• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW2.2 mới - Fix lỗi dành cho iPhone 1st!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

SONGTRONTINH

Sơn coi lại vụ này nha, có 1 số source như xsellize khi add vô bị lỗi bzip2 đó.... net thử cài cái unrar thì đã khắc phục dc, Sơn coi lại hen :)

không biết máy mình có bị không..bạn share cái unra đó cho mọi người với

mlxx_1977

Xin gửi tới A, E và toàn thể bạn bè bản mới chuẩn luôn!
Mời các Bạn Down bản mới nhất cho 2G về - Mình vừa cập nhật lúc 4h48 phút ĐÊM NAY KHÔNG NGỦ!

Mình sẽ mở riêng 1 topic nhưng để ngày mai vì bận quá!
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!

Hướng dẫn nhanh mọi người Restore:
TH1: Đang ở 1 bản Custom bất kỳ thì chỉ việc Backup dữ liệu rồi sau đó cắm vào itunes 8.0 trở lên và nhấn SHIFT+RESTORE thôi nhé!
TH2: Đang ở 1.1.4 thì chỉ cần chạy Bootneuter rồi làm tiếp bước như TH1.
TH3: Đang ở 1.0.2 - 1.1.3 thì chỉ cần lên 1.1.4 gốc rồi dùng Winpwn2.0.0.4 chạy Bootneuter và lên luôn như TH1 nhé!
TH4: Nếu đang ở FW 2.1 Gốc thì hãy dùng giải pháp chạy QuickPwnGui2.1 để Jailbreak một lần rồi thực hiện TH1 nhé!

Xin lỗi và ghi chú: Phần mềm VLC, iLog, Lockdown mình đã nhúng sẵn và nó bị văng ra thì mọi người chỉ cần vào Cydia và cài đè là xong! Xin lỗi mọi người vì bất tiện này nha!

Cho mình xin cái link đẻ down với, mail: iloveiphone68@yahoo.com. Cám ơn

net_10

không biết máy mình có bị không..bạn share cái unra đó cho mọi người với

vào cydia, search unrar để down về nha :)

Cho mình xin cái link để down bản 2.2 về dùng với, mình đang dùng bản 2.1 up lên từ 1.1.4, ( nếu ko post lên 4room được thì xin gửi về: iloveiphpone68@yahoo.com nhé).Cám ơn !

Cho mình xin cái link đẻ down với, mail: iloveiphone68@yahoo.com. Cám ơn

check kỹ các post trước... đâu đó sẽ có ;;)

TQHuu

Chào bạn thanhvan 229,

Cho mình link để down FW2.2 của Bac Sơn Phạm nhé.

Cám ơn nhiều.

Nhân tiện cho hỏi khi có FW 2.2 này thỉ chỉ cần Restore bình thường qua Itune 8 là OK hết, phải không bạn (Iphone của mình đang là 1.1.4).

Cám ơn nhiều
Lính mới
TQHuu

echvang

Chào bạn thanhvan 229,

Cho mình link để down FW2.2 của Bac Sơn Phạm nhé.

Cám ơn nhiều.

Nhân tiện cho hỏi khi có FW 2.2 này thỉ chỉ cần Restore bình thường qua Itune 8 là OK hết, phải không bạn (Iphone của mình đang là 1.1.4).

Cám ơn nhiều
Lính mới
TQHuu

Bạn PM cho mình mình gửi cho

echvang

To Sơn phạm

Anh Sơn à, em nâng lên 2.2 IPHN rồi. Cảm nhận thế này:
Các phần mềm ứng dụng chạy mượt, pin có vẻ lâu hơn.
Cydia thỉnh thoảng vẫn bị văng ra ngoài
Font chữ không đẹp bằng font gốc, đánh tiếng Việt thì các từ nào có dấu ngã (~) hiển thị xấu lắm anh ạ. Phần lịch sử cuộc gọi chưa được xử lý.
Anh xem thế nào nhé. Mà nếu anh bận quá thì tuyển em làm thư ký đi.

net_10

Font chữ không đẹp bằng font gốc, đánh tiếng Việt thì các từ nào có dấu ngã (~) hiển thị xấu lắm anh ạ. Phần lịch sử cuộc gọi chưa được xử lý.

Cydia của tớ ko thấy văng, lướt mượt mà....
Cái font neo tech công nhận xấu thiệt muh sao bà con cứ nhào vô dùng, net restore xong lại fải copy font của mình làm vào cho nó fê :D

echvang

Font

Cydia của tớ ko thấy văng, lướt mượt mà....
Cái font neo tech công nhận xấu thiệt muh sao bà con cứ nhào vô dùng, net restore xong lại fải copy font của mình làm vào cho nó fê :D

Bác cho hỏi cái. Làm thế nào để thay font khác vậy. Trước mình có down ở Cydia mấy font về nhưng không hiểu sao nó bị treo máy luôn, phải restore lại mất thời gian quá.

tieunho

Mình restore lên nhưng không thêm được contact mới, Huynh nào chỉ mình sửa giùm đi. Cám ơn nhiều

SONGTRONTINH

Sơn coi lại vụ này nha, có 1 số source như xsellize khi add vô bị lỗi bzip2 đó.... net thử cài cái unrar thì đã khắc phục dc, Sơn coi lại hen :)

font chử thỉ bạn có thể thay đổi mà...các bác dùng WINscp theo đường dẫn thay vào nhé /System/Library/Fonts/Cache/
cac ban tải font-a,font-b...bỏ vào theo như đường dẩn trên nhé...font này là font gốc đó

Chỉnh sửa cuối:

Kvyanh

Mình restore lên nhưng không thêm được contact mới, Huynh nào chỉ mình sửa giùm đi. Cám ơn nhiều

Có 2 cách, bạn thử làm nhé:
1. dùng Winscp, SSH-No-Wifi hoặc Disk-Aid set quyền 0777 cho 2 file trong AddressBooks theo đường dẫn: Private\Var\Mobile\Library\AddressBooks\
2. Sync contact với Microsoft Outlook.

net_10

Bác cho hỏi cái. Làm thế nào để thay font khác vậy. Trước mình có down ở Cydia mấy font về nhưng không hiểu sao nó bị treo máy luôn, phải restore lại mất thời gian quá.

cách đơn giản nhất là đổi font title để lừa iphone thui..... ;;) dùng mấy cái software chuyên về font là làm được à :)

DENPINSANGPDA

CẢM ƠN BÁC SONPHAM ĐÃ HẾT MÌNH VÌ ANH EM.
BẢN 2.2 BÁC MỚI UP LÊN BỊ LỖI SAU: CỨ RESTART LÀ RẤT NHIỀU BOOKMARKS ẨN HIỆN LÊN SPRINGBOARD.(BẤM GIỮ ICON ĐỂ DI CHUYỂN LÚC ĐÓ MỚI XÓA ĐƯỢC)
CÓ AI BIH NHƯ MÌNH KHÔNG?

bsnobita

hehe,rất tiếc là k.nghe nói a.Sơn chuẩn bị ra bản build mới,lần này chủ yếu là tối tối tiết kiệm pin,hồi hộp đợi xem!

emgalam

Các bác ơi em muốn cài ringtone cho FW của bác sonpham thì phải làm thế nào? em mới xài iphone nên emgalam các bác biết cách nào dễ nhất chỉ em với nhé . Thanks các bác nhìu nhìu;;)

thanhvan229

Các bác ơi em muốn cài ringtone cho FW của bác sonpham thì phải làm thế nào? em mới xài iphone nên emgalam các bác biết cách nào dễ nhất chỉ em với nhé . Thanks các bác nhìu nhìu;;)
bác tải cái chuông mà bạn cần chép vào đường dẩn sao
/private/var/stash/Ringtones là ok. chúc thành công.nhớ nên dùng winscp no wifi và nhớ là đuôi m4r nha.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.