• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

langthang262

Bác ơi bản này wifi bắt có kém ko ạ hic, e dùng bản MIUI nào cái wifi cũng kém hic. Loa thì nhỏ nữa :( có cách nào fix đc ko bác

Loa to mà, còn wifi thì mình ở tầng 1 vẫn bắt được Wifi đặt ở tầng 3, không biết thế là kém hay tốt :)

bakery89

sao bản 23-1 mình xài lúc bị FC liên tục,cài lại rom thì hết,xog rùi cài 1 số chương trinh thì lại FC tiếp,lại fải cài lại,k hiểu sao nữa,hay là do titanium restore phải file chương trình nhỉ

langthang262

sao bản 23-1 mình xài lúc bị FC liên tục,cài lại rom thì hết,xog rùi cài 1 số chương trinh thì lại FC tiếp,lại fải cài lại,k hiểu sao nữa,hay là do titanium restore phải file chương trình nhỉ
Mình chưa bị như thế bao giờ.
Bạn nói lại các bước cài đặt xem, nếu dùng Titanium backup thì chỉ backup ứng dụng bạn cài thêm thôi, còn restore cài đặt hệ thống của bản MIUI trước, không tương thích đâu.
Có thể dùng Backup kèm theo của MIUI để backup cũng khá tốt đấy

thangmv

Loa to mà, còn wifi thì mình ở tầng 1 vẫn bắt được Wifi đặt ở tầng 3, không biết thế là kém hay tốt :)

quái lạ, sao e up bản nào of jaws cái wifi ở ngay cạnh nó cũng chỉ 2 vạch :( loa thì tậm tịt. Up bản khác thì lại ok. khó hiểu quá hic hic

bakery89

àh mà cho e hỏi,trong chỗ nhắn tin,nếu mình muốn sửa 1 chữ nào đó trong cả đoạn tin nhắn mình đã soạn,thì ngoài cách gõ tay vào màn hình tới khi nào trúng chỗ mình muốn thì thôi còn cách nào khác k các bác,giống như ở rom của DHD thì có kính lúp,còn rom của MDJ thì có dấu nháy để đưa đến đúng chỗ

Mình chưa bị như thế bao giờ.
Bạn nói lại các bước cài đặt xem, nếu dùng Titanium backup thì chỉ backup ứng dụng bạn cài thêm thôi, còn restore cài đặt hệ thống của bản MIUI trước, không tương thích đâu.
Có thể dùng Backup kèm theo của MIUI để backup cũng khá tốt đấy

e đã thử lại rùi,chỉ up những app và game thôi,còn lại bỏ hết,chưa thấy FC,có game minisquadron bác cài đc k thế,e cài k đc,còn spider men thì tòan bắt down data mà lại k chịu down

duong8488

Ai đó vui lòng cho em biết cái updateJawsVold_2.zip‎ để làm gì kô ạ ??? Bản 23/1 jaw e dùng cái kenel cũ copy zimage của cái recovery từ hồi đầu tiên vào thẻ nhớ thôi, ko biết có cái kenel mới nào tốt ko? Pro nào có cho e mượn dùng mấy bữa được ko?
Bản 23/1 rất ngon, mượt, ram cực tốt, camera tốt, đặc biệt là quay phim bằng MiUi camera, nhìn ra dáng HD lắm ý.

langthang262

Ai đó vui lòng cho em biết cái updateJawsVold_2.zip‎ để làm gì kô ạ ??? Bản 23/1 jaw e dùng cái kenel cũ copy zimage của cái recovery từ hồi đầu tiên vào thẻ nhớ thôi, ko biết có cái kenel mới nào tốt ko? Pro nào có cho e mượn dùng mấy bữa được ko?
Bản 23/1 rất ngon, mượt, ram cực tốt, camera tốt, đặc biệt là quay phim bằng MiUi camera, nhìn ra dáng HD lắm ý.

Cái file đó để fix lỗi copy từ PC vào thẻ nhớ nhưng vào Phone không nhìn thấy file của các bản 1.3 về trước.
Bản 1.5 không cần nữa.
Cái kenel đó là cho Recovery, liên quan gì đến bản Rom đâu :)

duong8488

Vậy mấy bản MIUI mới này kenel nó nằm trong file zip rom luôn, và mình ko cần quan tâm tới kenel nữa phải ko bạn?

dat_knight

Lưu ý lại các bác nào bị FC thì trước khi up rom thì vào recovery ---> swype cache rồi mới tiến hành up nhé.Nếu dùng data.img trên thẻ rồi thì không cần phải back up làm gì cả,up xong mọi thứ còn nguyên.

ancola66

Super V.I.P
để chạy dc theme .zip của bác CaothanhHai thì phải làm như nào các bác ui?Thank all ah
Tải về, chép vào thư mục MIUI/Theme trên thẻ nhớ, vào ứng dụng Theme Manager/ Choose theme tìm cái ảnh giới thiệu Theme bạn vừa chép vào, nhấp vào nó chọn Apply là OK thôi mà.

trantuan1207

Lưu ý lại các bác nào bị FC thì trước khi up rom thì vào recovery ---> swype cache rồi mới tiến hành up nhé.Nếu dùng data.img trên thẻ rồi thì không cần phải back up làm gì cả,up xong mọi thứ còn nguyên.
Tức là mình xóa hết đi, giữ lại mỗi cái folder .data đúng k bác?
k biết up cái này có ai bị bootloop k? mình ngán nhất là màn này... :-ss, nếu xảy ra swipe cache có hết bệnh k hả các đồng đội?

dat_knight

Tức là mình xóa hết đi, giữ lại mỗi cái folder .data đúng k bác?
k biết up cái này có ai bị bootloop k? mình ngán nhất là màn này... :-ss, nếu xảy ra swipe cache có hết bệnh k hả các đồng đội?
MAl
Ặc đâu có xóa đi thứ nào đâu.Chỉ là xóa đi Cache của bản cũ để bản mới nó không bị xung đột gì với bản cũ thì mới tránh đc FC.Còn bootloop thì bạn phải đọc kĩ cola.hướng dẫn các bài trước đi.

ngoc_luu_thuy

Tải về, chép vào thư mục MIUI/Theme trên thẻ nhớ, vào ứng dụng Theme Manager/ Choose theme tìm cái ảnh giới thiệu Theme bạn vừa chép vào, nhấp vào nó chọn Apply là OK thôi mà.

em thấy những theme mà bác đưa ko phải là đuôi.zip mà,em up bằng recovery ko dc:D