• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

thuyemj

các anh cho e hỏi, bản rom này có cài được cho HD2 Tmous ko ? E mới dùng HD2 nên rất cần được chỉ bảo thêm ạ :)

clarkht

các anh cho e hỏi, bản rom này có cài được cho HD2 Tmous ko ? E mới dùng HD2 nên rất cần được chỉ bảo thêm ạ :)

đc bạn ạ, nand android nó ko như winmo,tmous chơi đc hết

babyrainy89

hơi ngoài lề 1 tý bác Ancola có biết làm cách nào để cài cho HD2 TMOUS có hỗ trợ Extender Battery ko? mình thử search cách kiểu trên PDA mà chưa thấy ai đề cập đến vấn đề này

ongbom

Bạn chạy NAND này cài Games vô tư;;). Mình cài đến 3 bản Angry birds, bản nào cũng chơi được hết=D>

em vẫn muốn dùng song song 2 cả WM lẫn AR mới đau chứ. K muốn từ bỏ WM vì thế mới gọi là HD2 chứ còn dùng AR thì thành Desire à :)) nhưng cũng muốn vọc AR cho đỡ lạc hậu =))
à mà thằng MIUI syn bằng chương trình 91 của tầu. Thấy bác nào bảo không syn được e mách nhỏ. mỗi tội tiếng tầu nhiều e k hiểu =))

Hieu3210

Mình giới thiệu thêm với các bạn một bản NAND MIUI mới của FutureShock rất tốt. Anh chàng này cũng rất được đấy các bạn ạ.
Tham khảo thêm tại XDA
P/S: Bác Ân cho thêm vào bài 1 nhé.

tommy_trant20

e dùng hd2 t mobile nên flash bản nand rom android nào chạy ổn định vậy.cho e hỏi có bản rom nand android 2.3 chua nhỉ.thanks các pác.

Hieu3210

e dùng hd2 t mobile nên flash bản nand rom android nào chạy ổn định vậy.cho e hỏi có bản rom nand android 2.3 chua nhỉ.thanks các pác.

Hiện có rất nhiều bản BUILD để bạn chọn. Bạn có thể tham khảo tại XDA hoặc ngay tại PDAVIET cũng OK rồi.
Nhưng chọn bản nào thì bạn phải thử mới rõ được. Theo mình thì các bản build cho Desire HD hoặc MIUI là tốt nhất.
Build cho Android 2.3 cũng có nhưng chưa ổn định, còn lỗi Camcoder, GPS... bạn có thể tham khảo tại đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=877777

ancola66

Super V.I.P
Mình giới thiệu thêm với các bạn một bản NAND MIUI mới của FutureShock rất tốt. Anh chàng này cũng rất được đấy các bạn ạ.
Tham khảo thêm tại XDA
P/S: Bác Ân cho thêm vào bài 1 nhé.
Tải ngay, up ngay và cập nhật ngay:D

hjpo

Vừa cài thử bản supper light v.1 mọi thứ đề bình thường. Chỉ có widget thời tiết là không add my location vào được. Có ai bị vậy không !?

mình cũng bị y chang, mặc dù Weather đã update nhưng vẫn không hiện ra ngoài Widget, chẳng biết khắc phục sao hết

caothanhhai

Bản này ngay cả khi dùng trên SD mình cũng rất thích: mượt, nhẹ và đẹp. Tuy nhiên mình lại không thích cái kiểu chụp ảnh, quay phim của nó. Tiện đây up cho anh em cái theme Iphone 4 dùng cho bản này, ai chưa có thì dùng nhé (100% tiếng Anh)

Download

Mình thì không thích theme Iphone - Xin giới thiệu biij theme Stepho's SuaveHD

Download

Tham khảo thêm các Theme mới nhất tại :http://miui-dev.com/forums/forumdisplay.php?31-Theme-Releases

ancola66

Super V.I.P
Đã cập nhật thông tin quan trọng (ROM, RAM, Ứng dụng tích hợp) của bản MIUI by FutureShock v1 trên bài 1 và hình ảnh ở bài 2

hatnaf

Mình dùng cái gì để backup lại contact, call history và app vậy mấy bác. E đang muốn cài test thử bản này nhưng ko muốn bỏ bản đang cài, tính test xong quay lại bản cũ nhưng ko biết cách nào backup để có thể trở lại như cũ

ancola66

Super V.I.P
Mình dùng cái gì để backup lại contact, call history và app vậy mấy bác. E đang muốn cài test thử bản này nhưng ko muốn bỏ bản đang cài, tính test xong quay lại bản cũ nhưng ko biết cách nào backup để có thể trở lại như cũ
Mình cũng không để ý bản cũ:p. Nhưng bản mới (Future Shock) có MIUI BACKUP :Backup đủ mọi thứ luôn =D>

maitrungthuan

Sao mình cài nó bào thành công, khi khởi động nó dừng lại ở LOGO MIUI nhỉ. Bác nào bị giống em không.

phenmientay

Bác ancola cho em hỏi bản này có bản cài trên thẻ không, bác cho em xin. Em vẫn ngại cài lên nand lắm. Em thik chạy trên thẻ vì có thể boot vào winmo và android (thậm chí nhiều android) bất kỳ lúc nào mình muốn mà không phải nối vào laptop, thực hiện up rom lằng nhằng. thanks bác

sbc

Bác ancola cho em hỏi bản này có bản cài trên thẻ không, bác cho em xin. Em vẫn ngại cài lên nand lắm. Em thik chạy trên thẻ vì có thể boot vào winmo và android (thậm chí nhiều android) bất kỳ lúc nào mình muốn mà không phải nối vào laptop, thực hiện up rom lằng nhằng. thanks bác

Bản cài trên thẻ của bạn ở bên này : http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Bản-Android-Jaws-MIUI-1112-base-on-MIUI-1112.

nguyenducthang

bản này hao pin quá. em xài 2G, đêm 11h sạc xong, máy 100% pin đi ngủ, sáng ra con 56% pin. humzzzz
nhân tiện bác hải chỉ cho em cách cài cái đồng hồ flip với.

Chỉnh sửa cuối:

dat_knight

Mọi người chú ý là dùng soft 91 pc suite để syn nhé.Cái phần mềm này rất hay là khi cài app qua soft này nó sẽ tự cài vào thẻ nhớ lun.

voiconbt

bản này hao pin quá. em xài 2G, đêm 11h sạc xong, máy 100% pin đi ngủ, sáng ra con 56% pin. humzzzz
nhân tiện bác hải chỉ cho em cách cài cái đồng hồ flip với.

Mình đâu thấy hao đâu,tối qua 10h30 ngủ,còn 52%,sáng 6h30 dậy còn 49% ,8 tiếng mà có 3% pin lá qua 1 ít rùi còn gì