• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

Mr_PDA

Có bản mới nhất ngày 8-2 của Jan rồi đấy, hiện tại có 2 bản dùng 2 loại lang pack khác nhau cho mọi người lựa chọn.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=916087
Chú ý: Tuy nhiên, nếu ai muốn dùng data.img và APP2SD thì phải flash thêm pack ở bài 2

dùng miui thích nhất là backup và restore rất tiện, có cài rom bét nhè vẫn thế, ko mất thời gian restore và backup nhiều
test bản này thôi :D

Nhớ ngày nào cứ thứ 6 hàng tuần là có bản mới của les Jaw mà giờ cả tháng có 2 bản, tớ đã chuyển sang dùng bản EVO 4G rất là ngon nhé, đằng ấy giận tớ lâu ghê...

ăn tết vui chứ bro ?
EVO 4g cũng muốn test mà cũng lười lắm, có ưu điểm gì vậy? đang yên phận với miui rồi chờ update wp7 thôi ;))

ars0912

bác nào chỉ em cách back up mess trong miui với? em dùng bản miui 1.5 bị lỗi không back up system được :(

langthang262

bác nào chỉ em cách back up mess trong miui với? em dùng bản miui 1.5 bị lỗi không back up system được :(

Nếu vẫn cài MIUI, khi update lên bản mới chỉ cần wipe cache và wipe dalvik.
Khi đó toàn bộ dữ liệu trong máy vẫn được giữ nguyên.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Nói chung mình dùng 2 bản của Jaws và Jan-william không thấy có gì khác nhau.
Tuy nhiên, mình không thích cái hình Jocker của Jaws nên thường dùng bản của Jan hoặc update lên bản mới nhất ngay khi có bản tiếng Trung (dùng Lang pack của N1 hoặc Desire GSM)
Mọi người đánh giá bản Rom thì cần để Theme mặc định, không dùng data.img và APP2SD rồi mới test nhé.
Vì khi dùng theme không đúng hoặc thẻ nhớ có vấn đề thì cũng sinh ra lỗi.

Chỉnh sửa cuối:

Mr_PDA

Nói chung mình dùng 2 bản của Jaws và Jan-william không thấy có gì khác nhau.

oh chuẩn đấy, 2 bản này tương đương nhau, pin cũng sêm sêm :D
nuột nhanh như nhau, mình đang test bản ngày 8 Feb của jan-willem, thích lesjaw nhưng đang lỡ test bản này rồi, ai bảo nó ra chậm hơn với thằng jan-willem làm gì :D

langthang262

Hiện có 2 trang web thực hiện làm Lang pack cho MIUI Rom là:
http://www.miui-au.com/
và: http://miui-dev.com/
Theo mình hiểu thì khi dùng bản của dev, muốn chuyển sang ngôn ngữ khác thì phải flash Lang pack.
Còn dùng bản của au thì trong phần setting có sẵn tất cả các ngôn ngữ, và các ngôn ngữ này đang hoàn thiện dần (thấy có cả Tiếng Việt nhưng khi chọn thì vẫn là tiếng Anh)
Jan-william làm Rom sử dụng cả 2 cách này còn Jaws thì chỉ dùng bản Lang-pack của miui-dev thôi.

spellboundos

mình cài rom này bị lỗi không hiển thị log cuộc gọi và không nhận được tin nhắn, có bác nào biết cách fix không? giúp mình với, thx

langthang262

mình cài rom này bị lỗi không hiển thị log cuộc gọi và không nhận được tin nhắn, có bác nào biết cách fix không? giúp mình với, thx
Có rất nhiều bản MIUI, bạn dùng bản nào.
Các bước cài đặt ntn?
Bạn phải nói rõ thì mọi người mới biết mà giúp chứ

spellboundos

Có rất nhiều bản MIUI, bạn dùng bản nào.
Các bước cài đặt ntn?
Bạn phải nói rõ thì mọi người mới biết mà giúp chứ

tớ cài bản của lesjaw, các bước thì làm như hướng dẫn, chắc là không sai bước nào

ancola66

Super V.I.P
đầu tiên là jan-willem sau đó lesjaw ko kém cạnh nên đến hnay là 1 tuần rồi thì cuối cũng cũng có bản update rồi
flash thôi anh em ơi
mod update lên topic cho anh em nữa :D
lesjaw: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=902013
jan-willem: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=916087
Bản Miui hiện nay trên Desire HD hiệu ứng rất đẹp và Pro (Đóng mở menu, hiện popup, đóng mở app .....). Mình rất muốn mod cho HD2 nhưng không có máy HD2 (Đã trả rồi):(. Không biết có bạn nào muốn làm "chuột bạch" test thử không nhỉ:-?:p

caothanhhai

Bản Miui hiện nay trên Desire HD hiệu ứng rất đẹp và Pro (Đóng mở menu, hiện popup, đóng mở app .....). Mình rất muốn mod cho HD2 nhưng không có máy HD2 (Đã trả rồi):(. Không biết có bạn nào muốn làm "chuột bạch" test thử không nhỉ:-?:p

Anh up lên đi, em test cho chứ cài HD2 lên rồi nhưng chẳng có "kỹ xảo " tí nào cả

xfile2208

Các bản MIUI nói chung rất ổn, tuy nhiên nhược điểm là rất tốn pin, vãi hàng, mình đang dùng bản NEW [2 FEB]******[ZIP]MIUI stock 1.28 AU/DEV[PPP/RMNET]******[Data.img][Fast&clean] chỉ dùng nghe gọi, bật lên ngắm khoe hàng mà ngày xạc một lần

tranlongsgd

Các bản MIUI nói chung rất ổn, tuy nhiên nhược điểm là rất tốn pin, vãi hàng, mình đang dùng bản NEW [2 FEB]******[ZIP]MIUI stock 1.28 AU/DEV[PPP/RMNET]******[Data.img][Fast&clean] chỉ dùng nghe gọi, bật lên ngắm khoe hàng mà ngày xạc một lần

Ưu điểm hay nhược điểm ta????

smth2hope

Pin chờ chỉ khoảng 3 mA thôi. Mình thấy vẫn ok đấy chứ!

hardtrack

bác dúng sao ấy chứ , thử reboot lại xem sao . Em xài MIU các bản hiện đang xài bản 8-2 vẫn ngon dòng chỉ 2~4 mA thôi

amateur_no1

tôi xài rất good, normal usage cũng được 3 hôm mới sạc, bác khoe hàng kiểu gì mà tốn pin ghê thế????????

Spinner

Mình dùng một thời gian thì rút ra được cái tốn pin nhất của bản MIUI này là GPS, bác nào ở nhà biệt thự kín cổng cao tường :D thì chịu khó tắt GPS đi sẽ tiết kiệm được tương đối pin đấy.

giadoianvung

Nghe gọi bình thường, ít ngịch + game thì được trên 2 ngày, rút kinh nhiệm riêng là dùng theme default là chuẩn nhất, ít hao pin nhất. 1 số theme rất đẹp nhưng kèm theo cũng cực tố pin, như mấy hôm Tết xài theme kiểu hoa văn gốm sứ, hình nền 1 cô gái Thượng Hải váy xẻ đẹp rụng rời nhưng kèm theo là pin cũng rụng rời luôn, 1 ngày xạc 1 lần hihi.