• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

inspiron

Ai mod dc font DroidSans gốc của Android cho MIUI ko nhỉ, cái font Arial của nó dc cái đọc dc tiếng Việt thôi chứ xấu quá =(

langthang262

Ai mod dc font DroidSans gốc của Android cho MIUI ko nhỉ, cái font Arial của nó dc cái đọc dc tiếng Việt thôi chứ xấu quá =(

Nếu không cần hỗ trợ tv thì cài font Ubuntu trong topic của Jaws trên XDA ấy, đẹp lắm

inspiron

^ Mod dc font khác rồi, hình như là DroidSans nhưng là ver cũ, trông hao hao Tahoma, đọc tiếng Việt đầy đủ. Ai cần ko?

cdtvgt

Có cách nào để tin nhắn SMS hiển thị hết danh bạ không các bác. Máy e nó cứ hiển thị có một số trong danh bạ thôi à

duong8488

Bản mới nhất của Jaws:
- Fix Bug on MIUI 21-1
- Update Language pack #1c
Links:
http://www.multiupload.com/F6NR76GNDJ
http://www.multiupload.com/WF8NNJQV67
Topic: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=902013

Bạn test bản này chưa, hình như phải định dạng lại thẻ nhớ để có phân vùng ext4 phải ko?
Hay cứ install zip file như bình thường là được nhỉ???
Cái pack ngôn ngữ có cần update lên ko vậy ??

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Bạn test bản này chưa, hình như phải định dạng lại thẻ nhớ để có phân vùng ext4 phải ko?
Hay cứ install zip file như bình thường là được nhỉ???
Cái pack ngôn ngữ có cần update lên ko vậy ??

Đang dùng rồi nhé.
Install lần lượt cả 2 nhé để có kết quả tốt nhất.
Vẫn dùng data.img của bản cũ OK, chỉ cần cấu hình lại file config.txt cho chuẩn là được.
Đang thử thay font chữ cho bản này, rất đẹp :D

txdv84

Các bác giúp e với.
Sao e dùng bản 17/1 mumi mà không cài applanet được nhỉ, toàn thông báo là: For security. your phone is set to blocktintallation of application not obtained from market.

langthang262

Các bác giúp e với.
Sao e dùng bản 17/1 mumi mà không cài applanet được nhỉ, toàn thông báo là: For security. your phone is set to blocktintallation of application not obtained from market.

Vào Settings -->Programs --> Development Settings -->Chọn Unknown sources là OK

Khoe cái font mới cài nè, hỗ trợ Tiếng Việt đầy đủ nhé.

bakery89

Vào Settings -->Programs --> Development Settings -->Chọn Unknown sources là OK

Khoe cái font mới cài nè, hỗ trợ Tiếng Việt đầy đủ nhé.

hì,nhìn còi cọc thấy mồ,^__^,mới up rom MIUI bác nào recomment hùi nãy đó,vào đó có tv đầy đủ,mập mạp khỏe mạnh chứ k còi xương như của bác đâu :)

bakery89

có cái theme FROIS-02 đẹp mê li mà cài vào tòan bị FC,ae có bít tại sao k thế

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

h e cài lại theme Black Pro Theme v1.0 by ancola66 thì cũng bị FC liên tục,k hiểu sao nữa,hôm qua dùng theme đó bình thường,chuỷên theme kia thấy bị FC nên quay lại,h cũng bị FC theme này luôn,fix sao các bác nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

vudq

Sao em cài bản 1.14 ngày 20/1 và bản 21-1 ngày 23/1 đều không được vậy bác Ân? Chỉ đến thằng bé cần lá cờ đỏ MIUI trên núi tuyết thôi? Lạnh quá :(

bakery89

ặc,mình xài máy thấy ngon lắm,pin trâu,máy mát,thấy nhiêt độ cao nhất có 38 độ,do vừa chơi game lại mở wifi,còn bình thường thì cứ mát rười rựơi,chỉ khổ cái ság thay theme bị FC liên tục,chắc phải cài lại rom thôi

cdtvgt

Bản MIUI ngày 21-01 ngon thật. bin chờ thì toàn 2MA, đã vậy còn app được tiếng việt nũa chứ.Chơi bản này cho đến khi có đột biến mới thay đổi

AnhPC

Tình hình là mình ko thể bật chế độ rung khi có tin nhắn đến, bác nào biết cách chỉnh chỉ giúp với, mình cài bản ngày 20/1, ah mà thêm 1 lỗi là đèn led báo của đt hiện ko chính xác, lúc có cuộc gọi lỡ thì lúc sáng lúc ko, chẳng hiểu!

Bản MIUI ngày 21-01 ngon thật. bin chờ thì toàn 2MA, đã vậy còn app được tiếng việt nũa chứ.Chơi bản này cho đến khi có đột biến mới thay đổi

Bạn đã có bản ngày 21-1 rồi ah? Chưa thấy update mà, chắc bên XDA ah bạn?

thangmv

các bác có công nhận với e là bản MIUI này lo nhỏ và bắt wifi kém ko ạ :( ???

langthang262

Tình hình là mình ko thể bật chế độ rung khi có tin nhắn đến, bác nào biết cách chỉnh chỉ giúp với, mình cài bản ngày 20/1, ah mà thêm 1 lỗi là đèn led báo của đt hiện ko chính xác, lúc có cuộc gọi lỡ thì lúc sáng lúc ko, chẳng hiểu!

Bạn đã có bản ngày 21-1 rồi ah? Chưa thấy update mà, chắc bên XDA ah bạn?
Có bản ngày 23/1 rồi đây này:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=902013