• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

KimUyLong

Vừa cài thử bản supper light v.1 mọi thứ đề bình thường. Chỉ có widget thời tiết là không add my location vào được. Có ai bị vậy không !?

DucLong

Super V.I.P
bản MIUI này giống các bản HD. khi máy ở chế độ sleep va bật lên thì phải đợi 2s. nếu xài bản SD thì em không phàn nàn nhưng đây là NAND nên cảm thấy khó chịu. Bro nào cho em lời khuyên với ạ

MIUI là một trong những bản chạy bị lỗi nhiều nhất đó Thắng.

nguyenducthang

dạ cảm ơn chú. chú có thể cho cháu vài lời khuyên là nên xài bản nào tương đối, và ít lỗi được không ạ. cháu xài HD2- 512.

bác an ơi cháu cài androi gần xong no' cứ hiện nên chữ...MUMI android nhấp nháy bao nhiêu lâu... ko ra được màn hình chính vậy... sao ý nhỉ bác

bro cài bản update 1 đó. bản bro cài bị bootloop. http://www.megaupload.com/?d=DZ4U5L6B

Vừa cài thử bản supper light v.1 mọi thứ đề bình thường. Chỉ có widget thời tiết là không add my location vào được. Có ai bị vậy không !?

Mình add hay để nó detect location đều có weather bình thường.

DucLong

Super V.I.P
dạ cảm ơn chú. chú có thể cho cháu vài lời khuyên là nên xài bản nào tương đối, và ít lỗi được không ạ. cháu xài HD2- 512.
Thắng dùng bản cài trên sdcard của MCCM 4.0 up date từ bản 3.02 hoặc bản Nand android 2.2 của MDJ.

clarkht

Hehe, em đề xuât bản MDJ Revolution HD V.1 Super Light, phiên bản này có các đặc điểm sau:

1. Loại bỏ 80% HTC Sense, khiến máy load khá nhanh, cảm ứng nhạy. Về cơ bản bỏ cái Sense đi cũng không ảnh hưởng nhiều lắm đến giao diện.
2. Sử dụng Kernel mới nhất MDJ S9.2 OC, khiến máy chạy cực kỳ mượt, dòng chỉ có khoảng 1mAh khi standby và khoảng 120mAh khi bật wifi...còn các vụ khác em chưa test.
3. Bản ROM này backup luôn cả các ứng dụng đã được cài của phiên bản trước đó --> cái này cực hay, khi up phiên bản mới thì những soft đã cài trước, wallpaper, skin sẽ được thiết lập...

Tham khảo thêm tại XDA: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=866558

đã up bản này và ko đc như bác nói standby 4mA( bật mấy lần đều ổn định ở mức đó ) ram free trung bình 200 mb kill all

tr3c0nditx2nh

mình đang dùng bản HD2nexus one 1.9a trên xda. sau khi cài xong 1 đống soft và game. vẫn còn 298 mb free ram. mọi thứ đều chạy oke. máy chạy rất nhanh. @@

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
bản SD nhiều lỗi vậy còn bản NAND thì sao, thấy bác Ancola vẫn đánh giá nó khá cao.
*Đối với HD2 Thường thì bản này là sựa lựa chọn hợp lý :
- Hiệu ứng đẹp, cảm ứng cực mượt và nhạy
- Up nhanh mà khởi động cũng nhanh
- Ram dư cao (Bởi ít phần mềm chạy nền)
- Quan trọng nhất là BỘ NHỚ TRONG còn dư nhiều hơn rất nhiều các bản của MDJ (Các bản của MDJ chỉ thích hợp với các máy T-MOBILE với ROM 1Gb). ví dụ so sánh bản này với MDJ 2.2, cùng giao diện bay lượn (Tuy khác nhau về hiệu ứng ) thì bản này Bộ nhớ trong còn dư khoảng 160Mb trong khi đó bản MDJ 2.2 chỉ còn có hơn 30Mb (Đây là đang nói HD2 Thường).
- Bản này nếu nói về lỗi thì có lẽ chỉ là
+không có SYNC bởi vì nó không phải build từ các build của HTC nên không dùng được HTC SYNC
+Không tích hợp sẵn YOUTUBE (Trung Quốc đã nói không với YOUTUBE:D )
+Hơi trễ khi bật màn hình khóa (Nhưng cũng chỉ là hơi thôi chứ không trễ như các bản trên thẻ)

Bản thân đang dùng HD2 thường nên thấy hài lòng;;). Nhanh nhạy như các bản CM mà lại đẹp như các bạn Sense. Mình đánh giá như vậy, đến lượt các bạn đánh giá.....;;) (Câu này học trong quảng cáo :)) )

hatnaf

*Đối với HD2 Thường thì bản này là sựa lựa chọn hợp lý :
- Hiệu ứng đẹp, cảm ứng cực mượt và nhạy
- Up nhanh mà khởi động cũng nhanh
- Ram dư cao (Bởi ít phần mềm chạy nền)
- Quan trọng nhất là BỘ NHỚ TRONG còn dư nhiều hơn rất nhiều các bản của MDJ (Các bản của MDJ chỉ thích hợp với các máy T-MOBILE với ROM 1Gb). ví dụ so sánh bản này với MDJ 2.2, cùng giao diện bay lượn (Tuy khác nhau về hiệu ứng ) thì bản này Bộ nhớ trong còn dư khoảng 160Mb trong khi đó bản MDJ 2.2 chỉ còn có hơn 30Mb (Đây là đang nói HD2 Thường).
- Bản này nếu nói về lỗi thì có lẽ chỉ là
+không có SYNC bởi vì nó không phải build từ các build của HTC nên không dùng được HTC SYNC
+Không tích hợp sẵn YOUTUBE (Trung Quốc đã nói không với YOUTUBE:D )
+Hơi trễ khi bật màn hình khóa (Nhưng cũng chỉ là hơi thôi chứ không trễ như các bản trên thẻ)

Bản thân đang dùng HD2 thường nên thấy hài lòng;;). Nhanh nhạy như các bản CM mà lại đẹp như các bạn Sense. Mình đánh giá như vậy, đến lượt các bạn đánh giá.....;;) (Câu này học trong quảng cáo :)) )

HD2 Xài android mới thấy hết sức mạnh khủng của nó, cũng như mức độ sexy và hấp dẫn của nó. Vì đâu phải cái máy nào cũng tùy biến dc và đáp ứng dc như HD2 đâu. Vì đa số đều => Cấu hình cao nhưng ko tùy biến dc hoặc Tùy biến tốt nhưng cấu hình củ chuối @@ . Trong khi HD2 ( Cấu hình tương đối khủng , Tùy biến kinh hoàng : Winmo, Android NAND, và sắp tới là Win Phone 7 ) . Và điều đó chứng minh rằng HD2 Sexy đến nỗi Ancola ra đi nhưng cũng phải ngoái nhìn :)) và..... quay lại =))

meohp

bác An lại play back hd2 ah.. như vậy là 2 tay 2 súng ah.. đút túi quần có nặng không vây.. bao h giờ chán htc dezire hd thì phone cho cháu nhé...hihhh.hiiiiii

dungphp

2 túi quần 2 súng mà chúng bắn nhau (sóng điện từ) thì nguy nhỉ :D

hatnaf

HD2 Xài android mới thấy hết sức mạnh khủng của nó, cũng như mức độ sexy và hấp dẫn của nó. Vì đâu phải cái máy nào cũng tùy biến dc và đáp ứng dc như HD2 đâu. Vì đa số đều => Cấu hình cao nhưng ko tùy biến dc hoặc Tùy biến tốt nhưng cấu hình củ chuối @@ . Trong khi HD2 ( Cấu hình tương đối khủng , Tùy biến kinh hoàng : Winmo, Android NAND, và sắp tới là Win Phone 7 ) . Và điều đó chứng minh rằng HD2 Sexy đến nỗi Ancola ra đi nhưng cũng phải ngoái nhìn :)) và..... quay lại =))

Úp lại cái cho mọi người nhìn thấy, Vui chút nha pà con HD2 :D

caothanhhai

Bác Long đã thử chưa mà nhận xét vậy !!!!
Mối Build đều có những cái hay mà thích và phù hợp hay không là do từng người. Bản nào cũng có ưu, khuyết nhưng phải khẳng định Miui bây giờ không phải Miui ngày xưa nữa đâu
Vả theo quan điểm cá nhân - Bản Miui này trên Nand HD2 là rất hợp lý và không có lỗi gì cả, còn đẹp hơn bản Miui trên Desire HD

Nên thử

dat_knight

Mối Build đều có những cái hay mà thích và phù hợp hay không là do từng người. Bản nào cũng có ưu, khuyết nhưng phải khẳng định Miui bây giờ không phải Miui ngày xưa nữa đâu
Vả theo quan điểm cá nhân - Bản Miui này trên Nand HD2 là rất hợp lý và không có lỗi gì cả, còn đẹp hơn bản Miui trên Desire HD

Nên thử

Em đang định chờ bản ổn định nhất để giới thiệu thì bác ÂN đã lập topic rùi.
Em đồng ý với Bác Hải.Do là người chuyên dùng MIUI nên em cũng hiểu khá rõ bản này.Theo đánh giá của em thì bản này rất hay và rất ít lỗi.Trên NAND chạy rất mượt và ít hao pin,Wake up cũng rất nhanh gần như tức thì.Giao diện thì có nhiều và dễ thay đổi.....Nói chung bây h có rất nhiều Rom nên tùy ý thích cá nhân mà lựa thôi.Các ý kiến chỉ để cho mọi người tham khảo thêm.Tối nay up cho mọi người mấy cái ảnh giao diện của em cho mọi người xem.

DucLong

Super V.I.P

Nên thử

Hai hôm nay test cũng nhiều rom rồi, bữa nào cũng thức đến 3h sáng nên mình test hết một vòng rồi. Bản MIUI này giao diện đẹp, thông minh nhưng cài thêm phần mềm nhất là những loại nhạy cảm rất khó cài, nếu có cài được thì một số chức năng cũng yếu ví dụ như xem phim qua mạng wifi, chờ nó load mãi mà không xem được.
Hiện nay tác giả đã fix lại bằng cách build bản mới nhưng quay lại sử dụng lại base 18-12: http://www.megaupload.com/?d=RB55GUML
mình đang tải về test bản này xem có tốt hơn không.

Chỉnh sửa cuối:

massage000

hề hề mỗi người 1 cảm nhận. cá nhân em thì dùng MIUI để show hàng và nghịch ngợm là chính thôi. chứ dùng hàng ngày thì cái này nó ko ra chất HTC.

clarkht

bác nào dùng bản này có bị lỗi ko rung bàn phím khi nhắn tin ko? e cài soft gõ tiếng việt và chỉnh rung nhưng nó ko rung như các bản khác