• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW NOKIA 5233 V50

anhphu18

vurain ơi, có cách nào đưa ovimap vào 5233 gốc không, mod thêm hoặc cài đặt cũng được.

hoaiphiung

a vurain oi! bản nầy pin xài đc nhiêu ngày vậy a..có icon cảm xúc trong tin nhắn không anh...

anhphu18

ovi map được tích hợp là versiọn bao nhiêu vây bác
lỗi out khi vào chủ đề, bác coi lại giùm em
với lại bác cho em xin cái theme trắng dạng sis

Chỉnh sửa cuối:

Luu_Tan_Vu

ovi map 3.4 vào chủ đề có bị gì đâu nhỉ.
cái theme trắng đó là theme nokia white của c6 đó

Luu_Tan_Vu

anhphu18

em vào mục chủ để thì bị out ra phần cài đặt, để em flash thêm phát xem sao.

anhphu18

sao tui cài phần mềm mà nó ko thấy icon ở mục ứng dụng mà đi đâu hết mất tiêu mà tìm không thấy icon của nó đâu nhỉ. hy vọng ông làm lại bản sau xóa hết các file không cần thiết như my nokia, about,...

Chỉnh sửa cuối:

anhphu18

đào mộ, vurain từng hứa làm cho mình cái fw gốc mà bây giờ chắc ko đc nữa rùi, huuhuu

trancongtupc

Bác nào co app âm lich cho 5233 V50 không. Mình cho app âm lịch của 5800 vào không được. Jaf xong máy không khởi động được

anh_boy_tth

cho e hỏi muốn can thiệp vào Icon thì phải làm thế nào? Vd mình muốn add icon N8 vào thì phải làm sao ạ?

Luu_Tan_Vu

cho e hỏi muốn can thiệp vào Icon thì phải làm thế nào? Vd mình muốn add icon N8 vào thì phải làm sao ạ?

Muốn thay icon mặc định của CFW bạn phải thay các file *.mif tương ứng của 1 bộ icon ( hiện nay có bộ icon N8 hoặc Anna ) vào rofs2 của bạn.
1- Bung rofs2 của bạn ra.
2- Search trong rofs2/resource/....tất cả các file *.mif rồi copy riêng ra 1 thư mục ngoài Desktop PC.
3-So sánh thư mục vừa rồi với thư mục resource của bộ icon kia ( bộ mà bạn muốn dùng để thay vào đó ).
File nào nằm ở bộ icon mới mà giống với bộ icon cũ thì giữ lại.
File nào không giống thì xoá đi.
4-Lại bung rofs2 của bạn ra ném cái bộ icon mới vừa được edit (xoá bỏ những file thừa) vào lại rofs2 theo đường dẫn thư mục tương đương.