• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

Mr_PDA

bác hỏi buồn cười nhỉ,bài 3 bác chỉ nói là theme có định dạng.mtz chứ có nói đến định dạng .zip đâu?

.zip thì cứ copy nó vào trong /miui/theme rồi dùng theme manager đã được tích hợp sẵn trong MIUI ROM để thay đổi thôi :D

trantuan1207

MAl
Ặc đâu có xóa đi thứ nào đâu.Chỉ là xóa đi Cache của bản cũ để bản mới nó không bị xung đột gì với bản cũ thì mới tránh đc FC.Còn bootloop thì bạn phải đọc kĩ cola.hướng dẫn các bài trước đi.

cái bootloop chắc đồng chí chưa gặp trường hợp thay flash rồi vẫn bị dính đúng k? tớ và 1 vài người nữa từng bị rồi nên mới hỏi thế, chứ quên thay flash thì k nói làm j rồi :-s

.zip thì cứ copy nó vào trong /miui/theme rồi dùng theme manager đã được tích hợp sẵn trong MIUI ROM để thay đổi thôi :D

tớ thấy chả cần cop vào mục miui/theme đâu, cop đại vào folder nào đấy rồi dùng theme manager load đều ok mà :)

txdv84

Sao em cài bản 1.14 ngày 20/1 và bản 21-1 ngày 23/1 đều không được vậy bác Ân? Chỉ đến thằng bé cần lá cờ đỏ MIUI trên núi tuyết thôi? Lạnh quá :(

Cái này đơn giản thôi, bác phải hardreset lại rom bằng cách.
khởi động lại máy, giữ nguyên phim mày đỏ.
Khi vào aMagldrv v1.11 rồi thì chọn mục 6.AD hardreset ( dòng thứ 6)
Sau đó up rom lại như bình thường

cdtvgt

cả nhà có ai biết cách xóa địa chỉ mail sync không? e lỡ nhập vào nhièu địa chỉ mail quá

randoms

cả nhà có ai biết cách xóa địa chỉ mail sync không? e lỡ nhập vào nhièu địa chỉ mail quá

Vào contact chọn setting ở mấy nút cứng( cụ thể là phím cửa sổ). chọn view/ bỏ dấu tick ở cái contact gmail đi là đc.

crest07

sau khi em chạy file DAF, máy khởi động lại và hiện dòng chữ "kernel NAND open failed". Sau đó em vào "Boot AD SD" màn hình giật 1 cái rồi trở lại menu của MAGLDR. Em phải làm sao đây? hic

cdtvgt

Vào contact chọn setting ở mấy nút cứng( cụ thể là phím cửa sổ). chọn view/ bỏ dấu tick ở cái contact gmail đi là đc.

không được bạn à. vào đó chỉ thấy thêm chứ không thể bớt được

massage000

sau khi em chạy file DAF, máy khởi động lại và hiện dòng chữ "kernel NAND open failed". Sau đó em vào "Boot AD SD" màn hình giật 1 cái rồi trở lại menu của MAGLDR. Em phải làm sao đây? hic

mình cũng vừa bị giống bạn. táy máy up thử 1 bản DFT. nhưng chạy lởm quá, định quay lại Zip rom thì ko vào được recovery.

bạn khắc phục như sau: format lại thẻ với phần mềm sdformater 3.0 (quick format cũng được). chạy task 29, chạy lại recovery layout 250. đảm bảo vào recovery tốt.

crest07

mình cũng vừa bị giống bạn. táy máy up thử 1 bản DFT. nhưng chạy lởm quá, định quay lại Zip rom thì ko vào được recovery.

bạn khắc phục như sau: format lại thẻ với phần mềm sdformater 3.0 (quick format cũng được). chạy task 29, chạy lại recovery layout 250. đảm bảo vào recovery tốt.

cho hỏi chạy task 29 là sao vậy bạn? Cảm ơn rất nhiều!

bakery89

àh há,cũng bị lỗi k vào đc recovery giống mình roài,thế là mình là người đầu tiên bị lỗi này,keke

massage000

àh há,cũng bị lỗi k vào đc recovery giống mình roài,thế là mình là người đầu tiên bị lỗi này,keke

Cái này bên xda cũng khá nhiều người dính. Lỗi là do MAGLDR chưa chuẩn. Hy vọng version tiếp theo sẽ hoàn thiện lỗi này + lỗi sạc pin.

bakery89

Cái này bên xda cũng khá nhiều người dính. Lỗi là do MAGLDR chưa chuẩn. Hy vọng version tiếp theo sẽ hoàn thiện lỗi này + lỗi sạc pin.

thế thì làm ng đầu tiên bên PDAVIET cũgn đc,bữa bị,vào xda tìm chẳng thấy nên làm liều,biết cái gì làm cái nấy,cũng may k có hậu quả nghiêm trọng

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

ơ sao bên đó có bác nói k nên task 29 cho hd2 t-mobile nhỉ,e dùng task mấy lần luôn ấy chứ,4mat full thẻ cũng mấy lần luôn ấy chử,cả 2 vẫn sống tốt tới h

Chỉnh sửa cuối:

duong8488

Mình cũng dùng cả 2 đây, Desire HD, chạy nhanh, mượt hơn 1 chút, gần như khó nhận ra, màn hình cũng ko đẹp hơn nhiều như mong đợi, nhưng Ram lúc nào cũng nhẹ nhàng hơn 400, còn chơi game hd thì cũng ít game hd2 chơi giật, trò Dungeon Defense thì Desire chơi ngon hơn đấy. Pin cũng như nhau luôn. nhưng Curent Widget ko hiển thị đc, toàn là 0mA nên mình ko biết standby của nó là bao nhiêu mA nữa

Mình cũng bị dính lỗi này 1 lần, để ý kĩ thì zimage tự nhiên biến mất, chỉ cần copy lại file đó vào thẻ nhớ là vào đc recovery bình thường, còn tự nhiên biến mất là vì sao thì chắc chắn ko phải do mình xóa.

langthang262

Bản mới nhất của Jan-Willem3:
Changelog latest version
-Latest miui.
-Little extra speed tweaks.
-A little bit bigger (1MB) because miui new year theme but this rom is stock so !
Direct Download Link:
http://htcfanboys.com/CleanEx/MIUI-27Jan..zip
Topic trên XDA:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=916087

Đây là thông tin về bản Rom MIUI mới 26.1:
http://www.miui-dev.com/content.php?56-MIUI-DROP-1.1.26-ON-US!

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Bạn nào bị lỗi thì copy file updater-script của bản cũ 24.1 vào: MIUI-27Jan.zip\META-INF\com\google\android rồi flash lại nhé.
Hoặc sử dụng file đính kèm