• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

1) Bạn dùng gprs hay wifi để đăng nhập thế ? Thông báo đó cho biết máy không kết nối đc với máy chủ của yamee ! Bạn thử kiểm tra lại kết nối xem !

2) Mình đoán là bạn đang dùng Viettel và đang reply cho một (vài) thuê bao của Vinaphone phải không ? Mình cũng bị vậy nè ! Chỉ có 1 số duy nhất của vinaphone thôi mới tức chứ ! Chịu thôi :(:)((

Ý 2 thì mình hiểu rồi,thanks bạn nhiều.Còn ý 1,mình dùng gprs để đăng nhập nhưng vẫn không được,thậm chí chỉnh cả settings->security->MIDlet accounts->yamee và chọn mục "internet account" theo SEMC GPRS cũng vậy.
Mình thiếu kinh nghiệm về vấn đề mạng lắm,mong các bác giúp cho,thanks.

khoaku

Banned
Mình đang xài con G900, khi nhắn tin phím thăng cứ bị delay làm cho việc nhắn tin cực kỳ chậm, ví dụ nhắn cụm từ "a#a" để có từ "a a" (vì phím thăng là phím cách) thì nó lại thành "ab", vì thế khi gõ "a#" rồi phải chờ hơn 1s rồi gõ tiếp a thì mới không bị, có ai bị như mình không xin chỉ giùm cách xử lý, cám ơn nhiều!!

giga_speed85

Ọc cái này dễ ọt mà anh :)) Anh bật Xplore lên ( Chỉ xplore thôi nhá chứ SM thì chịu ) Dưới thanh Menu chọn Tools vào tiếp tap Configuaration. Đợi nó hiện lên cái bảng thì anh đánh dấu cả ba cái ô trống rồi thoát ra, nó sẽ hiện lên ổ Z là ổ ROM của máy (Read Only Memory) để lưu trữ các dữ liệu quan trọng của hệ điều hành UIQ và thông số liện quan.Khi các bạn Format lại HĐH thì tất cả dữ liệu trong Z sẽ đc chép đè lên ổ C nhằm khôi phục các cài đặt ban đầu khi ta chưa "đụng chạm" gì tới nó. Anh tìm theo link các file đã mất, copy lại rồi paste lại sang ổ C là xong :D
P/S: Trước khi tập Mod anh nên xem qua cái này :D
http://se-cafe.net/forum/showthread.php?t=8775
rất tuyệt bạn à!

rockdanh

Mình đang xài con G900, khi nhắn tin phím thăng cứ bị delay làm cho việc nhắn tin cực kỳ chậm, ví dụ nhắn cụm từ "a#a" để có từ "a a" (vì phím thăng là phím cách) thì nó lại thành "ab", vì thế khi gõ "a#" rồi phải chờ hơn 1s rồi gõ tiếp a thì mới không bị, có ai bị như mình không xin chỉ giùm cách xử lý, cám ơn nhiều!!

- tại sao không xài bàn phím ảo?
- bạn kiểm tra update lại firmware mới

duncan09

có ai xài g900 mà cài được opera min 5 beta ko? chỉ mình với may mình cài vô no cứ báo cannot install real file jar. mong anh em chỉ cho mình với tnahk nh

giga_speed85

Mình đã upFW mới nhất của G900 nhưng up xong vào phần duyệt Web nó báo lỗi"application couldn't be started" vào quickword, Quicksheet, Quickpiont, Quickmanager cũng báo lỗi như vậy, khắc phục như thế nào? liệu bản này đang lỗi? bác nào biết bản trước của bản R6K842 là bản gi thì chỉ dùm em với.

Nguyen_Minh

Mình đã upFW mới nhất của G900 nhưng up xong vào phần duyệt Web nó báo lỗi"application couldn't be started" vào quickword, Quicksheet, Quickpiont, Quickmanager cũng báo lỗi như vậy, khắc phục như thế nào? liệu bản này đang lỗi? bác nào biết bản trước của bản R6K842 là bản gi thì chỉ dùm em với.

Anh chạy lại seus 1 lần nữa xem. Chắc file tải xuống bị lỗi. Nếu vẫn ko đc anh gỡ seus ra cài lại xem có ok ko

namhung

các anh ơi cho em hỏi. em dùng máy khác bắn file sis vào G900. xong em vào fần tin nhắn để instal thì nó ko thể cài được. mà làm thế nào để khi nhận file qua blutoot thì nó save thành file như các máy bình thuong khac mà ko fai save thanh tin nhắn

namhung

à cho em hỏi. em cài ola chat vào G900. nhưng khi nào cần vào ola thì toàn báo là cần xem lại kết nối GPRS. muốn có GPRS để lên ola thì em cứ fải dùng opera có sẵn của máy để vào Homepage vina roi back ra vào ola thì ola mới ket noi dc là sao? sao các máy khác cài GPRS thì lúc nào cũng có thể kết nối đc vs các ung dung internet the? con G900 cu fai vao opera roi` moi co the xai dc cac ung dung do'

namhung

set ISO là thê nào vậy? cho em hỏi ở HN có đia chỉ nào uy tin cài lại phần mềm cho G900 tu Sing về ko? may em vào web TV, file word TV thì thành ô vuông? cda là j? chuyen CDA gw là thế nào vây?

Nguyen_Minh

set ISO là thê nào vậy? cho em hỏi ở HN có đia chỉ nào uy tin cài lại phần mềm cho G900 tu Sing về ko? may em vào web TV, file word TV thì thành ô vuông? cda là j? chuyen CDA gw là thế nào vây?

Cda có thể hiểu như phiên bản phần mềm. Nhìn vào cda, anh có thể biết phiên bản đt đã là mới nhất chưa. Cài pm ý anh là gì có thể nói rõ hơn ko? Change cda trong diễn đàn có bài hd rồi đó anh. Nhưng hình như ko có cho g7 và g9 :D

Posted via Mobile Device

vocuc2008

Cài đặt GPRS cho G900- Newbie cần giúp đỡ

Em vừa được tặng con G900 nhưng không biết cách nào để cài đặt GPRS cho nó cả. Em đã vào trang của SE để tải cài đặt về máy nhưng vào phần Internet wizard thì máy cứ báo lỗi là không kết nối được với mạng . Mong được các bác hướng dẫn thêm để khắc phục ạ. Chân thành cảm ơn các bác ^^

skyshort

nếu mạng mobi thì bác đăng ký gprs cho sim bằng cách soạn dk gửi 994.còn cài đặt cấu hình cho máy thì chưa có cấu hình cho G900,mình dùng cấu hình của P1i cũng được.Cài đặt cấu hình bằng cách soạn Gprs sp1i gửi 994.Bạn chỉ việc lưu lại cấu hình là xong.nếu nó đòi mặt khẩu thì bạn nhập 1234 nhé.cài đặt xong khởi động lại máy.chúc vui

vocuc2008

Em đã làm theo hướng dẫn như bác chỉ nhưng vẫn ko được bác ơi ! Vào internet wizard nó vẫn báo là không kết nối được với mạng để download về T_T

Nguyen_Minh

Đầu tiên máy anh phải có gprs
Dk gprs gửi 994
sau mới dùng internet winzard dc
Với phải đứng chỗ nào có sóng dt mới down dc
Posted via Mobile Device

geogiebush

sao con g900 gửi tin sms mà dài hơn 160 kí tự là nó gửi nhiều tin 1 lúc luôn:| người nhận thì nhận dc cùng lúc nhiều tin với cùng nội dung dài như nhau:S

nikko2804

Tôi có down mấy cái phần mềm quản lý như ADL, X-lore hay vài cái được mấy anh ở đây việt hóa nhưng khi cài vào máy g700 thì tất cả đều được thông báo là: "The package uses a protected uid" và không cài được.
Thêm nữa khi tôi cài mấy cái theme ở đây, theme thì ra bình thường nhưng khi mở FM lên không được và bị thông báo là
Dump file created
Application: FM radio
Reason code : BAFL
Reason number :4
Application closed
Có ai xài cái này biết cách khắc phục chỉ giúp, tôi tìm hồai ko có dòng P nên mua đại cái này xài mà thấy sao nó lung tung quá:(

con G900 của mình cũng bị tình trạng này! bạn nào biết chỉ mình với.