• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

Kid_sea

Các anh ơi cho em hỏi là máy G700 có cài được Tiếng Việt như G900 khồng ạ. Hôm qua em ra thê giới di động hỏi thì người ta bảo là máy này không cài được tiếng việt hix. Nếu mà dùng tiếng anh thì mệt lắm tại em chẳng biết gì về tiếng anh hết. ai đã dùng máy này rồi thì nói em biết với ạ tối nay là em lấy máy rùi

G700 giống y hệt G900 về phần language pack, hỏi anh NokuaN70 xem cái chỗ nào dụ ảnh cài tiếng việt cho G900 ấy, hôm trước nhớ đọc trong cái post nào của ảnh nói có chỗ nào dụ ảnh cài tiếng việt hoài đó =))

nhcuong278

Như vậy là cài được đúng không ạ. Vậy tối nay em qua thế giới di động thì cứ bảo họ cài cái languel gì đấy hả mấy anh
Posted via Mobile Device

Kid_sea

nếu ở SG thì bạn ra 104 Trần Đình Xu Q.1 hoặc 979 CMT8 Q.TB nhé, ở HN thì ra 33A TRẦN HƯNG ĐẠO Q.HK :), bạn ra TGDD nhiều khi bọn nó làm ăn quan liêu lắm, mà bọn đấy cũng chẳng có language pack đâu.

ngocdung413

Ra trần đình xu í. Tui làm zòi. Ngon lành. Chỉ tiếc là update firmware òi.:d Tính bữa sau ra kài lại. Mà nó tính phí. Lần trước tui đem con K810i ra bảo hành tiện kêu nó kài dùm. Thì nhỏ tiếp nhận máy dán vô con G900 of tui tờ giấy máy đang bảo hành rùi kiu tui đem sang bàn kài đặt fần mềm thì hok tốn tìn. Hì. Bác nào đi thử đi, koi bi nhiu, cho tui bík với để tui đi kài lại nữa.:d
Kòn việc này nữa. Trước tui xài con K810i nhắn tin xong trong fần tin đã gửi, tin nào gửi được là nó có dấu stick xanh ở biểu tượng tin nhắn thì bík tin nhắn gửi. Chứ kon G900 này ko bík sao để xem koi tn đã được gửi chưa. Bất tiện ghê... Bữa CN party nhóm, mà gửi tn đứa nhận được đứa ko làm bị chửi wá chừng. hix

nhcuong278

Em cám ơn anh kid ạ. Em ở sài gòn anh à. Nếu mà cài được tiếng việt thì em mua lun. Mà cho em hỏi luôn là mình mua máy này phải mua riêng thẻ nhớ hả anh
Posted via Mobile Device

nhcuong278

Ra trần đình xu í. Tui làm zòi. Ngon lành. Chỉ tiếc là update firmware òi.:d Tính bữa sau ra kài lại. Mà nó tính phí. Lần trước tui đem con K810i ra bảo hành tiện kêu nó kài dùm. Thì nhỏ tiếp nhận máy dán vô con G900 of tui tờ giấy máy đang bảo hành rùi kiu tui đem sang bàn kài đặt fần mềm thì hok tốn tìn. Hì. Bác nào đi thử đi, koi bi nhiu, cho tui bík với để tui đi kài lại nữa.:d
Kòn việc này nữa. Trước tui xài con K810i nhắn tin xong trong fần tin đã gửi, tin nào gửi được là nó có dấu stick xanh ở biểu tượng tin nhắn thì bík tin nhắn gửi. Chứ kon G900 này ko bík sao để xem koi tn đã được gửi chưa. Bất tiện ghê... Bữa CN party nhóm, mà gửi tn đứa nhận được đứa ko làm bị chửi wá chừng. hix

hjx anh ơi đấy là máy G900 thì ở tgdd có sẵn tiếng việt rùi. Em hỏi máy G700 cơ. Em hỏi tụi bán hàng thì nó bảo G900 có tiếng việt nhưng G700 thì không có cũng không cài được như thế đúng không ạ

Posted via Mobile Device

ngocdung413

ừa. Lúc mình mua thì nó có mỗi kái thẻ 128 đi kèm, hok xi nhê. Nghe đâu là G900 xài được thẻ 4 GB mà. Nhưng mình xài thẻ 2GB thấy chạy khá mượt. G900 hơn các dòng máy UIQ khác of SE là máy dáng đẹp chứ mình thấy diễn đàn mình kũng ít nói đến dòng này (so với các máy khác như P1, P990, M600...) có gì mình với bạn cùng hỗ trợ nhau, công nhận wa 4 đời máy of SE rùi tới con thứ 5 này là UIQ vọc sướng tay thiệt. her her

nhcuong278

Hix g900 thì cài được tiếng việt. Có ai dùng G700 mà dùng được tiếng việt không ạ
Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Chính xác là thẻ đi kèm cho G900 là 2G, tuy nhiên để giảm giá bán, một số nơi nó chỉ tặng thẻ dung lượng thấp. Ở SG để mua thẻ nhớ cho SE hàng chất lượng, thì các bạn có thể tham khảo website: KINGSTONVN.com để tham khảo giá và địa điểm bán hàng. Mình đã mua 2 cái thẻ M2 của nó rồi, chất lượng rất tốt, giá lại không quá cao.
Posted via Mobile Device

Kid_sea

Tất cả các vấn đề về phần mềm cũng như firmware giữa G700 và G900 đều y như nhau nên cho dù có thêm gói ngôn ngữ của G900 vào G700 thì G700 cũng hiển thị tốt. Bạn cứ đem máy ra Trần Đình Xu sẽ đc giải quyết vấn đề này. Thân.

Vấn đề về thẻ nhớ thì G900 và G700 support max 8GB (thông tin tại Sony Ericsson

nhcuong278

Hôm nay em ra thế giới di động sau khi xem xét 2 con G7 và G9 thì em quyết định lấy G7. G9 camera 5mp mà nhìn trông mờ chẳng gọi gì là vượt trội so với G7 hết. Nhưng được cái G9 có wifi lướt web khá nhanh. Tính đi tính lại thì em quyết định mua G7 vì tài chính không được dồi dào hjx mà mua ở thế giới di động mà nó không cho thẻ nhớ ( 128mb cũng không cho ) mà em mua thẻ 1gb là 280k như thế đắt hay rẻ hả mấy anh. Đây là lần đầu tiên em dùng sony thấy cũng được hj. À mà cái tiếng việt mọi người cho em hỏi là mình có tự cài được không hay là phải mang lên hãng mới được ạ
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Tiếng Việt cài cho G7 đc anh ạ. Lên bn trần hưng đạo hay sao ấy. Thẻ nhớ bt 2G 160 đến 180
Thẻ sony 980k 2G
Thẻ SanDisk 2G 450k
Posted via Mobile Device

Kid_sea

Hôm nay em ra thế giới di động sau khi xem xét 2 con G7 và G9 thì em quyết định lấy G7. G9 camera 5mp mà nhìn trông mờ chẳng gọi gì là vượt trội so với G7 hết. Nhưng được cái G9 có wifi lướt web khá nhanh. Tính đi tính lại thì em quyết định mua G7 vì tài chính không được dồi dào hjx mà mua ở thế giới di động mà nó không cho thẻ nhớ ( 128mb cũng không cho ) mà em mua thẻ 1gb là 280k như thế đắt hay rẻ hả mấy anh. Đây là lần đầu tiên em dùng sony thấy cũng được hj. À mà cái tiếng việt mọi người cho em hỏi là mình có tự cài được không hay là phải mang lên hãng mới được ạ
Posted via Mobile Device

Bạn đem máy ra trần đình xu cho nó cài tiếng việt (tốn phí), vấn đề thẻ nhớ thì giá như vậy cũng được rồi hàng scandisk bán tại Kingston cũng giá đó. Còn chuyện so sánh giữa G7 và G9 thì mình ko biết vì cũng chưa đc đụng đến con G7 bao giờ. Mình đang dùng G9, camera sau khi mod thì chất lượng tăng cũng đáng kể. Về phần wifi thì bắt sóng mạnh hơn iPhone 3G, đặt router chuẩn N tại tầng trệt và lên tầng 3 vẫn bắt được sóng rất mạnh.

ngocdung413

cho mình hỏi xí về mục GPRS of G900 đi. Sau lúc trước mình xài opera 5 vào net cực ngon. hok hỉu sao update firmware xong. kài gprs lại. thì chỉ trình duyệt of máy vào được chứ opera ko vào được nữa. hix

redipro

cho mình hỏi xí về mục GPRS of G900 đi. Sau lúc trước mình xài opera 5 vào net cực ngon. hok hỉu sao update firmware xong. kài gprs lại. thì chỉ trình duyệt of máy vào được chứ opera ko vào được nữa. hix

Bạn vào control panel-> security->MIDlet accouts->chon opera ở phần internet accout chọn ... wap :):):)

nhcuong278

Hix mấy bác ơi giúp em với tình hình là em đã đăng ký dịch vụ 3g của vinaphone nhưng khi vào trang tv.vinaphone.com.vn no bảo e phải chỉnh lại cấu hình mới đc. E gọi lên tổng đài vinaphone thì người ta hướng dẫn như sau vào menu cài đặt kết nối cài đặt phát trực tuyến ( em không biết cái này ở đâu ai chỉ giúp em với ạ) rùi sau đó chọn kết nối vnphone gprs chọn cho phép kết nối nội bộ ( cái này cũg k bít ở đâu ). Ai hướng dẫn giúp e với ạ. Cac a huog dan bang tieng anh nha,may e kg co tieng vjet
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Hix mấy bác ơi giúp em với tình hình là em đã đăng ký dịch vụ 3g của vinaphone nhưng khi vào trang tv.vinaphone.com.vn no bảo e phải chỉnh lại cấu hình mới đc. E gọi lên tổng đài vinaphone thì người ta hướng dẫn như sau vào menu cài đặt kết nối cài đặt phát trực tuyến ( em không biết cái này ở đâu ai chỉ giúp em với ạ) rùi sau đó chọn kết nối vnphone gprs chọn cho phép kết nối nội bộ ( cái này cũg k bít ở đâu ). Ai hướng dẫn giúp e với ạ. Cac a huog dan bang tieng anh nha,may e kg co tieng vjet
Posted via Mobile Device

Anh chọn control panel, chọn connections, chọn internet winzard cho nó tải cấu hình

Posted via Mobile Device