• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU SENSE 5U.I CHO HTC SENSATION

kenmaster001

cho mình hỏi khi up rom vipers 5.0 , widget đồng hồ thời tiết làm sao mới có được , bạn có thể chỉ cho mình phải làm gì để có những widget như bản demo ở ngoài của bạn được không . mình mới tập up rom nên còn gà lắm , mong bạn giúp cho mình .

iphone80

Chán thật không biết sao, chiều nay cũng bị lỗi nhận cuộc gọi. Trả lời không được phải bấm nguồn tắt cuộc gọi và....gọi lại. Mình cũng bị ngay khi dùng Rom gốc và không root.
Potay.

cho mình hỏi khi up rom vipers 5.0 , widget đồng hồ thời tiết làm sao mới có được , bạn có thể chỉ cho mình phải làm gì để có những widget như bản demo ở ngoài của bạn được không . mình mới tập up rom nên còn gà lắm , mong bạn giúp cho mình .
Bạn nhấn và giữ vào khoảng trống ở màn hình Home (không phải màn hình BlinksFeed đâu nhé) rồi chọn Widget đồng hồ thời tiết là được.

Chán thật không biết sao, chiều nay cũng bị lỗi nhận cuộc gọi. Trả lời không được phải bấm nguồn tắt cuộc gọi và....gọi lại. Mình cũng bị ngay khi dùng Rom gốc và không root.
Potay.
Mình xài mà không bị, đang dùng ViperS 5.0.0 nhé. Còn ngày trước xài các bản ViperS cũ hơn thì cũng hay bị lỗi như bạn khi lôi máy từ túi quần ra.

phansyhai

các bác dùng ROM này có ai bị lỗi wifi full sóng nhg mạng chập chờn lúc đc lúc ko? vào mạng bằng lap thì ngon lành ko đứt, nhg dùng Sen thì chập chờn quá :(

chuotcon_86

các bác giúp với

sao máy em chạy xong cứ bị đến màn hình khởi động beatsaudio thôi nhỉ?
các bác chỉ các khắc phục đây thông số máy em

PYRAMID PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-1.17.1111
RADIO-10.14.9035.02_2
eMMC-boot
Ju 2 2011,22:31:39

blackdoor

Manager
sao máy em chạy xong cứ bị đến màn hình khởi động beatsaudio thôi nhỉ?
các bác chỉ các khắc phục đây thông số máy em

PYRAMID PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-1.17.1111
RADIO-10.14.9035.02_2
eMMC-boot
Ju 2 2011,22:31:39

Bạn coi xem đã up Firmware mới nhất chưa, nhìn thong số này có vẻ là firmware cũ rồi.

chuotcon_86

hi

đã lên được chưa cảm nhận nhưng đẹp lắm hi, nói chung là vui vì up rom thành công

chuotcon_86

cảm nhận đầu tiến rom đã lỗi không truy cập vào xem ảnh được, được cái mướt hơn 2.3.4

trangtrym

mượt ...pin ok nhưng mình thấy khi cầm icon di trên màn hình không được nuột nà lắm...

vietcad

Member
FULL ROM MOD 08-12-2013 V3

1- SỬ DỤNG KERNEL MỚI NHẤT 1.0.3
2- FIX LỖI CRASH MÁY ẢNH TREO VÀ VỠ ÂM THANH KHI XEM VIDEO 1080
3- FIX LỖI CHỤP ẢNH FLASH LED BỊ SẬP NGUỒN
4- FIX LỖI CẮM VÀ RÚT TAI NGHE ĐỘT NGỘT BỊ FC TRÌNH MUSIC HOẶC BỊ REBOOT MÁY
5- THÊM TINH CHỈNH MÁY ẢNH CHO HIỆU QUẢ CHẤT LƯỢNG ẢNH TỐT HƠN
6- THÊM % PIN CHO ICON BATTERY
7- THÊM VOLUME WAKE
8-AND MORE...................

ĐANG QUÁ TRÌNH TEST BẢN ROM MỚI, CÁC BẠN VUI LÒNG ĐỢI NHÉ ....

leecuem

Lỗi camera trên rom sen5

Bác vietcad giúp em xí đc không, máy em cài rom kikat, miui, vibers 2.0 trở xuống camera hoạt động tốt, nhưng từ rom viber 3.1.0 trở lên đến sen5 mod và ko mod đều báo lỗi không thể khởi động máy ảnh. Máy đã s-off, fw mới nhất,rc9, full wipe, cũng đã thử thay thẻ nhớ khác để up rom . Có khi nào lỗi do hần cứng không bác, Thích sen5 wá mà cài xong chẳng dùng đc máy ảnh. Bác có thể mod camera bên 1.6.3 sang sen 5 được không nếu được bác mod dùm em phần đó đc ko. Cảm ơn bác nhiều lăm.

Bác vietcad giúp em xí đc không, máy em cài rom kikat, miui, vibers 2.0 trở xuống camera hoạt động tốt, nhưng từ rom viber 3.1.0 trở lên đến sen5 mod và ko mod đều báo lỗi không thể khởi động máy ảnh. Máy đã s-off, fw mới nhất,rc9, full wipe, cũng đã thử thay thẻ nhớ khác để up rom . Có khi nào lỗi do hần cứng không bác, Thích sen5 wá mà cài xong chẳng dùng đc máy ảnh. Bác có thể mod camera bên 1.6.3 sang sen 5 được không nếu được bác mod dùm em phần đó đc ko. Cảm ơn bác nhiều lăm.
Các bản ViperS 3.1.0 - 5.0.0 thì camera vẫn hoạt động bình thường mà bạn (thực tế trên máy mình).

trangtrym

Các bản ViperS 3.1.0 - 5.0.0 thì camera vẫn hoạt động bình thường mà bạn (thực tế trên máy mình).

[MENTION=194350]dinhtuandung2012[/MENTION] cho em hỏi là em up các rom CM với muiu cứ chạy xong rs vào đến phần chọn ngôn ngữ là máy đơ không cảm ứng được..hixx chạy được mỗi rom viper...em đã s-off đang hboot 1.27 rồi ạ...

vietcad

Member
Các bạn bên này đã ai Test bản MOD Sen 5 v3 chưa? Có thấy lỗi hay khác biệt nhiều so với bản Sen 5 bên XDA không vậy? Cho biết kết quả nhé.

lmvnlmvn

Đã test. Chưa thấy lỗi gì nghiêm trọng. Máy chạy nóng hơn trước rất nhiều. Đang theo dõi thêm.

hiepgabacninh

Các bạn bên này đã ai Test bản MOD Sen 5 v3 chưa? Có thấy lỗi hay khác biệt nhiều so với bản Sen 5 bên XDA không vậy? Cho biết kết quả nhé.

không có lỗi gì nghiêm trọng.chụp ảnh nét hơn,e dùng ttpod khi cắm tai nghe vao thi bị lỗi không nghe được,máy nóng hơn một chút so với bản bên XDA anh ạ. ngoài ra mọi thứ đều ổn,àh mà e thấy font chữ bản của a nhỏ hơn một chút so với bản XDA a có font nào chữ to hơn một chút không?vẫn đang trong quá trình test.có vấn đề gì e sẽ nhờ bác. thank!