• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

ancola66

Super V.I.P
HAPPY NEW YEAR -TIẾP TỤC ROM MIUI (2/2/2011) NÀO

Mr_PDA

Topic này chỉ giới thiệu cập nhật các bản ROM NAND ANDROID MIUI cho HD2.

MIUI bylesjaw

NEW [2 FEB]******[ZIP]MIUI stock 1.28 AU/DEV[PPP/RMNET]******[Data.img][Fast&clean] Tham khảo và Download

MIUI-2Feb
-Two versions MIUI-AU and MIUI-Dev
-One is MIUI-AU and one at MIUI-Dev translations
-You can swap so without full wipe only dalvik cache and cache wipe :)
-In terms how much you need to upgrade you can flash over it so just when you got time it are mainly some translations
fixes and the fact that you have two different roms now.
Differences:

[/LEFT]
[/CENTER]
[/CENTER]

mod sửa lại cái này đi, của jan-willem3 mà :D

levietcuong08

Có bản mới rồi anh em ơi .. Vô úp liền .
Tết này HD2 hoành tráng quá.... thankyou HAPPY NEW YEAR

Mr_PDA

Có bản mới rồi anh em ơi .. Vô úp liền .
Tết này HD2 hoành tráng quá.... thankyou HAPPY NEW YEAR

sau 1 thời gian sóng gió bão bùng với wp7 thì bây h em cũng đã qđ quay lại với MIUI rồi, chờ update tháng 2 này của wp7 rồi up sau vậy ;))
bản "NEW [2 FEB]******[ZIP]MIUI stock 1.28 AU/DEV[PPP/RMNET]******[Data.img][Fast&clean]" theo em đánh giá ko mượt và ổn định = bản " [01 FEB][ZIP&USB-ROM] Jaws-MIUI base on MIUI 28-1 [Data.img/ext4][JawsMIUI281rec1.7]" của lesjaw,
Em flash bản của jan-willem trước, sau đó chuyển sang lesjaw vì:
1. Trượt qua lại giữa các cửa sổ của jan willem đôi khi vẫn hơi giật giật, còn lesjaw thì gần như rất ít, rất mượt
2. Bị FC khi import SIM contact
3. Transitions giữa các window trong bản của lesjaw cũng mượt hơn nữa, ít bị lag

em đã flash cả 2 bản và bây h đang hạnh phúc với bản của lesjaw :x

Chỉnh sửa cuối:

maitrungthuan

Có bác nào gặp tình trạng một số theme dạng zip bỏ vào nhưng Theme Manager không nhận ra không nhỉ

bakery89

mình có mấy vấn đề mún hỏi mấy bác:
mình đang xài rom MIUI lesjaw 1.5
1:hum nay mình thử gửi gmail mà k đc,soạn mail xog thì khi gửi nó báo lỗi FC,thử chục lần vẫn bị
2:mình đã thử cài app camera MIUI làm camera mặc định để khi chọn vào cái camera trong cái button havior ( app giả lập mấy nút cứg cho android ấy ) thì nó vào camera MIUI đc,nhưng nó hơi khác 1 tí,ở góc bên phải k có nút chuỷên qua lại giữa camera và video,mà thay vào đó là nút cancel,khi chụp xog thì nó k lưu hình lại đc,mặc dù camera MIUI thì bình thường,nên h mình muốn đổi camera mặc định thành cái khác mà k biết đổi ở đâu
3:cái auto backlight của rom chỉ làm ság màn hình lên chứ mình k thấy nó tự tối đi bao h
...
tạm thời mới có nhiu đó thui các bác ợ ^___^

txdv84

Năm mới sắp đến rồi.Chẳng biết nói gì hơn là chúc cả nhà Năm 2011 này sẽ có được sức khỏe dồi dào,tiền vào như nước còn tiền ra không một giọt ^^.Chúc diễn đàn ta ngày càng phát triển đông vui hơn nữa. Nhân đây cũng xin lì xì mọi người cái App fancy widget được độ lại cho hợp với theme new year của MIUI.Nếu ko thấy đẹp thì cũng mong năm mới mọi người bỏ quá cho ^^. Happy New Year!. Đây là Link download http://www.mediafire.com/?bg13ht3esr7mr3n

Bác cho hỏi chút, sao nhiệt độ ở đây thi thoảng nó lại mặc định là độ F, không phải độ C, e nghiên cứu mãi mà không chỉnh được

ongbom

Các bác cho hỏi với. trước đây mình dùng bản MIUI stock 1.28. đã backup lại bằng phầm mềm backup trong tool. Nay Mình mới cài bản MIUI lesjaw 1.5 nhưng trong tool k có phầm backup. Làm thế nào để restore được bây giờ.

bakery89

Các bác cho hỏi với. trước đây mình dùng bản MIUI stock 1.28. đã backup lại bằng phầm mềm backup trong tool. Nay Mình mới cài bản MIUI lesjaw 1.5 nhưng trong tool k có phầm backup. Làm thế nào để restore được bây giờ.

bác tìm kĩ lại đi,mình đang xài rom đó,có phần backup mà,nhưng backup system thì bị lỗi,chỉ backup đc app thui,bác tìm lại đi,hình cái mũi tên giống cái reload màu xanh đó

dat_knight

Bác cho hỏi chút, sao nhiệt độ ở đây thi thoảng nó lại mặc định là độ F, không phải độ C, e nghiên cứu mãi mà không chỉnh được
Trong phần weather setting --> use Celsius --> bật lên là đc bạn ah.

bakery89

1:hum nay mình thử gửi gmail mà k đc,soạn mail xog thì khi gửi nó báo lỗi FC,thử chục lần vẫn bị
2:mình đã thử cài app camera MIUI làm camera mặc định để khi chọn vào cái camera trong cái button havior ( app giả lập mấy nút cứg cho android ấy ) thì nó vào camera MIUI đc,nhưng nó hơi khác 1 tí,ở góc bên phải k có nút chuỷên qua lại giữa camera và video,mà thay vào đó là nút cancel,khi chụp xog thì nó k lưu hình lại đc,mặc dù camera MIUI thì bình thường,nên h mình muốn đổi camera mặc định thành cái khác mà k biết đổi ở đâu
3:cái auto backlight của rom chỉ làm ság màn hình lên chứ mình k thấy nó tự tối đi bao h
...

còn cái này nữa các bác ơi

dat_knight

...

1.Bạn vào Market tìm cái Rom manager rồi cài đặt.Sau đấy mở ứng dụng đó lên bấm vào phần "Forceclose System fix"(Có chữ FC thì bấm) --> Nó chạy xong thì restart.
2.Bạn vào Setting -> Manager Application --> Laucher --> clear cache.
3.Nó không tối đi chắc là màn hình lúc đó là tối nhất rồi.

crest07

Giúp em với! Giao diện mặc định của các bản MIUI là cái đồng hồ kim. Vậy làm sao để đổi sang đồng hồ số lật có cập nhật thời tiết đặc trưng của HTC ạ? Xin cảm ơn rất nhiều!