• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

{GBA Game} Dragonball Adventures HAy MiỄn ChÊ

nouvu2372

Dragonball Adventures

Phát hành: Banpresto
Phát triển: Dimps
Thể loại: Hành động
Ngày phát hành: 06/06/2006
ESRB: Everyone 10+

_Sơ lược:
Đây là một phiên bản Dragonball khác trên hệ máy GBA. Khác với 3 phần trước tui đã giới thiệu game được xây trên nền hành động. Game được làm theo bộ Manga nổi tiếng 7 viên ngọc rồng chắc các bạn cũng không lạ gì. Game kết thúc sau khi chiến thắng Picolo.

_Cốt truyện:

Cốt truyện của game được làm sát theo câu truyện thật. Gần như là giống hệt cốt truyện của bộ 7 viên ngọc rồng. Bắt đầu từ khi Songoku đang luyện công và gặp gỡ với cô bé Bunma. Sau đó cậu giúp con rùa của quy lão và được ông ta đền ơn một viên ngọc. Trong cuộc hành trình đầu công việc là tìm kiếm các viên ngọc rồng rải rác. Từ chuyện đánh tàu pảy pảy, rồi đi xin thuốc thần mèo, kho báu dưới đáy biển.

_Game Play:
Đây là một game hành động chính gốc. Game Play chỉ có việc đánh quái từ những nút cơ bản với gậy như ý. Có thể sự dụng tuyệt chiêu xoay tròn của gậy như ý nhưng đa số đều chọn dùng Kame. Trong game có những địa điểm kín được giấu kĩ trong đó thường có vài món đồ như để tăng độ dài gậy như ý, tăng máu, hồi máu,... Ngoài ra game còn có vài mini nhỏ như là đấu võ lôi đài, đập đá của ông rùy kame,....

_Đồ họa và âm thanh:
Đồ họa của game được xây dựng gần giống như là hình của bộ phim hoạt hình 2D đó vậy. Máu sắc của game khá tươi sáng và rõ nét. Những chiêu kame mà gô ku bắn ra có hình ảnh khá cool. Âm thanh game tương đối thường. Không có nhiều bản nhạc lắm, chỉ có vài bản nhạc để làm nền, ngoài ra thì tiếng động mỗi khi ra quyền hoặc tiếng kêu khi tụ kame cũng tạm được.

_Kết:
Là một game khá vui nhộn. Giải trì rất tốt. Cốt truyện hay, đánh đã tay.Không chơi thì hơi phí máy ;;) .

chick_bong

chơi game này xong thì nát bét bàn phím, mà tung chưởng có phức tạp hok anh giai, có gì cũng đao phát

tiephien1

game này chơi hay lắm đấy. ác bạn tải về chơi nhé! ngày trước tớ dùng pm giả lập để chơi tren 6600. good

tiephien1

s60 thì chơi tốt. đã test trên 7610 .chỉ tội màn hình khác kích thước nên cũng hơi bị méo hình. nhưng cũng không sao đâu!

kakalot29307

có mõi mình krilin đấu chán quá võ đài vắng hoe :p:p:p.nhưng cũng hay ra phết nhỉ>:)

tiephien1

có mõi mình krilin đấu chán quá võ đài vắng hoe :p:p:p.nhưng cũng hay ra phết nhỉ>:)

sao lại có mỗi krilin. có rất nhiều đối thủ đấy bạn ah. bạn phải vượt qua nhiều thành thì mới phá đảo. game chơi rất hay!=D>=D>=D>=D>=D>=D>

nh0zzz

ai củng chơi đc có mình nh0zzz dow vìa mà chơi hok đc :(( thiệt là buồn quá đi :(

culong007

Sao em đấu với thang killin ở nhà Kame đấu hoài hok qua,lúc em đánh chết nó thì em thua,đánh nó mất máu 1 chút đợi cho hết giờ cũng thua,nói chung là chơi hok qua đấu hoài cũng nản quá!!

thanhtu8888

Sao em đấu với thang killin ở nhà Kame đấu hoài hok qua,lúc em đánh chết nó thì em thua,đánh nó mất máu 1 chút đợi cho hết giờ cũng thua,nói chung là chơi hok qua đấu hoài cũng nản quá!!

vậy làm theo cách của mình thử xem, đánh nó còn ít máu (nhưng đừng chết) thì gồng lên trưởng nó một cái, xem có qua được không, mình đánh tới 6 màn nó mới cho qua :))

23hoangthe

các bác ơi.em đánh đến cửa lâu đài của pilap ở chỗ có mấy viên đá rơi ý.em ko làm sao qua được bị nó đè thối thịt.không hiểu sao cứ lúc mình qua là nó cứ rơi xuống.chạy nhanh thế nào cũng chết

thanhtu8888

các bác ơi.em đánh đến cửa lâu đài của pilap ở chỗ có mấy viên đá rơi ý.em ko làm sao qua được bị nó đè thối thịt.không hiểu sao cứ lúc mình qua là nó cứ rơi xuống.chạy nhanh thế nào cũng chết

Bạn chưa chạy nhanh hết cỡ đó, goku có hai kiểu chạy một vừa một nhanh, bạn nhấp 3 lần nút đi tới chạy thiệt nhanh qua rồi nấp ở phía dưới như lúc đầu, đợi hòn đá lăn qua rồi nhảy lên chạy tiếp --> qua cửa :-?

jimmyvn88

các bạn oi có thể cho mình xin k@ygen vbagx1.20 o?máy mình down toàn bị lỗi o mở được k@ygen.Nhìn game này thèm quá mà không sao choi được
IM của mình là:353794008905995
thank bạn nhiều.

code của bạn nè(dài lắm đó): 818716274896185000000000000000

heodat103

có bác nào chơi hết các màn trong trò này chưa chỉ dẫn dùm em với.Em wa dc màn óanh với pilap thì lại way ve đảo rùa,tới cuối đảo thì ko đi típ dc nữa.Chỉ dẫn dùm e với.thank !!!

vipnet06

minh down ve
roi nhung sao n70 ko chay c nhj hay phaj chay gj nua moi choi dc gja lap nay chj em voi