• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW2.2 mới - Fix lỗi dành cho iPhone 1st!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

SONGTRONTINH

anh SON ơi ...danh bạ chỉ hiện thị những tên mình mới nhập thôi...còn danh sách backup vẫn không hiện

sonpham1102

bởi vì cái Swaptunes mình cài lại qua cydia, vẫn bị lỗi, cứ nhấp vô là thoát ra

Cái Swaptunes nó chỉ làm nhiệm vụ lật phân vùng ổ đĩa thôi nên nhấn vào thì khoảng 2 giây là nó ra và đã làm nhiệm vụ lật phân vùng rồi mà!

===
bsnobita:
Cái 2G up lại chỉ thêm lại cái Fix lỗi hiển thị tên thôi không thay đổi gì đâu!
===

thanhlapvn

Vậy thì chỉ cần làm theo hướng dẫn vừa rồi chép đè (PhoneNumberTemplates-1st.zip)‎ của anh khỏi up lại phải không anh Sơn?

Chỉnh sửa cuối:

sonpham1102

Vậy thì chỉ cần làm theo hướng dẫn vừa rồi của anh khỏi up lại phải không anh Sơn?
Đúng rồi!
Chẳng qua nó là kế hoạch để mọi người tập vọc thôi!
Hiện mình đang làm gác cổng cho chủ topic để trả lời các bạn!
Nếu các Bạn muốn đưa các tài liệu vào như PDF, DOC, XLS... để đọc thì nên dùng DiskAid và vào Root rồi vào Private/var/mobile/Documents/ Tạo lên một thư mục tên mình và up kéo thả các tài liệu vào đây rồi vào ứng dụng DOCS mà đọc luôn...Zoomin và Zoomout thoải mái nhé!

thanhlapvn

Anh sơn ơi cài games *.app nhưng không hiển thị trên menu phải làm sao đây anh?file PhoneNumberTemplates-1st.zip down về unzip có cả hai thư mục trong chọn file trong thư mục nào vậy anh?
bộ gõ thì ok rồi có điều xưa nay chưa gõ theo kiểu telex mà theo vni,có giải pháp cho vni không anh?

Chỉnh sửa cuối:

trancuti

Làm ơn chạy xong thì vào bật bàn phím tiếng Nga lên và vào trong Notes xem gõ tiếng việt và Font có ngon không để mình rút kinh nghiệm nhé!
Mình sẽ hướng dẫn mọi người dùng một công cụ gọi là DiskAid để vọc ngay sau đây! Đợi thao tác chụp ảnh màn hình đã! Hi..hi...
Xin hỏi đồng chí là bộ gõ này có xuất sứ từ đâu đấy?

tiennguyenduc

Chao ban Son
Minh da up 2.2 beta moi , check lai van bi loi auto correct off, thu nhieu cach van khong duoc. Mong ban chi giao

vtp9x

Trong các bản FW custome bản này khá hay :)). Nhưng những bản FW custome cho 3G word thì máy thường bị mất sóng, có máy mất sóng luôn vã mồ hôi với nó mới khắc phục được. Mong rằng bản mới ra sẽ tốt hơn. thanks all

Chỉnh sửa cuối:

sonpham1102

Chao ban Son
Minh da up 2.2 beta moi , check lai van bi loi auto correct off, thu nhieu cach van khong duoc. Mong ban chi giao

Mình không hiểu bạn hỏi gì nữa! Mình đã bỏ lỗi Autocorrect vĩnh viễn rồi nên bạn không thể on lên được đâu nhé!

sonpham1102

Trong các bản FW custome bản này khá hay :)). Nhưng những bản FW custome cho 3G word thì máy thường bị mất sóng, có máy mất sóng luôn vã mồ hôi với nó mới khắc phục được. Mong rằng bản mới ra sẽ tốt hơn. thanks all

Việc 3G Lock mất sóng thường là do XSIM còn 3G World thì cần xem lại chút vì nhất là mạng Vinaphone vô cùng chuối đó mặc dù mình đã nhúng 1 ứng dụng Refresh sóng liên tục. Chiều nay bọn mình phát hành luôn ứng dụng Fix lỗi dứt điểm cho 3G và nới rộng Call History lên 1000 nhé!

zxcvasd

bản này khác bản 2.1 cus chỗ nào vậy bạn ? (mình không quan tâm lắm tới mấy cái app thêm vào, ý mình hỏi là độ ổn định, fix lỗi --- vì con 2G 8G của mình chạy 2,1 cus sau mấy ngày rất ok thì thường xuyên mất sóng, để chút / vài ngày lại có lại & dùng tiếp rồi mất trở lại ). Bản 2.2 cus này có fix gì về hệ thống không ?

:D theo bạn từ TT qua đây, rất cảm ơn vì tinh thần chia sẻ hết mình của bạn.

sonpham1102

bản này khác bản 2.1 cus chỗ nào vậy bạn ? (mình không quan tâm lắm tới mấy cái app thêm vào, ý mình hỏi là độ ổn định, fix lỗi --- vì con 2G 8G của mình chạy 2,1 cus sau mấy ngày rất ok thì thường xuyên mất sóng, để chút / vài ngày lại có lại & dùng tiếp rồi mất trở lại ). Bản 2.2 cus này có fix gì về hệ thống không ?

Nếu không Fix lỗi thì A, E nghiên cứu và chia sẻ làm gì bạn ơi!
Mình thì chưa từng gặp trường hợp như bạn nói nhé!

thanhvan229

Cái j cũng có lổi hết. A Sơn nghiên cứu để fix lổi và chia sẻ cho ae. Còn máy của bạn chắc là bị khác ko phải phầm mềm đâu

yandi

muốn up cái fw của bạn ghê nhưng cứ bị lỗi 1600 liên tục,đã tra các cách vẫn ko dc.

sonpham1102

muốn up cái fw của bạn ghê nhưng cứ bị lỗi 1600 liên tục,đã tra các cách vẫn ko dc.

Bạn cần đọc kỹ
Hướng dẫn nhanh mọi người Restore:

TH1: Đang ở 1 bản Custom bất kỳ thì chỉ việc Backup dữ liệu rồi sau đó cắm vào itunes 8.0 trở lên và nhấn SHIFT+RESTORE thôi nhé!
TH2: Đang ở 1.1.4 thì chỉ cần chạy Bootneuter rồi làm tiếp bước như TH1.
TH3: Đang ở 1.0.2 - 1.1.3 thì chỉ cần lên 1.1.4 gốc rồi dùng Winpwn2.0.0.4 chạy Bootneuter và lên luôn như TH1 nhé!
TH4: Nếu đang ở FW 2.1 Gốc thì hãy dùng giải pháp chạy QuickPwnGui2.1 để Jailbreak một lần để tránh lỗi 1600 hoặc lỗi 6 rồi thực hiện TH1 nhé!
=====
Của bạn đang rơi vào tình trạng TH4 đó.

tamtran288

Cám ơn Bác sơnpham đã chia sẽ FW của bác thật tuyệt vời,Khi mình update lên xong có 2 vấn đề nhờ bác chỉ giáo dùm...

1:là cái phần mềm VLC4IPHONE thì mình có vào tìm trong Cydia mà kô thấy và có Search cũng kô tìm thấy trong Cydia.

2:là Ilog chỉ là bản DEMO thôi phãi kô bác?và chỉ xài dc 5 ngày thôi phãi kô bác sơn :( ?

Cám ơn bác sơn thật nhiều...!!!

[ Xin lỗi và ghi chú: Phần mềm VLC, iLog, Lockdown mình đã nhúng sẵn và nó bị văng ra thì mọi người chỉ cần vào Cydia và cài đè là xong! Xin lỗi mọi người vì bất tiện này nha!]

Chỉnh sửa cuối:

Amando

Em thấy bác có thể chưa add source cua HHVN vào nên ko có VLC4IPHONE. Bác hãy add http://iphone.handheld.com.vn/cydia vào là có liền. Còn cái Ilog thì add source http://zacklyn.110mb.com vào Installer kiếm nó là ok
Tiện đây e xin cám ơn bác Sonpham và to IPSHN lun e theo bác bên TT lâu rồi nay bác chuyển nhà cũng chuyển theo lun:D

Chỉnh sửa cuối:

tamtran288

Em thấy bác có thể chưa add source cua HHVN vào nên ko có VLC4IPHONE. Bác hãy add http://iphone.handheld.com.vn/cydia vào là có liền. Còn cái Ilog thì add source http://zacklyn.110mb.com kiếm nó là ok
Tiện đây e xin cám ơn bác Sonpham và to IPSHN lun e theo bác bên TT lâu rồi nay bác chuyển nhà cũng chuyển theo lun:D

Khi mình up lên cái FW custom của bác sơn là có sẵn 2 cái đó rồi,Mình làm theo cách bác sơn chỉ thì làm dc iLog, Lockdown.mà cái ilog là bản cho xài thử 5 ngày thôi nếu muốn xài tiếp thì phải mua :(

còn 2 source bác vừa đưa mình add kô dc....

Cám ơn bác đã hướng dẫn!!!

Chỉnh sửa cuối:

ThanhAn

mays soft free, caif bang Itune, nhung Iphon khong hien ra icon thi phai giai quyet lam sao nhi?( ko the viet tieng Viet duoc.xin loi)
minh muon cai 1 soft free bang itune de fix loi cai bang cydia xong vao no cu nhay ra!

Status
Không mở trả lời sau này.