cách khắc phục ko..

Chỉnh sửa cuối:

concuarangme

mathanh cho mình hỏi là bản 15/12 này mình xóa hết theme chỉ để lại theme gốc 101f84b9 nhưng không jaf lên được vậy mathanh, giúp mình với nhé. tks

ducthanh2603

bác mathanh cho em bản cài cua flashlite 4.0 ở trên phát.em vẫn đang dùng bản lai c6. em có cài vô được không?

vdthuan

Minh đã up xong rồi,Phê cực kỳ luôn.Các anh em nào đã lên V52 mau mau up len đi.Heheheh.Nhớ cám ơm bác MaThanh nhé!

Mới sáng sớm đã up rồi, nhanh vậy, có thật phê không đấy, mình jaf theo nghe.

Status
Không mở trả lời sau này.