• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU SENSE 5U.I CHO HTC SENSATION

davuong

KHÔNG THỂ TUYỆT VỜI HƠN NỮA. ĐÚNG NHƯ LỜI HỨA TEAM VENOM ĐÃ CHÍNH THỨC RA MẮT BẢN SENSE 5.0 UI CHO HTC SENSATION
http://d-h.st/0s4
MỘT LẦN NỮA SENSATION LẠI HỒI SINH VỚI ĐẦY ĐỦ TÍNH NĂNG CỦA SEN 5

Nothing is impossible! TUYỆT VỜI TEAM VENOM
THE DREAM COME TRUE !

anh việt mod rom được bản nào thì đánh số thứ tự nhé anh. để anh em biết bản nào tốt. vd như v0.1, v0.2, v1.0, v1.1... hoăc v1.0, v2.0 ấy. để ae test thì biết đc bản nào ngon. tại có bản mod ngon, có bản ra sau lại không ngon vd như v1.0 mà bản v1.1 không ngon thì ae biết đường kiếm bản v1.0 xài lại...
đợi bản mod của anh việt mà sốt ruột quá

iphone80

Bạn Vietcad cho mình hỏi cài ROM Vipers5.0MODv2 xong nhưng bật wifi thì không nên cứ Turning on không bật được. Đã Fullwipe trong Recovery và khi cài rom cũng chọn nữa. mọi thứ khác để mặc định.

Thanks.

Bạn Vietcad cho mình hỏi cài ROM Vipers5.0MODv2 xong nhưng bật wifi thì không nên cứ Turning on không bật được. Đã Fullwipe trong Recovery và khi cài rom cũng chọn nữa. mọi thứ khác để mặc định.
Full wipe rồi cài lại một lần nữa xem sao bạn nhé.

iphone80

Máy bạn đã SuperCID hay S-OFF chưa vậy? Bản mới v2 mình chưa xài nên chưa rõ có lỗi này không chứ bản cũ vẫn ngon bạn ạ...:p

SuperCID hay S-OFF đều có. Bản Vipers 5.0.0 thì vẫn good nhưng còn hạn chế nên không muốn dùng. Các bản MOD của vietcad trước thì cũng ok luôn. Chỉ có bản v2 này bị lỗi wifi.

vietcad

Member

Thanks.

LAY BAN MOI DUA 484 MB NHE ( SORRY KEY VIETNAMESE ERROR)

huyhamhoc

Mình lấy bản 484mb đó bạn. Thích bản Mod của bạn vì có nhiều tuỳ chọn nhưng không vào được wf tiếc quá.

flash lại bản mới anh Việt mới update đi bác bản trước đó anh Việt lược bỏ bớt phần cài đặt trong aroma nên bị lỗi như thế, có người up không sao nhưng mình up cũng bị lỗi wifi và camera, mình mới up lại giờ sài ngon rồi chưa thấy lỗi gì cả.

lhuynhtien

flash bản của bác Việt v2. venom hub và tweaks ko haọt động. hình nên htc ko có, ko thay đổi dc blackboard ( hình nên trong menu chỉ 1 màu đen thui).

hitle1312

mình bị lỗi camera.khi chụp thì sụp nguồn.up lại cũng ok r
m chỉnh gì đó mà mất cột sóng mạng.ai biết chỉ giúp mình trong phần tweaks vơi.
ko có HUB để tải thêm về cũng buồn nhỉ

Chỉnh sửa cuối:
m chỉnh gì đó mà mất cột sóng mạng.ai biết chỉ giúp mình trong phần tweaks vơi.
ko có HUB để tải thêm về cũng buồn nhỉ
Chắc bạn đụng vào gì đó chứ trong Tweaks cũng không có phẩn ẩn hiện cột sóng đâu nhé. Factory data reset đi nhé.

iphone80

Help

Có ai bị thế này không :
Không thể thay hình đại diện trong people, một số hình bị dạng lưới không rõ.

Ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp. Thanks.

vietcad

Member
Có ai bị thế này không :
Không thể thay hình đại diện trong people, một số hình bị dạng lưới không rõ.

Ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp. Thanks.

Chọn vào danh bạ, chọn chỉnh sửa, chọn xóa hình đại diện đi, quay ra chọn lại vào hình đại diện, sau đó chọn ảnh từ camera hay từ bộ sưu tập là OK. Nếu không được ( Tronmg một số trường hợp sẽ không được vì đó là lỗi chung của HTC Contact ) bạn nên khởi động lại máy và làm lại là OK. Mình đã làm đi làm lại nhiều lần và OK ảnh đại diện rất đẹp

iphone80

Chọn vào danh bạ, chọn chỉnh sửa, chọn xóa hình đại diện đi, quay ra chọn lại vào hình đại diện, sau đó chọn ảnh từ camera hay từ bộ sưu tập là OK. Nếu không được ( Tronmg một số trường hợp sẽ không được vì đó là lỗi chung của HTC Contact ) bạn nên khởi động lại máy và làm lại là OK. Mình đã làm đi làm lại nhiều lần và OK ảnh đại diện rất đẹp

Cách này mình đã thử rồi và kết quả là Remove thì được còn thêm hình thì không. Sau khi Sync thì vẫn lấy hình trên Google cũ. Danh bạ mình lưu trên Google chứ ko lưu trên Phone.

Thêm vấn đề nữa, không chỉ ROM bác vietcad mod và các ROM khác bị hiện tượng không thể bấm hoặc vuốt để trả lời cuộc gọi sau khi dùng 1 thời gian ngắn. Không biết liệu có bị đụng phần mềm nào không nhỉ các bạn?

vietcad

Member
Cách này mình đã thử rồi và kết quả là Remove thì được còn thêm hình thì không. Sau khi Sync thì vẫn lấy hình trên Google cũ. Danh bạ mình lưu trên Google chứ ko lưu trên Phone.

Thêm vấn đề nữa, không chỉ ROM bác vietcad mod và các ROM khác bị hiện tượng không thể bấm hoặc vuốt để trả lời cuộc gọi sau khi dùng 1 thời gian ngắn. Không biết liệu có bị đụng phần mềm nào không nhỉ các bạn?

Có một cách nữa là chọn ảnh trong chỉnh sửa Danh bạ -> Gỡ bỏ ảnh nền. Sau đó chọn lại vào biểu tượng camera để gán ảnh. Chọn - > Máy ảnh -> chụp bừa một cái linh tinh rồi gán vào. Sau đó lại chọn - > gỡ ảnh nền và gán lại là OK. Mình đã làm và OK.
CÒn vấn đề bấm khóa trả lời điện thoại khi để túi quần chỉ xảy ra ở các bản Sen 4 trở lại thôi từ ngày dùng Sen 5 chưa bao giờ bị. Mà Sen 4 bản MOD của mình cũng chưa từng bọ bao giờ mình đã thử ở các kiểu như là tăng giảm xung nhịp CPU khi Screen - off, để túi quân, áp sát tay mồ hôi và kết quả là không hề bị ( Nói chung là nên dùng Sen 5 vì nhìn cái khóa vòng vòng ghét quá từ bản Sen 3 đến Sen 4 )