• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

bakery89

1.Bạn vào Market tìm cái Rom manager rồi cài đặt.Sau đấy mở ứng dụng đó lên bấm vào phần "Forceclose System fix"(Có chữ FC thì bấm) --> Nó chạy xong thì restart.
2.Bạn vào Setting -> Manager Application --> Laucher --> clear cache.
3.Nó không tối đi chắc là màn hình lúc đó là tối nhất rồi.

cái thứ 2 mình k vào thì thấy clear cache nó bị mờ đi,chỉ có clear data mà thôi,mình chưa thử,k biết có nên chọn clear data k
còn cái thứ 3,bạn đã thử test rom đó chưa,thấy cái auto backlight bình thường àh,tại mình thấy nó ság thì rất nhanh,nhưng đưa vào chỗ tối ngay sau đó luôn thì nó vẫn ság như lúc ngoài trời chứ k giảm đi

dat_knight

cái thứ 2 mình k vào thì thấy clear cache nó bị mờ đi,chỉ có clear data mà thôi,mình chưa thử,k biết có nên chọn clear data k
còn cái thứ 3,bạn đã thử test rom đó chưa,thấy cái auto backlight bình thường àh,tại mình thấy nó ság thì rất nhanh,nhưng đưa vào chỗ tối ngay sau đó luôn thì nó vẫn ság như lúc ngoài trời chứ k giảm đi

Ban clear data cũng đc.nhưng sẽ phải sắp xếp màn hình lại từ đầu.Cái auto backlight thì mình dùng thấy cũng bình thường bạn ah.nếu chịu khó tý thì bạn kéo thanh trạng thái xuống rồi đưa về mức thấp nhất,cũng nhanh và tiện mà.

Em đã làm được rồi, cảm ơn bác nhiều!

Em nghĩ bác chịu khó tra từ điển vài lần là bác lại thích dùng toàn tiếng anh ngay.

nnq_mm

Trên trang gốc có 2 cái:
Download MIUI-AU
Download MIUI-Dev
Vậy cài cái nào vậy? AU và DEV kia là gì thế, khác nhau thế nào ạ, em là kết nhất mấy bộ miui đó

Mr_PDA

Trên trang gốc có 2 cái:
Download MIUI-AU
Download MIUI-Dev
Vậy cài cái nào vậy? AU và DEV kia là gì thế, khác nhau thế nào ạ, em là kết nhất mấy bộ miui đó

DEV thì hỗ trợ ngôn ngữ tốt hơn AU, Au có nhiều stock apps hơn, có locale còn DEV thì ko locale... bro đọc đây cho nhanh :D

MIUI AU
-More stock SMS/Phone app.
-Unfortunaley since lack of MIUI AU not stock animations comes with desire hd animation
-Translations not as good as MIUI-Dev
-More locale included and supported

MIUI DEV
-No more locale.
-Mark huk maker of the english pack changed some things wich are very nice
and fit to the ui but they are not stock.
-Better translations
-Recommended for language packs​

nnq_mm

- Bản mới nhất bị lỗi tải hình nền hay sao ấy. Ftp trong File Explore cũng không vào được

- Camera có 3mp thôi, củ chuối

- Ai có cái đèn pin gốc của HTC sence cho em xin với nhé

- Cái callrecord nó lưu file ở đâu vậy mấy bác? có cách nào cho nó tự động lưu file không?

- Đo dòng tiêu thụ là dùng app nào thế?

- Sao bản này quandrant chỉ có 1330 thôi. Lúc trước bản port whith sence xem phim 720p mượt, bản này không xem được, hix

Chỉnh sửa cuối:

bugartiveron

bác cho em hỏi cài cái winget nào mà hiện lên cái thẻ nhớ dung lượng pin và nhiêt độ thế em đã cài theme của bác nhưng k thấy có ở đâu a

cái winget ở đây này

langthang262

Change log của bản mới nhất 04.02.2011

MIUI 1.2.4 version update:

Phone:
FC fixed some queries may lead to problems
Enter the code properly repair the current fixed-line query problems attributable to lead FC
Restoration of the menu font color settings not see the problem

SMS:
Forwarding phone repair will lose content of the report
Pop-up windows fixed number of messages the problem can not be switched
Sometimes a repair list multiple "re-issued" or "delete" button problem
Repair list page bulk head operational issues information

Desktop:
Press the Backspace key restoration feature set remains even after the issue prompted
Add plug-in sometimes fixes the problem FC
Sim card lock repair a problem will restart
FC fix some hidden problems
Optimization of the folder icon in the scroll speed how

Theme:
Overall theme of optimizing applications, if the theme package does not include ring tones not to modify the current
Repair in the ringtones list of state error when the problem of Love
Repair the desktop application will affect the local topics, dial-up or other interface problems
Repair set the tone when the tones get ringtones and notification of the problem anti-
Repair selected muted tones induced FC
Repair or just switch the USB mode after startup due to FC
Fix error when the backup theme

Music:
Repair some of the special circumstances of the FC

System Update
MD5 inspection repair may result in the FC

Calendar
Fix the calendar into the month view, if the Jan. 30 slide down the issue directly to the March

Weather
Positioning not allowed to fix the problem weather

Other
Repair Desire HD LED lights set off after the question remains

bakery89

bác cho em hỏi cài cái winget nào mà hiện lên cái thẻ nhớ dung lượng pin và nhiêt độ thế em đã cài theme của bác nhưng k thấy có ở đâu a

cái winget ở đây này

cái này hình như là widget info thì phải,trc xài nhưng h thấy rom nó tích hợp sẵn nên chẳng dùng nữa,k nhớ có đúng tên k
@dat_knight: mình chưa clear data vì ớn phải sắp xếp lại,còn cái fix FC thì mình làm rồi nhưng k đc,gửi mail vẫn báo lỗi FC,vào web thì mới gửi đc,hay app gmail nó bị khìn

bugartiveron

cái này hình như là widget info thì phải,trc xài nhưng h thấy rom nó tích hợp sẵn nên chẳng dùng nữa,k nhớ có đúng tên k
@dat_knight: mình chưa clear data vì ớn phải sắp xếp lại,còn cái fix FC thì mình làm rồi nhưng k đc,gửi mail vẫn báo lỗi FC,vào web thì mới gửi đc,hay app gmail nó bị khìn

cảm ơn bác nha em tìm được rồi

dat_knight

Vậy bạn thử app khác xem sao.Nói gì thì nói thì mấy bản Rom này cũng chưa phải là hoàn hảo nên chắc cũng còn lỗi.Mình cứ tùy cơ ứng biến cho phù hợp thôi.

BboyRong

Mình vẫn dùng bản rom ngày 20/1 thấy rất ổn định nên cũng chẳng muốn thay.nếu có thay thì đợi bản MIUI chạy android 2.3 thì thay mà đợi lâu rồi vẫn chưa thấy

Mr_PDA

ROM miui từ đầu tháng tới h yếu thế quá, mùng 1 có bản của lesjaw đến mùng 2 có bản của jan-willem và cho đến tận bây h vẫn chưa có bản nào mới nữa cả, mình thì đang xài bản mùng 1 của lesjaw thấy rất mượt mà và nhanh, khá hài lòng nhưng ko thấy nó ra bản mới nên cứ thấy nhớ nhớ thiếu thiếu cái gì đó :D

acc17

Em đang sử dụng bản MIUI-Dev. Không hiểu sao em dùng bản này khi có cuộc gọi đến không thấy cả rung lẫn chuông mặc dù máy đang ở trạng thái đổ chuông và đã chỉnh Setting -> Personal -> Sound Settings chọn Vibrate là Always, Ringtone Settings là một bài định dạng mp3 ở /sdcard/ringtones/*.mp3, Volume ở mức cao nhất. Bác nào khắc phục được giúp em với

langthang262

ROM miui từ đầu tháng tới h yếu thế quá, mùng 1 có bản của lesjaw đến mùng 2 có bản của jan-willem và cho đến tận bây h vẫn chưa có bản nào mới nữa cả, mình thì đang xài bản mùng 1 của lesjaw thấy rất mượt mà và nhanh, khá hài lòng nhưng ko thấy nó ra bản mới nên cứ thấy nhớ nhớ thiếu thiếu cái gì đó :D
Có bản mới nhất ngày 8-2 của Jan rồi đấy, hiện tại có 2 bản dùng 2 loại lang pack khác nhau cho mọi người lựa chọn.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=916087
Chú ý: Tuy nhiên, nếu ai muốn dùng data.img và APP2SD thì phải flash thêm pack ở bài 2

ars0912

các bác cho em hỏi em cài bản của jaw 23/1 bị lỗi back up system không được,bây giờ em muốn flash bản mới thì có cách nào khác back up system đựoc không ạ?

zackal

các bác cho em hỏi miui là viết tắt của cái gì và có nghĩa là gì? gà quá!:-/~X(

duong8488

các bác cho em hỏi em cài bản của jaw 23/1 bị lỗi back up system không được,bây giờ em muốn flash bản mới thì có cách nào khác back up system đựoc không ạ?

Đấy, chính xác lỗi bị lỗi Backup, nhưng chỉ back up danh bạ, tin nhắn, xếp homecreen thôi, còn back up và restore các app vẫn dùng được, bạn hãy syn contact với gmail, backup app và chạy bản 1.7 rec mới của jaws đi, khôi phục đc ngay cái bệnh đó, thực ra mình thấy bản 1.5 ngon hơn... nhưng lỗi vớ vẩn wa'. chạy bản mới nhất 1.7 rec đi nha

Tải đây luôn nè JawnMIUI281rec1.7.zip

các bác cho em hỏi miui là viết tắt của cái gì và có nghĩa là gì? gà quá!:-/~X(

Mình cũng ko hiểu vì đây là những roms của bọn Tàu, ưu điểm rất nhanh, nhẹ vì ko có sense của HTC, giao diện tùy biến cao, thao tác linh hoạt, nhiều ứng dụng độc, đặc biệt là khả năng backup và restore vô đối, rất tiện cho việc nâng cấp các bản rom sau này, nhiều giao diện (themes) để thay đổi, đẹp và không nhàm chán, còn vô số ưu điểm khác, mà nhược điểm thì hầu như đều có thể fix đc.

duong8488

Nhớ ngày nào cứ thứ 6 hàng tuần là có bản mới của les Jaw mà giờ cả tháng có 2 bản, tớ đã chuyển sang dùng bản EVO 4G rất là ngon nhé, đằng ấy giận tớ lâu ghê...

bản 1.7 có những điểm gì hơn bản 1.5 ngoài cái back up không bác?

bản 1.5 backup lỗi nè, chụp ảnh MIUI camera bị giật hình, giật tung cả màn hình luôn ý... 1.7 đã fix đc tất cả các lỗi trên... nhưng mình cảm thấy ram bị thiếu đi 1 chút, mất khoảng 20mb ram so với bản 1.5 thì phải. nhưng ổn định hơn, ko bị FC gì hết, yên tâm dùng và chờ bản tiếp theo bạn ạ. Thực ra MIUI camera của bản 1.5 chụp và quay phim cực net luôn, thế mà lại bị lỗi, chờ fix xem sao