• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

classic_phuong

Ai dùng G700 thì giúp mình với

Chuyện là thế này mình muốn thay đổi icon cho máy nên đã xóa nhầm thư mục nào đó trong thư mục c:\resource\App. Nên bây giờ không thực hiện được thao tác tăng giảm âm thanh, hic 2 nút tăng giảm âm thanh bấm không có tác dụng j hết. Ai dùng G700 thì làm ơn cho em xin thư mục recourse trong ở c nha, đang cần gấp. Thank nhiều lắm.

Last edited by a moderator:

phamxuanphucuong

Chuyện là thế này mình muốn thay đổi icon cho máy nên đã xóa nhầm thư mục nào đó trong thư mục c:\resource\App. Nên bây giờ không thực hiện được thao tác tăng giảm âm thanh, hic 2 nút tăng giảm âm thanh bấm không có tác dụng j hết. Ai dùng G700 thì làm ơn cho em xin thư mục recourse trong ở c nha, đang cần gấp. Thank nhiều lắm. H

cái này mình không rõ lắm nhưng có 1 cách chắc chán là ổn đó là bạn up lại fimware đi là ok thui à

NokuaN70

Well-Known Member
Nếu mod Icon mà kg thực hiện dc thao tác tăng, giảm âm lượng thì không cần thiết phải Update lại Firmware đ̣âu bạn. Bây giờ bạn chỉ cần tìm một bộ Icon chuẩn cho G700 và copy lại, không dc nữa thì lôi tất cả từ ổ Z ra ổ C là ổn. Update FW chỉ thực hiện khi bị lỗi nặng thôi, không phải Update FW là giải pháp tốt nhất đâu.

classic_phuong

Nếu mod Icon mà kg thực hiện dc thao tác tăng, giảm âm lượng thì không cần thiết phải Update lại Firmware đ̣âu bạn. Bây giờ bạn chỉ cần tìm một bộ Icon chuẩn cho G700 và copy lại, không dc nữa thì lôi tất cả từ ổ Z ra ổ C là ổn. Update FW chỉ thực hiện khi bị lỗi nặng thôi, không phải Update FW là giải pháp tốt nhất đâu.
Hic vẫn không đc bạn, không đc mà máy twj nhiên chậm hơn nữa chứ. Bị lỗi Application closed Application EikAppUiseverThread Reason code EIKON-DIALOG reason number 5. Thật sự là póa tay rồi đó. Ai biết chỉ dzum mình đi

NokuaN70

Well-Known Member
Vậy thì phải Format máy lại thôi. Lần sau trước khi mod hay hack gì thì bạn nên Backup ĐT lại, nếu xảy ra lỗi thì Restore lại cho đỡ mất công.

classic_phuong

bạn chỉ mình cách format lại máy đi,cái này mình không rành cho lắm. Với bạn chỉ cho mình mã khóa máy luôn nha, mình master reset mà không pít mã khóa máy là j hết

shadow141206

bạn chỉ mình cách format lại máy đi,cái này mình không rành cho lắm. Với bạn chỉ cho mình mã khóa máy luôn nha, mình master reset mà không pít mã khóa máy là j hết

master reset, nếu là máy mua mới và chưa sửa đổii pass thì pass mặc định sẽ là 0000. Còn bạn muốn hard reset, khi ở màn hình standby, bạn quay bánh xe lên * xuống xuống * xuống *, chọn dòng thứ 3, nhập pass ... thế là xong !

NokuaN70

Well-Known Member
G700 thì bấm như thế này: <*>>*>* (trái <,phải >) rồi chọn Format Internal disk.

NokuaN70

Well-Known Member
Hình như bạn cũng đã mod luôn Startup Screen đúng không? Vì đã mod Startup Screen mà sử dụng lệnh Master Reset thì xảy ra tình trạng khởi động máy kg lên( màn hình đen, máy chỉ rung một lần, đèn bàn phím sáng) thì chỉ còn cách Update lại FW thôi chứ không còn cách nào khác. Theo kinh nghiệm xương máu của bản thân mình thì một khi đã mod Startup Screen thì TUYỆT ĐỐI không nên sử dụng Master Reset để giải quyết các lỗi do mod, hack. Mà hãy vào Service Menu để Format máy.
Update FW lại thôi bạn ơi. Mất khoảng 15-20 phút là xong.

classic_phuong

Máy mình còn tình trạng này nữa nà đó là tăng giảm âm thanh thì được nhưng mà không hiện ra, khi ra ngoài màng hình chính thì nhấn nút tăng giảm âm thanh thì nó báo lỗi rồi vào phần nghe nhạc tăng giảm không được nưa. Ai biết cách khắc phục thì chỉ mình với. G700

Sao ko ai giúp mình hết vậy nà

Last edited by a moderator:

victoriabmt

bác nào có danh bạ như iphone bản mới mà dow về xài phải nge gọi bình thường thì cho em xin chứ em tìm trên diễn đàn thì thấy có 1 cái nhưng mà không dow về đc.bác nào có thì cho em xin thanks nhìu

cái prcontacts ý hả bác, em cũng đang cần code mà ko có key T_T cái đó hay mà quản lý bản quyền chặt quá

cup5000

bản mod nào của cam g900 bạn chỉ mình với! mình mod bản cam năm...2008 thấy i như cũ! ah còn vấn đề camera các bạn ra chợ nhật tảo mua xát cái nắp lưng của n70 ( loại này nẳm sâu khó trầy) về nhà tháo ra lấy miếng nhựa! tháo g900 ra, tháo miếng nhựa bỏ đi rồi cắt mieg nhựa kia cho vừa rồi gắn vô! dán bằng keo 502 nhớ dán nửa tiếng rồi mới gắn vô nha! nếu kg hơi keo làm hư camera đó! đảm bảo đẹp! ah cho hỏi cái là loa trog của g900 nhỏ lắm phải hok sao loa trog của mình nhỏ xíu hà! đi ra đường nghe dt rất khó khăn, đã mod sound mod full rồi, ai chỉ với! nếu lỗi là do loa mình hư thì thay ở chỗ nào??

NokuaN70

Well-Known Member
Loa thoại của G900 tương đối lớn, bạn thử vệ sinh cái lưới che bảo vệ bên ngoài xem, bụi bám nhiều quá nó cũng ảnh hưởng tới âm lượng.

ongtieu

máy mình đang up firmware thì bị mất điện, giờ chạy fw lại không được nữa. làm sao chạy flash lại đây?

Son_Nguyen

máy mình đang up firmware thì bị mất điện, giờ chạy fw lại không được nữa. làm sao chạy flash lại đây?

Thử làm theo hướng dẫn ở đây xem sao bạn? Nếu ko được thì chỉ còn cách mang ra hàng nó có box chạy lại thì mới được thôi.