• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

anhvu2875

Nghe lời bác, em mới tháo cái vỏ sau của cái máy ra, chất lượng camera phải nói là cực good.
Bây giờ em đang băn khoăn giữa tháo kiếng ( sợ bụi bám vào ống kính camera ), và để nguyên. Không biết có cách nào làm kiếng trong hơn được không ta ( nhìn bằng mắt thường thông qua kiếng camera thấy mờ hơn hẳn ).

chính xác mình đang lưỡng lự có nên tháo miếng kính đó ra hay kg nè ??!?

victoriabmt

em có vấn đề muốn hỏi, ko biết con G900 của em bị gì mà ko cách nào xài được các soft như ola, opera trong khi vẫn vào web từ trình duyệt của máy được, lúc trước thì xài đc, lúc mang ra ANBA cho nó chạy lại phần mềm thì hết vào đc nữa, mong các anh giúp đỡ

laocai_city

mình cài mấy phần mềm UIQ vao p990i giờ thi ko vào đọc đc hộp thư đến nữa.ai pit chi minh với.giờ vào no báo not fount... infomation j đó chán wa' :(

ngocdung413

Con G900 of em chuyên trì liệt cảm ứng. chắc tại em mập wá, bỏ điện thoại vào túi wần nó bị ép (vợ em bảo thế) 3 lần thay trong hạn bh, h chuẩn bị thay tiếp đây. em nó mới 15 tháng tuổi. hix. Có cái nữa là wifi of cháu này chậm kinh

phamxuanphucuong

bạn nào cho mình hỏi địa chỉ sửa uy tín của sony ở tp hcm là ở đâu mình đang sài G900 máy mình bị liệt cảm ứng rùi giờ không bít phải làm sao nếu sửa thì hết khoảng bao nhiu và cho mình xin cái địa chỉ nhá

NokuaN70

Well-Known Member
104 Trần Đình Xu Q1 TPHCM.
Giá khoảng 560k. 
Rẻ hơn thì vô web Pinsac.net xem thử, chất lượng thế nào thì mình không dám đảm bảo.

phamxuanphucuong

104 Trần Đình Xu Q1 TPHCM.
Giá khoảng 560k. 
Rẻ hơn thì vô web Pinsac.net xem thử, chất lượng thế nào thì mình không dám đảm bảo.

mình cám ơn nha.Nhưng bạn ơi cho mình hỏi xí nha nếu mà sửa vậy thì đồng thời với việc thay vỏ phải không.mà ở trần đình xu thì chất lượng thế nào

NokuaN70

Well-Known Member
thay tại AnBa thì yên tâm hơn, vì đây là nơi ủy quyền của Sony. Thay cảm ứng cho con G900 phải thay nguyên mặt trước. Bạn nên gọi điện thoại hỏi coi nó có sẵn hàng không, đỡ mất công đi lại. 0839205060 gặp em Tú :D:D:D. Lên đó riết kết em này lun:D:D:D

victoriabmt

em có vấn đề muốn hỏi, ko biết con G900 của em bị gì mà ko cách nào xài được các soft như ola, opera trong khi vẫn vào web từ trình duyệt của máy được, lúc trước thì xài đc, lúc mang ra ANBA cho nó chạy lại phần mềm thì hết vào đc nữa, mong các anh giúp đỡ

ko ai trả lời câu hỏi của mình à :((

vnam_bka

bạn cũng giống của mình......chịu chết ko vào được mấy cái ola hay opera bằng gprs
có chăng chỉ vào được bằng wifi
chả hiẻu nứa.......cao thủ nào biết chỉ dùm em nứa
a con g900 của em con thỉnh thoảng bị đơ máy ảnh (có nghia ko vào được ấy)

NokuaN70

Well-Known Member
Để khắc phục triệt để lỗi không vào dc Camera bạn nên Update lại FW cho máy. Sẽ hoạt động tốt hơn.

vnam_bka

Để khắc phục triệt để lỗi không vào dc Camera bạn nên Update lại FW cho máy. Sẽ hoạt động tốt hơn.

bác ơi em mới dùng máy này nên ko biết up lại thế nào........
bác chỉ dùm em với
em tìm ko có phần cho g900 gì...toàn là p1 ...

NokuaN70

Well-Known Member
Vào trang chủ của SonyEricsson tải về phần mềm Sony Ericsson Update Service mới nhất về cài vào máy tính, chạy SEUS lên và làm theo hướng dẫn của SEUS là xong. Toàn bộ quá trình mất khoảng 20-30'. Cùng là SE xài HDH UIQ3 nên các thao tác Update không có gì khác nhau.

vnam_bka

cám ơn NokuaN70 ......em làm được rùi
các bác nào biết về lỗi gprs của g900 giúp em với....lúc được lúc ko ..
bùn muốn khóc

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn vào Control panel/ Connections/ Internet accounts chọn tab Groups/Edit chọn kết nối GPRS đang sử dụng và chọn Priority, chọn số 1 xong Save lại. Mấy hôm nay cũng đang đau đầu với một con G900, vô web bây giờ nó chậm còn hơn rùa, chắc phải SEUS em nó một phát... Nếu vẫn không dc nữa thì bạn kiểm tra lại xem sóng thể hiện có đầy không? Sóng yếu cũng ảnh hưởng tới kết nối GPRS.

chamnetchamnam

Để khắc phục triệt để lỗi không vào dc Camera bạn nên Update lại FW cho máy.

Chào bác NOKUA! CHo em hỏi tý bác nhé. Em xài G900! Hôm bữa sơ ý nên em nó lăn từ trên bàn vi tính xuống sàn. Híc ! Giờ em nó tưng tưng! Thỉnh thoảng bị restart máy, và màn hình bị sậm màu lại nhìn tối sầm, màu đậm hơn. Để 1 hồi có khi biến mất ko thấy nữa, màn hình sáng lại. Em vừa mới update firmware hôm qua nhưng vẫn vậy. Bác có kinh nghiệm cho em xin lời khuyên, có nên mang em nó ra tiệm không ạ. mang ra mất mấy ngày sau mới lấy về được

vnam_bka

Để khắc phục triệt để lỗi không vào dc Camera bạn nên Update lại FW cho máy.

Chào bác NOKUA! CHo em hỏi tý bác nhé. Em xài G900! Hôm bữa sơ ý nên em nó lăn từ trên bàn vi tính xuống sàn. Híc ! Giờ em nó tưng tưng! Thỉnh thoảng bị restart máy, và màn hình bị sậm màu lại nhìn tối sầm, màu đậm hơn. Để 1 hồi có khi biến mất ko thấy nữa, màn hình sáng lại. Em vừa mới update firmware hôm qua nhưng vẫn vậy. Bác có kinh nghiệm cho em xin lời khuyên, có nên mang em nó ra tiệm không ạ. mang ra mất mấy ngày sau mới lấy về được

bác lột trần em ấy ra.......xem thử chỗ nút khỏi động ây
còn rơi là tác động cơ học liên quan gì tới phần mềm đâu mà bác update firmware ........
em nghĩ lỗi ở nguồn thui.......
nếu ko đựoc thì bác.........

NokuaN70

Well-Known Member
@chamnetchamnam màn hình con G900 của bạn đã bị lỗi, bạn thử mở máy rồi điều chỉnh 5 cái pat đồng tiếp xúc. Nếu vẫn không cải thiện thì phải thay mới màn hình. Giá khoảng 500-560k. Màn hình là điểm dở nhất của con G900. Mình đã đi thay cho tên làm chung hết 3 lần.

kentv009

@chamnetchamnam màn hình con G900 của bạn đã bị lỗi, bạn thử mở máy rồi điều chỉnh 5 cái pat đồng tiếp xúc. Nếu vẫn không cải thiện thì phải thay mới màn hình. Giá khoảng 500-560k. Màn hình là điểm dở nhất của con G900. Mình đã đi thay cho tên làm chung hết 3 lần.

bác nokun vẫn bám trụ với UIQ 3.0 ak...em đã sang Androi rùi nhưng vẫn còn giữ lại UIQ g900 như là 1 kỉ niệm ^^