• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

ancola66

Super V.I.P
fix lỗi gì hả bác, bác kể ra sẽ thích thú hơn. thanks!
Nguyên văn dịch bằng Vdict (Nhưng đúng phết):p :

" Hallo .. vì vậy tôi đã quyết định chuyển trở lại để phát hành cổ MIUI (1812 phát hành) cho đến khi MIUI Dev phát hành một phiên bản với vấn đề ứng dụng Https sửa chữa, đây là lỗi nghiêm trọng, rất nhiều ứng dụng ra khỏi thất bại khi cố gắng để có được chứng thực từ https liên kết (zynga poker , EboBirthday, Chiến tranh Thế giới trò chơi, vv) "

dungeps

Bản này giao diện công nhận đẹp vãi, mỗi tội chạy máy hơi nóng và lỗi G-sensor :| ,có ai bị như em ko ạ :(

Chỉnh sửa cuối:

meohp

có cao thủ nào hướng dẫn cho em từ nand android về winmo cụ thể ược ko.. để khi nào đi du lịch xa xài winmo cho đỡ tốn pin...

caothanhhai

hề hề mỗi người 1 cảm nhận. cá nhân em thì dùng MIUI để show hàng và nghịch ngợm là chính thôi. chứ dùng hàng ngày thì cái này nó ko ra chất HTC.

Thực sự nhiều điện thoại nhưng mình công nhận không có giao diện người dùng nào thân thiện và thông minh như HTC Sense - cho đến khi dùng Miui
Theo mình cách tiếp cận của Miui khác với Sense nhưng rất lạ - mỗi ngày lại tìm ra thêm một tí là lạ ... Hôm nay vợ mình phát hiện ra cách thay Avata cho các Contact nó dùng luôn một ảnh thư pháp tên contact đó - lạ, hay

Cách Fire Expored chia file theo từng loại cũng rất thông minh , mình đã Review ở http://www.pdaviet.net/showthread.php?114564-Cập-nhật-thảo-luận-các-bản-Rom-Cook-cho-Desire-HD/page2

Bạn nào gặp lối không dùng được Thame download thì cài cái này nhé : http://www.mediafire.com/?hsfifoocxrpzszi

Chỉnh sửa cuối:

VUNHATVAN

Bản này ngay cả khi dùng trên SD mình cũng rất thích: mượt, nhẹ và đẹp. Tuy nhiên mình lại không thích cái kiểu chụp ảnh, quay phim của nó. Tiện đây up cho anh em cái theme Iphone 4 dùng cho bản này, ai chưa có thì dùng nhé (100% tiếng Anh)

Download

Chỉnh sửa cuối:

thaoly2008

Mình cài bản này ok hết nhưng sao mỗi khi nghe gọi là chỉ nghe tiếng éo éo không nghe được& USB không nhận được với laptop win 7.Xin anh em chỉ giáo

quanganh1810

Mình cài bản này ok hết nhưng sao mỗi khi nghe gọi là chỉ nghe tiếng éo éo không nghe được& USB không nhận được với laptop win 7.Xin anh em chỉ giáo

Mình rất thích các bản này nhưng cũng bị lỗi eo éo khi gọi, bác nào biết chỉ giáo với.

sbc

Mình rất thích các bản này nhưng cũng bị lỗi eo éo khi gọi, bác nào biết chỉ giáo với.

cái này quá đơn giản bật gọi ---->bật loa ngoài ---->tắt loa ngoài tắt gọi vào gọi lại oke một hai lần sẽ hết lỗi này...;;)

ratmitdac

Theo em biết thì đấy là tiếng robot, bác khởi động lại cái xem sao. Lần trước em cài bản của MDJ cũng bị như vậy, khởi động lại 2 lần là OK

bananavn

Review tiếp các bản của MDJ đi các bác, em vẫn khoái tên này nhất, trong các bản rom trên SD.

ancola66

Super V.I.P
Xuống với anh em cho vui và có tính cạnh tranh:p. Đã đổi tên TOPIC:D vì thấy nó hay quá và rất nhiều tùy biến có thể vọc thoải mái:D>>> Ít có thời gian vọc (giới thiệu thêm các bản Rom phong cách khác):))

ongbom

các bác ơi MIUI có bản của Gipaq vá của Jaws bản nào dùng ổn định hơn vậy? e k có nhiều thời gian để test cá bác chỉ giáo dúp.
em đã dùng thử bản của Jaws-1812 trên SD theeys mượt mà lắm nhưng cài game nhiều game k cài được ví dụ như angry birds. mà chò này con em kết lắm đành phải chuyển sang bản MDJ chạy hơi nặng.
Cho e hỏi thêm câu này nữa các bác so sánh hộ e chạy trên SD trên Ram và trên NAN cái nào hơn cái nào?

meohp

có cao thủ nào giùm em đi... em muốn quay về winmo nhưng ko lắm đựoc từ đâu đến đâu..bác nào giúp em chi tiết nhé.. có ảnh càng tốt huuuuuuuuuu...huuuuuu

ancola66

Super V.I.P
các bác ơi MIUI có bản của Gipaq vá của Jaws bản nào dùng ổn định hơn vậy? e k có nhiều thời gian để test cá bác chỉ giáo dúp.
em đã dùng thử bản của Jaws-1812 trên SD theeys mượt mà lắm nhưng cài game nhiều game k cài được ví dụ như angry birds. mà chò này con em kết lắm đành phải chuyển sang bản MDJ chạy hơi nặng.
Cho e hỏi thêm câu này nữa các bác so sánh hộ e chạy trên SD trên Ram và trên NAN cái nào hơn cái nào?
Bạn chạy NAND này cài Games vô tư;;). Mình cài đến 3 bản Angry birds, bản nào cũng chơi được hết=D>

mrducbao

có cao thủ nào giùm em đi... em muốn quay về winmo nhưng ko lắm đựoc từ đâu đến đâu..bác nào giúp em chi tiết nhé.. có ảnh càng tốt huuuuuuuuuu...huuuuuu

Bạn mở nắp Pin ra: lấy que chọc đít 1 cái rồi bấm luôn nút Volume down để vào Bootloader, sau đó cắm USB để connect PPC với PC, tìm đến nơi chứa ROM mà bạn muốn up rồi tiến hành thôi mà!

ancola66

Super V.I.P
Chạy Android lâu quá nên quên hết hoài sao :p :
* Tắt máy
* Giữ Volume Down
* Nhấn Power
* Vẫn Giữ Volume Down đến khi hiện màn hình 3 mầu ( Bootloader)
* Kết nối với PC và up bản ROM WM nào mà bạn muốn thôi:D