• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

{GBA Game} Dragonball Adventures HAy MiỄn ChÊ

THCN

bạn ơi có nhảy cao hay cưỡi cân đẩu vân được không mình bị dơi vào mấy cái hố không nhẩy lên được ai bí chỉ jup nhé

Bạn bị rơi hố chỗ nào vậy bạn? Chụp cái hình post lên thử xem sao. Hình như mấy cái đồ mình lấy được chủ yếu là để tăng năng lượng và đòn đánh (ví dụ như đòn quay gậy như ý khi bấm phím 7...), còn cân đẩu vân chỉ dùng cho mấy màn bay trên không, không lựa chọn trong mấy màn khác được. Mình đã chơi xong game này (tiêu diệt picollo) rồi, rất hay, tiếc là quá ngắn!

Mr_Tommy

máy mình n86 mà ấn play mãi ko chơi đc hix :(. Hình như nó ko load đc hay sao mà ko tài nào vào game chơi đc hix2

Chỉnh sửa cuối:

THCN

máy mình n86 mà ấn play mãi ko chơi đc hix :(. Hình như nó ko load đc hay sao mà ko tài nào vào game chơi đc hix2
Ấn phím 1 hoặc 3 gì đó tùy theo key của chương trình vbag để vào game.

Posted via Mobile Device

Mr_Tommy

Ai bày cho mình làm sao đi qua chỗ đá lăn lăn ấy đc ko? Ko kết hợp được 2 phím lên với phím A để cho cây gậy dài ra đc nhỉ hix2 :((

THCN

Bay lên đứng trên hòn đá ấy. Không dùng gậy được đâu. Hoặc là save game rồi liều mạng cho đá cán qua luôn!
Posted via Mobile Device

thanhlongnd

Bay lên đứng trên hòn đá ấy. Không dùng gậy được đâu. Hoặc là save game rồi liều mạng cho đá cán qua luôn!
Posted via Mobile Device

Oài bạn chỉ thế chết à.

Có mấy chỗ đá lăn bạn ko nói rõ chỗ nào nên khó chỉ rõ . Nhưng tóm lại chỗ có đá lăn bấm 2 lần nút di chuyển để nó chạy nhanh rồi nấp vào khe nào đấy . Có 1 chỗ hố xa cũng phải chạy nhanh lấy đà mới sag được.

Mr_Tommy

bạn có thể giúp mình mấy kĩ thuật dùng 2 nút cùng 1 lúc để kết hợp đi. Mình đang đánh nhau với thằng PiLap mà mãi ko win đc hix2. Bên nó 2 thằng đánh ko nổi :(

Khoaaa

bạn có thể giúp mình mấy kĩ thuật dùng 2 nút cùng 1 lúc để kết hợp đi. Mình đang đánh nhau với thằng PiLap mà mãi ko win đc hix2. Bên nó 2 thằng đánh ko nổi :(

Có phải thằng Pilap ghép 3 con robo phải ko. Nếu đứng dưới đất đánh toàn lòn háng nó ko. Cách đánh nè : Nhảy lên đồng thời giữ im nút lên + nút đánh liên tục (nhấn nhanh lên nha )lúc đó Goku sẽ đá liên tục ở trên không và khi chạn đất vẫn tiếp tục giữ im nút lên và ấn đánh cái này là xoay tròn gậy như ý. Nếu kết hợp tốt sẽ đc combo x8. Gud luck
Con này mình đánh 10 mấy lần mới win nỗi

Posted via Mobile Device

Mr_Tommy

Mình đánh chưa đến mười lần hjhj. Nhưng mà đang vướng ở chỗ con quái vật hồng hồng phóng điện với nuốt mình vào ấy. Đánh vào đâu nó cũng ko mất máu hix2
Posted via Mobile Device

Khoaaa

Mình đánh chưa đến mười lần hjhj. Nhưng mà đang vướng ở chỗ con quái vật hồng hồng phóng điện với nuốt mình vào ấy. Đánh vào đâu nó cũng ko mất máu hix2
Posted via Mobile Device

Sau lưng bạn có bức tường đó, phá từơng cho hơi lạnh cho nó đóng băng rồi đánh thôi

Posted via Mobile Device

THCN

Có 1 cách đánh ăn chắc mà không bị mất máu:
Khi vô đầu màn đánh quái vật thì save game 1 cái.
Nếu đánh trúng nó 1 đòn thì mình save tiếp.
Nếu bị nó đánh trúng đòn và mất máu thì load lại chỗ vừa save.
Đơn giản vậy thôi mà, thằng vbag nó có tới 5 chỗ save và load game lận.
Posted via Mobile Device

THCN

Đã phá đảo :(. Tay mỏi nhừ hix2. Nói chung là hay nhưng hơi ngắn hix2 :|

Ai cũng nói vậy hết. Phá đảo xong cả tháng nay rồi. Thấy tiếc quá, không còn gì chơi hết.

Posted via Mobile Device

doducdao84

Cho tui hỏi các nút đánh như thế vậy? Các PRO chỉ rõ cách đổi nút để đánh con E63 của em?

0986212555

Cho tui hỏi các nút đánh như thế vậy? Các PRO chỉ rõ cách đổi nút để đánh con E63 của em?

Bạn vào vbag mở 1 game bất kỳ, bấm phím chọn phải kéo xuống chữ key, ok, muốn thay đổi phím nào nhấn ok rùi nhấn phím muốn thay đổi là xong!

Khoaaa

ai biết chơi các tuệt chiêu trong chế độ One to one ko. Mình thấy thằng Thên chơi cái chiêu nhảy lên chưởng xuống y chang trong truyện(ko phải nhất dương chỉ ) nhìn rất mạnh. Mình thử nhào vô cho nó đánh thử mất hơn 1 cây máu
Posted via Mobile Device

THCN

ai biết chơi các tuệt chiêu trong chế độ One to one ko. Mình thấy thằng Thên chơi cái chiêu nhảy lên chưởng xuống y chang trong truyện(ko phải nhất dương chỉ ) nhìn rất mạnh. Mình thử nhào vô cho nó đánh thử mất hơn 1 cây máu
Posted via Mobile Device

Hì hì, cái này nhờ bạn hỏi mình mới nhớ đấy! Chờ cho năng lượng lên đầy, bấm phím 8 sau đó bấm phím 7. Chúc bạn thành công. Chơi được thì nhớ thank cho mình 1 phát!

Posted via Mobile Device

Khoaaa

Hì hì, cái này nhờ bạn hỏi mình mới nhớ đấy! Chờ cho năng lượng lên đầy, bấm phím 8 sau đó bấm phím 7. Chúc bạn thành công. Chơi được thì nhớ thank cho mình 1 phát!

Posted via Mobile Device

Nhưng phím 8 và phím 7 là nút j mỗi ng đặt mỗi K3y khác nhau mà bạn

co ai active hộ cho mình cái kkk cho game boy với. Hôm nay cúp điện ko mở pc đc
imel 359738003454982

Posted via Mobile Device

THCN

Nhưng phím 8 và phím 7 là nút j mỗi ng đặt mỗi K3y khác nhau mà bạn

co ai active hộ cho mình cái kkk cho game boy với. Hôm nay cúp điện ko mở pc đc
imel 359738003454982

Posted via Mobile Device

Phím 7 là L, phím 8 là R nhe bạn, kkk bạn chờ chút nhe, mình đang ghost PC, được 60% rồi, ghost xong sẽ gửi kkk cho bạn!

Posted via Mobile Device

Khoaaa

Phím 7 là L, phím 8 là R nhe bạn, kkk bạn chờ chút nhe, mình đang ghost PC, được 60% rồi, ghost xong sẽ gửi kkk cho bạn!

Posted via Mobile Device

Uhm cám ơn bạn nha. Ah đợi đầy năng lượng là có cần gồng lên ko hay chỉ cần đầy ống thôi.

Posted via Mobile Device