• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

{GBA Game} Dragonball Adventures HAy MiỄn ChÊ

momvip9

Khi chơi các game khác có bị tình trạng này không. Em nên test thử với một số game khác xem sao. Nếu các game khác chơi bình thường thì do game này không tương thích với PM còn nếu những game khác cũng bị như vậy thì lỗi là do PM. Em nên vô chỉnh lại một số thông số hy vọng sẽ chơi ổn. Anh đã test khá nhiều game và chơi rất OK, không bị lỗi.

lần đầu tiên em chơi game giả lập mà, các thể loại game khác em chạy ngon lành không sao cả, em sẽ test thử game khác coi có được không vậy, em nghĩ chắc không có chuyện game này không thích hợp với vbag được vì nếu thế thì chắc là sẽ nhiều người kêu, em sẽ test game khác và test cả bản 1.20 xem thế nào vậy

BuuPhucCT

Well-Known Member
lần đầu tiên em chơi game giả lập mà, các thể loại game khác em chạy ngon lành không sao cả, em sẽ test thử game khác coi có được không vậy, em nghĩ chắc không có chuyện game này không thích hợp với vbag được vì nếu thế thì chắc là sẽ nhiều người kêu, em sẽ test game khác và test cả bản 1.20 xem thế nào vậy

Không đâu em, thường thì những PM giả lập vẫn có những hạn chế của nó vì sẽ không được như chơi bằng máy GBA thật sự. Em nên test cả 2 bản là bản FULL và bản đăng ký xem bản nào OK hơn thì xài bản đó.

trunganh0412

Bac oi tro nay co phan 2 k vay?Choi cai nay ngan wa,moi het phan dau,phan sau neu co thi danh nhau suong hon faj bjt.Ma file save cua tro nay o dau vay?Co ai bjet k vay,
Posted via Mobile Device

hugdajkaz

Bạn ra phần tổng hợp những game giả lập của nouvo có hướng dẫn, mình ol bằng đt nên ko lấy link đc

Bác ơi e ko biết cài thế nào cả? Tìm phần này cũng chả thấy đâu cả T____T

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bác ơi e ko biết cài thế nào cả? Tìm phần này cũng chả thấy đâu cả T____T

Bạn theo link này sẽ thấy bài đầu tiên của nouvo.
link:http://pdaviet.net/showthread.php?t=50986
Bác down và cài PM giả lập Vbag theo hướng dẫn kèm theo. Sau đó mới down game này có đuôi .GBA rồi chép vào thư mục E:\Vampent\Gbaroms Hay E:\Data\Others\vBag.
Cuối cùng là mở PM vbag lên và chơi thôi.

vuhongdoanh

Posted via Mobile Devicecác bro chỉ cho em cách qua màn đoạn lão rùa dạy sôngôku chiêu "launching attack and pursuit attack" với,e chơi hoài mà chưa wa được(đoạn luyện tập với Krilin ấy).Thanks

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongnd

Posted via Mobile Devicecác bro chỉ cho em cách qua màn đoạn lão rùa dạy sôngôku chiêu "launching attack and pursuit attack" với,e chơi hoài mà chưa wa được(đoạn luyện tập với Krilin ấy).Thanks

mình hok nhớ kĩ đoạn đó lắm .
đại khái đoạn đó lúc nó yêu cầu mình phải thua, lúc yêu cầu phải thắng, lúc yêu cầu phải thủ, lúc yêu cầu đánh cho thằng krilin bay lên trời ...
bạn cố mò xem, mình qua lâu quá nên ko nhớ chi tiết ...

kenjilolip0p

đoạn này bác phải đánh hit combo cho nó bay lên trời đó bác

kenjilolip0p

Bac oi tro nay co phan 2 k vay?Choi cai nay ngan wa,moi het phan dau,phan sau neu co thi danh nhau suong hon faj bjt.Ma file save cua tro nay o dau vay?Co ai bjet k vay,
Posted via Mobile Device

có phần file save ở phím mềm bên trái đóa :D

nghebachkhoa

sao minh không cài được

toàn bị báo là không hỗ trợ.mình dùng 5320xepress mussic

ông nouvo ơi đăng dàn đi.đợi hồi âm lâu quá

chơi toàn màn hình trắng xóa àh

Last edited by a moderator:

danghoanquan

Thanks nouvu2372, Game chơi hay lắm, kiếm mãi mới ra 1 game mình thích! Chỉ tiếc là phá đảo hơi nhanh.
Bạn có phần tiếp theo không post cho anh em chơi với? ;;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thanks nouvu2372, Game chơi hay lắm, kiếm mãi mới ra 1 game mình thích! Chỉ tiếc là phá đảo hơi nhanh.
Bạn có phần tiếp theo không post cho anh em chơi với? ;;)
Hiện nay ở trang romulation.netcó rất nhiều ROM hay. Bạn chỉ cần vào tìm là sẽ có liền. Mình và Nouvu vẫn thường hay tìm game ở đó. thân.;)

kinken

em đang chơi game của VAG, but lâu lâu khi đang chơi thì nó hiện ra cái bảng đòi update rồi out ra lun, là sao vậy?
Mong các pác giúp em. thanks trưoc

BuuPhucCT

Well-Known Member
em đang chơi game của VAG, but lâu lâu khi đang chơi thì nó hiện ra cái bảng đòi update rồi out ra lun, là sao vậy?
Em đang xài bản Vbag mấy vậy. Bản 1.20 đã hết hạn use rồi nên phải nâng cấp lên bản 1.21 sẽ không bị lỗi nữa.:-?

xuanck

các bác ơi có những đoạn có của đỏ mình không vào được ah rùi mình co dùng được cân đẩu vân không trong box co mấy đồ nhặt được có dùng được không ai bít chỉ dùm

xuanck

bạn ơi có nhảy cao hay cưỡi cân đẩu vân được không mình bị dơi vào mấy cái hố không nhẩy lên được ai bí chỉ jup nhé

THCN

Vậy bạn dùng bản 1.25 này thử xem, mình chơi thấy ngon lành lắm!

THCN

cho mình hỏi làm sao kame đc vậy?

Bạn bấm giữ phím 8 chờ năng lượng lên đầy rồi bỏ tay ra thế là kamehaha thôi. Nhưng mà đòn kame này qua màn học với thầy rùa mới làm được nhe bạn!